ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-07-2008, 19:45   #3
vanmania
Member

รูปส่วนตัว vanmania

คะแนน: 16 vanmania is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ปกติที่ติดเครื่องมาส่วนใหญ่ก็ 80 - 90 แอมป์ครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อน จะหาแบบ 120 แอมป์ จะยากหน่อยครับ ผมจึงใช้วิธี เอาขนาด 100 แอมป์ ไปจ้างช่างพันให้ใหม่ ให้ได้ 120 แอมป์ ซึ่งเป็นเรื่อง ยุ่งยาก และแพง ช่างไม่ค่อยอยากทำให้ครับ

แต่ปัจจุบัน ก็เห็นมี 120 แอมป์ ออกมาใช้กันแล้วครับ และถ้าคุณอยากรู้ว่า ไดชาร์จของคุณ มีขนาดกี่แอมป์ ก็สามารถดูได้จาก หมายเลขที่ แพรทครับ ลองเปรียบเทียบดู กดตรงนี้ครับ
ขอบพระคุณครับ สำหรับข้อมูล พอดีผมจำเป็นต้องใช้ เนื่องจากเป็นรถตู้ (ตัวใหม่) มีระบบไฟค่อนข้างเยอะมาก ทั้งไฟเพดาน ทีวี เครื่องเสียง และต้องใช้ Notebook Printer Scanner ครับ แต่ไม่รู้จะนำของอะไรมาใส่ หรือทำที่ไหน แนะนำได้ไหมครับ
vanmania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม