ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-06-2008, 14:59   #181
pomsena
Senior Member

รูปส่วนตัว pomsena

คะแนน: 17 pomsena is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SIT_vigo อ่านกระทู้
เครื่องยังไม่ลงตัวคับ... รู้สึกว่าคอมแอร์จะมีปัญหาคับ..
เวลาวิ่งหรือจอด เข้าเกียร์ไว้เปิดแอร์ จะมีเสียงดัง ครอกๆๆๆ ในเก๋ง มันจะดังตอนคอมแอร์ทำงาน ผมไม่แนใจว่าเป็นเพราะคอมแอร์ หรือ ไดร์สตาร์ด หรือเปล่า ตอนเปิดฝากระโปรงฟังเสียงมันดังด้านไดร์สตาร์ด ครับ ก้มฟังทางด้านซุ้มล้อหน้าขวามันจะดังตรงไดร์สตาร์ด ครับ
เสียงน่าจะมาจากคอมแอร์มากกว่าครับ ลองเปิด-ปิดแอร์ดูครับ ว่าปิดแอร์แล้วยังดังมั้ย 90% ที่คอมแอร์ดัง เสียงที่ได้ยินมันอาจจะก้องอยู่ในกระโปรงหน้ารถครับ
pomsena is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม