ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-06-2008, 13:49   #2
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speedkills-940-1j-gte อ่านกระทู้
อาการคือ เดือนนี้ เติมน้ำยาแอร์ไปแล้ว 2 ครั้ง หมดเกลี้ยงทั้ง 2 ครั้งเลยครับ ร้านแรก ใช้เครื่องอะไรไม่รู้ มีพ่นๆไฟได้ เช็ค เค้าบอกไม่รั่ว แล้วก็เติมน้ำยาแอร์ อยู่ได้ประมาณ 2 อาทิตย์ แอร์ออกแต่ลม ก็เปลี่ยนร้านอีก ร้านนี้ใช้เครื่องอัดลม ก็บอกไม่รั่ว แล้วก็เติมน้ำยาแอร์อีก

ล่าสุดเมื่อ 2วันที่แล้ว ช่างรถไปหาช่างแอร์ตัวจริง จากบ้านผมไปตั้ง 70โล ไปถึงบางบ่อ ก็เล่าอาการให้เค้าฟัง เค้าก็ใช้เครื่องอัดลมเช็คอีก ก็ไม่รั่วอีกล่ะ แล้วก็ล้างแผงแอร์ เติมน้ำมันคอม เติมน้ำยาแอร์อีกเหมือนเดิม(รอบที่ 3 ภายในเดือนเดียว) ไม่รู้คราวนี้จะเป็นอีกป่าว เลยอยากถามเพื่อนๆว่าอาการนี้น่าจะเกิดมาจากอะไรครับ
ถามว่าเกิดจากอะไร ผมก็ต้องตอบว่ารั่วนะซิครับ

น้ำยาแอร์ในระบบแอร์นั้น เป็นระบบปิดครับ ในเมื่อน้ำยามันหายไป มันจะไปไหนได้ครับ นอกจากรั่วออกไปสถานเดียวครับ

อาจเป็นที่จุกเติมน้ำยารั่วเป็นบางครั้งก็ได้นะครับ
kedyee (13-11-2012)