ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-06-2008, 09:26   #17
เกินห้ามใจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว เกินห้ามใจ

คะแนน: 0 เกินห้ามใจ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ •J•ShOw• อ่านกระทู้
ขอรายละเอียดต่างๆ กับรูป ของผู้ที่ใช้วีโก้แล้วก้เบอร์โทร ไว้เพื่อเป็นวิทยาทาน ให้กับพี่ๆน้องๆด้วยนะครับเพราะเห็นว่าตอนนี้วีโก้ ได้เข้ามาหาข้อมูลกันเยอะ ตามกระแสน้ำมันแพงครับ ขอบคุณครับ

วางเครื่องอะไรดี รุ่นไหนดี : วางตามที่ใจชอบครับ ของผม 1JZ-GTE-VVTi
ว่างเครื่องที่อู่ไหนดี : ไม่มีอู่แนะนำครับ รบกวนในหน้าเทคนิค(เพราะว่าเคยแนะนำไปแล้วไม่หัวแบะก ็ไส้เน่ากลับมาครับ)
ติดแก๊สมีปัญหาหรือเปล่า : ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ แต่รถผมยังไม่ได้ติดครับ
ติดแก๊สแบบไหนดี : ถ้าจะให้ดี หัวฉีดดีกว่าครับ
เทอนเครื่องเท่าไร : ของเดิมของผมเกือบ1ปีแล้วตอนนั้นราคาเครื่อง3.0ได้85 ครับ
ใช้เกียร์เดิมได้เปล่า :ใช้ได้นะครับ แล้วแต่เจ้าของจะเลือกเอาเลย แต่ผมใช้เกียออโต้ของเจครับ
จะใช้ขับ4 แบบเดิมได้ไหม : ใช้ได้แน่นอนครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว
เฟืองท้ายเดิมเป็นขนาดเท่าไร : วีโก้3.0เฟืองท้าย3.5ครับ
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายหรือเปล่า :ควรเปลี่ยนเป็น4.1ขึ้นไปครับ ส่วนตัวผมใช้4.3
ต้องแปลงอะไรบ้าง หม้อน้ำต้องเปลียนหรือเปล่า : หม้อนำเดิมแปลงเอาครับก้ได้ครับ แต่ผมใช้หม้อน้ำแต่ง
เครื่องต้องใช้แคล้งไหน : แคร้งหน้าครับ
รายละเอียดต่างๆ สำหรับส่วนตัวผมเองจะเชียร์ให้เล่นเครื่องโบสำหรับผู ้ที่ใช้เครื่อง3.0มานะครับ เพราะว่า จะได้Feelingแตกต่างกว่าเครื่องเดิมเยอะมากครับ
นี่ครับรูปต่างๆ
สุดยอดแห่งศิลปะ งามดีแท้
เกินห้ามใจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม