ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-06-2008, 07:36   #16
Jack`J`bo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว Jack`J`bo

Car Brand: รถยนต์ขับไล่
Engine Type: เครื่องอะไร ก็งั้น มันอยู่ที่ใจ มากกว่า
คะแนน: 17 Jack`J`bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Jack`J`bo
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ATOM14 อ่านกระทู้
หลังจากเปลี่ยนใจ จากคำแนะนำของพี่ๆ(อ้าว) จาก1J GE VVTI กลายเป็น 1J GTE VVTI TERBO
หวังว่าคงมาถูกทาง (ถูกใจตัวเองไม่ใช่ถูกใจเมีย)
คือว่า
1.คันเกียร์ออโตของฟอร์จูนเนอร์ที่พี่เอามาไส่กันมัน เป็นแบบ คลิกดาวล์ หรือ โอเวอร์ไดร์ ครับ
2.เครื่อง1J GTE VVTI TERBO ออโต้เกียร์มีกี่เกียร์ ครับ
3.ถ้าจะเอามาไส่ VIGO3.0 ต้องสั่งแป้นเหียบด้วยหรือเปล่า คันเกียรออโต้ของฟอร์จูนเนอร์ 1ชุดมี่อะไร
บ้าง พี่ๆสั่งซื้อที่ใหน ราคาเท่าไหร่ครับ
ขอ..ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากที่ให้คำแนะนำ

ขอบคุณครับ

1.คันเกียร์ออโตของฟอร์จูนเนอร์ที่พี่เอามาไส่กัน มัน เป็นแบบ คลิกดาวล์ หรือ โอเวอร์ไดร์ ครับ >>โอเวอร์ไดร์ครับ คือว่าผมยังไม่ค่อยเข้าใจคำถามนี้เท่าไรอ่านะครับเพร าะว่า ตบคันเกียร์เข้าหาตัวเอาก้ จะวิ่ง3เกียร์น่ะครับ ส่วนมากผมจะคลิกดาวที่คันเร่งอ่าครับ หรือถ้าไม่ทันใจ ก้เล่นยัดเกียร์เองเลย 1-2-3เองเลยจะมันส์กว่า+กับมันคงจะลาจากเราไปเร็วกว่าอาย ุการใช้งานปกติด้วยครับ อิอิ
2.เครื่อง1J GTE VVTI TERBO ออโต้เกียร์มีกี่เกียร์ ครับ>>4เกียร์ครับ
3.ถ้าจะเอามาไส่ VIGO3.0 ต้องสั่งแป้นเหียบด้วยหรือเปล่า คันเกียรออโต้ของฟอร์จูนเนอร์ 1ชุดมี่อะไรบ้าง พี่ๆสั่งซื้อที่ใหน ราคาเท่าไหร่ครับ
>>ไม่ต้องเปลี่ยนแป้นเหยียบก้ได้ครับหรือจะเปลี่ยนเพื่ อความสวยงามก้ได้ แค่คันเร่งเปลี่ยนจากไฟฟ้าเป็นสายครับ คันเกียร์ต้องซื้อมาพร้อมกับคอนโซนด้วยนะครับ แล้วก้ต้องเอาสายไฟกับสายเกียร์มาครบๆนะครับ เพราะว่ามันเป็นเกียร์สายครับ ส่วนเรื่องสั่งซื้อตอนนี้หาของยากครับ เห็นสมาชิคบางท่าน เบิก ศูนย์เอาเลยครับ ราคาน่าจะหมื่นปลายๆครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jack`J`bo : 22-06-2008 เมื่อ 07:48.
Jack`J`bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม