ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2008, 09:18   #18
tapan
Junior Member

คะแนน: 0 tapan is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HS9KRM อ่านกระทู้
ผมตามไปอ่านในกระทู้แล้วครับ เคสนี้มันร้อนตอนเปิดแอร์ช่วงที่อากาศข้างนอกร้อน ระบบเเอร์รถพี่มันทำงานหนัก มีนมีความสัมพันสองเรื่องคือ แอร2ตู้์ กะ อากาศภายนอกที่ร้อน การระบายความร้อนไม่ทัน แผงแอร์ใกล้หม้อนำ้
-ยังไงๆเอาแผงแอร์ออกมาให้ไกลหม้อนำ้ และอย่าให้มีอะไรมาบังหน้าหม้อนำ้ ก้อน่าจะจบ ลองดูครับ
-ถ้าไม่หาย เปลี่ยนหม้อนำ้ใหม่ ใหญ่ ขึ้น ถ้าเข็มวัดความร้อนตรง แบบน่าเเจ้ค แนะนำ ครับ
ขอขอบพระคุณทุก ๆ คำแนะนำครับผม บทมันจะจบมันก็จบเอาซะดื้อ ๆ เช่นกัน หลังจากไล่ยังไงมันก็ยังไม่ยอมจนมุม ไอ้อาการร้อนตอนเปิดแอร์วิ่งเที่ยง ๆ บ่าย ๆ ที่ว่าของผม มันจบแล้วครับผม มันเจอฤทธิ์ของแหวนอีแปะเข้าไป 40 แผ่น + น๊อตเบอร์ 12 ยาว 1.5 นิ้วอีก 4 ตัว (คุ้ย ๆ ในลังเครื่องมือ เอาวะแทนข้าวสารเสก เอ้ย แทนบูท จิบเบียร์ พร้อมท่องมนต์) ร้อยเรียงเข้าไปที่ฝากระโปรงได้ความสูงเพิ่มมาประมาณ 2 ซม.หลังจากนั้นก็ต้องลองของว่าขลังหรือไม่ เพี้ยงงงงงงงงงงงงงงง ปรากฏว่าเมื่อวันเสาร์ครึ่งวันบ่ายติดเครื่องวิ่งตลอ ดจนสองทุ่ม วิ่ง ๆ ๆ ๆ ๆ เข็มความร้อนไม่มีกระดิกเลยนอนนิ่งที่ 11.00 น. งง งง งง ลมร้อนระบายออกมาได้ดีมากเลยครับ สิ่งที่ได้แถมมาอีกอย่างหนึ่ง คือแอร์เย็นกว่าเก่ามากเลยครับ เที่ยง ๆ บ่าย ๆ อากาศด้านนอกร้อนสุด ๆ รถติด ๆ ย่านปิ่นเกล้า เปิดน้ำยาครึ่งเดียว หนาววววววววววววว หนาวเลยจริงๆ จากเดิมต้องเปิดจนสุด งานนี้ DIY + โอท๊อป ไม่เสียซักกะบาท เย๊นเย็น โย่ว ๆ จับอัตราสิ้นเปลืองก็แฮปปี้ ๆ ๆ ในเมือง ได้ ประมาณ 6.7 กม./ลิตร โอเคเบตงเลยยยยยยยยยยย ส่วนเรื่องท่อก็คงเดินใหม่แต่คงยังไม่ใช่ตอนนี้และเพ ราะมันแปลงสภาพจากปัญหากลายเป็นกิเลสแทน ช่วงนี้ประหยัดไว้ก่อน ท่อเดิมเงี๊ยบเงียบ อิอิอิ+ไม่เสียตังค์ ขอให้สมาชิกในคลับทุก ๆ ท่าน ประสบพบเจอแต่สิ่งดีงาม โชคดีมีความสุขตลอดนานเท่านาน เทอญ สาธุ กราบขอบพระคุณทุก ๆ ท่านครับกระผม
tapan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to tapan For This Useful Post:
joe-civil@jz (11-10-2010)