ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-06-2008, 15:08   #9
kesornchan
Junior Member

คะแนน: 0 kesornchan is on a distinguished road
ของผม ก็เป็นนะครับ เครื่อง เจโบ ติด แอลพีจี หม้อน้ำเบนซ์เดิมๆ พัดลมไฮดรอลิค เป็นธรรมดา ของรถติดแก๊สนะครับ ว่าความร้อนจะขึ้นสูงกว่าน้ำมัน เพราะแก๊ส เวลาเผาไหม้ อุณหภูมิ จะสูงกว่าน้ำมัน อันนี้ตามที่ผมประสบเจอมานะคับ ผิดพลาดยังไง ขออภัย ผมเปลี่ยนผมลมใบหน้า ตัวใหญ่กว่าเดิม ก็ช่วยได้ดีคับ แต่ความร้อนก็ขึ้นเกินครึ่งเหมือนเดิม แต่จะลงเร็ว

พี่ลองเช็คตอนใช่แก๊สดูนะคับ ว่าเปิดแอร์วิ่ง อุณภูมิ เป็นยังไง แล้วก็ ปิดแอร์วิ่งว่าอุณภูมิเป็นอย่างไร
ของผมเวลาเปิดแอร์อุณถูมิจะขึ้นเร็วมาก 200 F เลยต้องเปลี่ยนพัดลมอย่างที่ว่า แต่ถ้าปิดแอร์วิ่ง จะอยู่ที่ 175 F ครับ วิ่ง 140 กม/ชม+ แล้วก็ลองเปลี่ยนมา ใช้น้ำมันว่า เปิดแอร์วิ่ง ปิดแอร์ วิ่ง ว่าเป็นอย่างไร ที่นี้พี่ก็จะรู้ว่า ที่อุณภูทิสูงๆ นี่มันเกิดจากอะไรแล้วละครับ

อันนี้เป็นประสบการณ์ของผมเองนะครับ ผมเช็คแบบนี้แล้วก็แก้ไขแบบนี้ อาการดีขึ้นมาก ขึ้นเขาใหญ่ ลากเกียร์ สบายครับไม่ร้อน ผิดพลาดอย่างไรก็ต้องขออภัยด้วยนะครับ บอกไว้เผื่อเป็นแนวทางครับ รอดูความคิดเห็นจากท่านอื่นนะครับ ขอบคุณครับ
kesornchan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม