ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-06-2008, 10:57   #3
m_seven7
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว m_seven7

คะแนน: 17 m_seven7 is on a distinguished road
อาการคล้ายๆ ผมครับ
ขอตอบแบบที่เจอด้วยตังเองครับ เรื่องไฟโชว์ต้องรอเพื่อนๆ ที่ใช้ E36 เข้ามมาตอบ แต่เรื่องอาการสั่นนั้น มาจากเพลากลางไม่ได้ศูนย์ การแก้ไขต้องถ่วงเพลากลาง ครับ ผมทำที่ สนามเป้าครับใกล้ดรงพยาบาลพยาไท2 ตรงข้าม ททบ5 ครับ ส่วนเรื่องว่าที่มีเสียงดังเหมือนเหล็กสีกันนั้น น่าจะมาจากช่วงปลายเกียร์ไปสีกับเหล็กโยงคันเกียร์คร ับ ทดสอบโดยขับวิ่งไปที่ความเร้วประมาณเกียร์ 2 แล้ว เหยีบเบรคพร้อมกับเอามือไปจับคันเกียร์ไว้ หากรู้สึกว่าคันเกียร์มีแรงโยกตามเบรคเหมือนๆกับมีอะ ไรไปดัน ก็แสดงว่า อาการที่ว่ามาถูกต้องครับ
ผมไปถ่วงที่สนามเป้า งร้านแก้ไขให้ด้วยครับ นิ่งมากกกครับ ราคาประมาณ 2-3 พันบาทครับ
m_seven7 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม