ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2008, 09:23   #7
yut
Junior Member

คะแนน: 0 yut is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ppkjz อ่านกระทู้
มีครับ พอรถเสร็จเอาออกไปลอง โอ้โห เกือบ3บาท ตั้งสติใหม่ลองขับดูใหม่ เฮอ! ค่อยยังชั่ว คือว่า พอรถเสร็จเอาออกไปลอง กดมิดทุกเกียร์ละครับ ด้วยความอยากรู้ว่า ไอ้ 2J เนียะ มันจะสมคำล่ำลือหรือไม่ ผลออกมาเกือบ3บาทครับ แต่พอขับอย่างคนปรกติวิสัยเค้าขับกัน ก็2บาท นิดๆครับ ขับแก็ส(Fix) รื่นดีครับ...น้ำมันซะอีกกลับมีปัญหามากกว่า อ้อของผมกระบะขับสี่ ยาง31ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benz126 อ่านกระทู้
w126 ใช้แก๊สแบบดูดพร้อมแลมด้า ใช้มาได้ 1 ปี ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา
ขอให้ใช้หม้อต้มมียี่ห้อ วาลว์ถังดีๆ และเครื่อง 2j ถ้าช่างจูนดีๆ เรื่องระบบย้อนกลับไม่มีแน่ๆ
กินแก๊สเฉลี่ย 2 - 2.50 ต่อกิโลเมตร
ขอบคุณครับ Benz 126 ที่ช่วยแนะนำและทุกๆท่านเลย ....

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yut : 03-06-2008 เมื่อ 09:25.
yut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม