ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-05-2008, 21:25   #4
Tatpong
Senior Member

คะแนน: 18 Tatpong is on a distinguished road
ติดตั้งแก๊สระบบอะไรครับ มีแลมด้าหรือเปล่า มิกซ์ขนาดเท่าไร และตามที่เพื่อนสมาชิกถามได้ลองเช็ค Engine Code ดูหรือยังว่า O2 sensor มีปัญหาหรือเปล่า สำหรับหม้อต้ม Bigas ที่ปุ่มปรับแก๊สหมุนตามเข็มนาฬิกาเป็นการปรับให้บาง ทวนเข็มนาฬกาเป็นการปรับให้หนาขึ้น ถ้าปรับได้พอดีรถจะมีกำลังมากและกินแก๊สประมาณ 7-8 กม./ลิตร ในการจูนแก๊สควรนำรถไปวิ่งเพื่อดูการตอบสนองของรถด้ว ย ยังไงคุณควรให้ข้อมูลมากกว่านี้สักนิดนะครับ ยินดีช่วยครับ
Tatpong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม