ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-05-2008, 22:19   #2
tidku61
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว tidku61

คะแนน: 0 tidku61 is on a distinguished road
ก่อนอื่นต้องถามว่าใช้วีโก้ตัวไหนอยู่ครับ 2.5 ,3.0 ,4x2 ,4x4,auto,manual, 2ประตู 4ประตู ชอบขับขี่แบบไหน ในเมืองหรือวิ่งทางยาว เพราะอัตราเร่งโบกับไม่โบต่างกันพอสมควร(ผมว่ามากเลย ล่ะ)รวมถึงแรงบิดที่ต่างกัน ยังงัยลงรายละเอียดอีกสักนิดนะครับ(จะได้ลดูให้ตามคว ามรู้ที่มีครับ)

เกียร์นั้นถ้าเอาธรรมดาของเจโดยเฉพาะ1jbo vv จะหายากและแพงมากครับถ้าอยากได้manualก็หล่อหัวหมู+เ กียร์เดิมก็ใช้ได้ดีนะครับ(ใช้อยู่ครับ)

ส่วนเรื่องเอามาวิ่งใช้ใช้งานนั้นก็หายห่วงครับ อันนี้พี่ๆที่วางมาหลายปีเค้าช่วยยืนยัน(ผมยังไม่นาน เหมือนกันครับ แต่ก็ใช้รถเยอะครับ)

เรื่องอู่นั้นมีดีๆแน่นอนครับ ลองหาในคลับครับ search ดูที่มุมซ้ายบน(เคล็ดลับคือ เลือกอู่ที่คนด่าน้อยๆครับไม่เช่นนั้นอาจงานเข้าบ่อย ๆแบบผมได้ เศร้าจัง )อย่าลืมนะครับว่ารถเราเอามาดัดแปลงดังนั้นบริการหลังการขายต้องดีมากๆนะครับ อู่ไหนหลีกได้ก็หลีกครับ

ขายเครื่องในเวปที่เขารับซื้อก็ได้ราคากลางๆครับ(ดีก ว่าโดนกดราคาจากร้านมั้ง ผมว่านะ )

อย่าลืมค่าติดตั้งแก๊สด้วยนะครับ (แล้วจะรู้ว่าแบงค์พันกับแบงค์ร้อยมันต่างกันนะพ ี่)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tidku61 : 30-05-2008 เมื่อ 22:25.
tidku61 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to tidku61 For This Useful Post:
JUMBOPP (24-07-2010), sakda_ (21-07-2010)