ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-05-2008, 15:51   #6
superdry
Member

รูปส่วนตัว superdry

Car Brand: volvo 760
Engine Type: 1jz ge vvt-i
คะแนน: 17 superdry is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHINORA อ่านกระทู้
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ อย่างที่คุณsuperdryว่าหละครับ
มันวิ่งไม่ออกเลยความเร็วเต็มที่140 กว่าจะมารอรอบน่าดู
ขอถามอีกนิดนะครับแล้วถ้ารถผมไม่มีแลมด้า จำเป็นต้องใส่แลมด้าก่อนไหมครับ
หรือไม่มีแลมด้าก็ใส่ได้ แบบไม่มีแลมด้าจูนยากไหมครับ อาการแบ็กจะมีไหม กำลังตัดสินใจครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบอีกทีครับ
รถผมไม่มีแลมด้าครับ ต้องถามว่าแลมด้าคืออะไร หลักการและหน้าที่ของแลมด้าคืออะไร เป็นการบ้านให้คุณศึกษา อิอิ
โดยส่วนตัวผมศึกษาแล้ว ผมไม่คบแลมด้าดีกว่า (โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ ความเห็นส่วนตัว)

ส่วนการแบคไฟร์นั้นสาเหตุส่วนใหญ่มาจาก การจูนไม่พอดี air/fuel ratio ไม่เหมาะสม หัวเทียนไม่ไหวแล้ว สายหัวเทียนรั่ว คอยล์รั่ว ความสมบูรณ์ของเครื่องของคุณเป็นหลัก

ศึกษาเยอะๆแล้วพยามเดินสายกลางครับ แล้วคุณจะพบกับความสุข ตามคำพระว่าไว้

ผมเนี่ยใช้ vvt-i ที่หลายคนส่ายหน้า บอกว่าติดfixmix ไม่ได้บ้าง ไม่จบบ้าง ต้องหัวฉีดอย่างเดียวบ้าง แบคไฟร์บ้าง กลัวไปเป็นปี สุดท้ายก็จบอย่างที่เห็น happy ในราคากลางๆไม่วุ่นวายกะระบบไฟ

(ขอย้ำอีกที**โปรดใช้วิจารณญาณด้วยนะครับ ความเห็นส่วนตัว)
superdry is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม