ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-05-2008, 08:48   #2
superdry
Member

รูปส่วนตัว superdry

Car Brand: volvo 760
Engine Type: 1jz ge vvt-i
คะแนน: 17 superdry is on a distinguished road
ดีกว่าแน่นอนครับ เพราะ วาริเบิ้ล = แปรผัน
ดังนั้นการจ่ายแก๊สมันก็จะแปรผันตามแรงดูดของเครื่อง ยนต์

แต่ของเล่นอีกอย่างที่ผมไปติดมา คือ วาล์วโตซากิมิกเซอร์
ทำงานคล้ายวาริเบิ้ล หลักการเดียวกัน แต่รูปลักษณ์คนละแบบ

ของผม 1j ge-vvti ในvolvo 760 ติดแบบฟิกซ์มิกส์ ขนาด 26 เหมือนกัน
วิ่งสุนัขไม่รับประทานเลย ทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน คิกดาวน์ก็ไปแต่รอบ รถอยู่กะที่
ก็เลยไปติดเจ้าtosaki มา วิ่งเนียนเลยครับทั้งแก๊สทั้งน้ำมัน จูน14.7:1 ที่1แลมดาแป๊ะ

ยังไงก็ลองดูละกันครับ ผมเปนคนนึงที่กลัว เลยศึกษามาก ถามมาก สุดท้ายจะทำให้ตัวเองคิดมาก ระแวงมาก จนไม่กล้าที่จะลองอะไร
superdry is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม