หัวข้อ: diy Voltage Stabilizer
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-05-2008, 12:32   #3
Chakra
Junior Member

Car Brand: Kia
Engine Type: 1JGE
คะแนน: 0 Chakra is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BME อ่านกระทู้
รบกวนสอบถามผู้รู้ ถ้าตามวงจรแล้วจะได้ค่า Capacitor = 40,000 uf ทด Voltageสูงสุด 25 V ไม่ทราบว่าเป็นค่าที่เหมาะสมกับเครื่อง 1J-GTE
หรือเปล่า และค่าที่เหมาะสมควรเท่าไรต้องสัมพันธ์กับกระแสของแบ ตเตอรี่หรือไม่ ของผมแบตเตอรี่ 75A CEF A31 เดิมๆครับ ขอบคุณครับ
ใช้ได้ครับ ตัว capacitor ไม่มีผลกับกระแสครับ แต่จะมีผลกับแรงดัน
Chakra is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Chakra For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)