ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-05-2008, 17:50   #4
Noom_kk
Junior Member

คะแนน: 0 Noom_kk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chai อ่านกระทู้
ตอบข้อ 1. ผมออกความเห็นว่าไม่เหมาะครับ รถกระบะสี่ประตู กับ 1jz-ge มันจะกลายเป็นเครื่องลากบอดี้ครับ และแทนที่จะประหยัดกลับอาจกินมากกว่าเดิมครับ แนะนำ 2JZ-GE ครับ อัตราการกินแก๊สไม่ต่างกันมากครับ

ตอบข้อ 2. ถ้าถามว่าตัวไหนดีกว่ากันก็ขอตอบว่าตัวไม่เทอร์โบครั บ ดีกว่าแน่นอนตรงที่ติดตั้งง่ายขึ้น ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องแก๊สไม่พอ แต่เครื่องเทอร์โบก็ติดได้ ใช้ได้ดีเช่นกัน ผมเองก็ใช้มาได้สองปีแล้วครับ

ตอบข้อ 3 1JZ-GE จะฝาบอร์น (ขาว) 108 แรงม้า หรือฝาดำ 200 แรงม้า ก็คือเครื่องไม่มีเทอร์โบ ส่วนเครื่องเทอร์โบจะรหัส 1JZ-GTE มี 280 แรงม้า ไม่ชอบขับเร็วก็แนะนำ GE ครับ แต่อย่างที่แนะนำในข้อ 1 ผมเสนอ 2JZ-GE ครับ (220 แรงม้า)

สรุปได้แล้วครับ ผมจะลง2J GE VVTI ครับ คิดว่าเหมาะไม่ครับ เครื่อง VVTI
แล้วถ้า คัว2J GE VVTI กับ 2J GE ฝาดำ ตัวไหนน่าจะเหมาะ
ส่วนตัวไม่ค่อยขับรถแรง แต่ชอบประหยัด
ถามต่อครับ เครื่อง 2J เกียร์ A/T ใช่ไหมครับ
รถผม HI เกียน์ ธรรมดา ถ้ามาดัดแปลงลงเกียร์ธรรมดา นานๆๆไปชุดเกียร์จะพังไหมครับ
ช่วยตอบทีครับ ไม่ค่อยมีความรู้ เหอๆๆ
Noom_kk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม