ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-05-2008, 14:54   #1
RIAW
Junior Member

รูปส่วนตัว RIAW

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE :LPG
คะแนน: 0 RIAW is on a distinguished road
ด่วนครับ...มือใหม่กินเจ + Gas

รถผมเพิ่งวางเครื่องมาได้ประมาณ 1 สัปดาห์ วิ่งมาประมาณ 400 กม. เติมแก๊สถังที่ 2 ครับ
ถังแรกวิ่งยาวๆ มาจากกทม – ชลบุรี วิ่งดีไม่มีสะดุด พอเติมถังที่ 2 วิ่งต่ออีกประมาณ 10 กม.
จากนั้นจอดติดไฟแดงประมาณ 5 นาที เลี้ยวแล้วดับครับ สตาร์ทอีกครั้งก็ติด (แต่ติดยากหน่อย)
จากนั้นขับมาอีก 200 ม. ก็ดับอีก แต่สตาร์ทติด อีก 2 วันต่อมา (เพิ่งใช้รถ) ดับบริเวณเดิมอีกรอบ
แบบนี้เป็นที่เครื่องหรือแก๊สครับ หรือว่าเจ้าที่แรง
อ้ออีกอย่างครับ ตอนตราร์ทเครื่องครั้งแรกของวันไม่ค่อยติด ต้องมีครั้งที่ 2 หรือลากยาวๆถึงจะติด
คำถาม : ผมต้องเช็คความผิดปกติของเครื่องอย่างไรบ้าง ครับกลัวเครื่องมีปัญหา
รบกวนด้วยครับ อาจเข้ามาถามบ่อยๆ
RIAW is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม