ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-04-2008, 16:41   #2
todsapol_m
Member

คะแนน: 0 todsapol_m is on a distinguished road
กำลังมีปัญหาเลยครับ

คือว่าช่วงนี้ Hiace 2JZ GE ของผมมันกินแก็สค่อนข้างเยอะครับ จากปกติได้ประมาณ 1.8 กลายเป็น 2.1 บาท/กม. (ราคาแก็สเท่าเดิมนะครับ) ปรับลงสุดๆ แล้วครับ อ้อ..ลืมบอกไปผมใช้ Fix Mix นะครับ ต่อเลย..ถ้าปรบลงอีกมันจะสั่นแล้วครับ กรองอากาศก็เปลี่ยนแล้ว แล้วเวลาจอดมีกลิ่นค่อนข้างมากครับ อาการอย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับ .. มีคนบอกว่าให้เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ครับ (เพราะยกเครื่องมาไม่ได้เปลี่ยนหัวเทียนครับ..ร้านไม ่เปลี่ยนอะไรให้เลย) เหมือนกับว่ามันจุดระเบิดได้ไม่ด้แล้ว..จริงป่าวครับ .. ช่วงแนะนำทีนะครับ... อยากแก้ไขให้มันเป็นเหมือนเดิม..

ปล.ชักเหม็นกลิ่นแก็สแรงขึ้นเรื่อยครับ
todsapol_m is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม