ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-04-2008, 18:04   #4
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
เรื่องจะเอาตัวขับ 4 เพื่อเอาไว้เที่ยว ... จริงๆไม่จำเป็นต้อง 4x4 ก็ได้นะครับ ...

ผมขับ D-max Hi-lender ขับ2 ยังปีนฟุตบาตกลับรถมาแล้วเลย(เพราะขี้เกียจรอคิว เลยปีนซะเลย ) ถ้ารถสูงๆซะอย่าง จะปีนจะป่ายอะไรก็ไปได้ทั้งนั้นล่ะครับ ....

แต่ถ้าอยากได้ขับ4 จริงๆลองมอง ViGo ดูสิครับ เห็นเคยได้ยินว่าชนเกียร์เดิมขับ4ได้เลยนะ ...

และห้องเครื่องไม่ทุบด้วยมั้งครับ แผงแอร์อะไรอยู่ด้านหน้าได้ครบๆเลยไม่ต้องย้าย ...

และราคาเครื่อง D4D เทินได้ราคาสูงด้วย .. จะได้ไม่ต้องควักเนื่อมาจ่ายค่าวางเครื่องแพงครับ ..

แต่ผมว่า ...รออีก2-3เดือน เดียวโตโยต้าจะมี VIGo 4x4 2.7VVTI ออกมาขายแล้วนะครับ ... รออีกหน่อย
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม