ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-04-2008, 13:38   #6
muddyfire
Junior Member

รูปส่วนตัว muddyfire

คะแนน: 0 muddyfire is on a distinguished road
วันนี้แก้เรื่องเกียร์กระตุกได้แล้วคับ ช่างเค้าใส่สายคันเร่ง กะ สายคิ๊กดาวน์สลับกัน ตอนนี้นิ่มเหมือนเดิมแล้ว ส่วนเรื่องความร้อนตอนนี้ก้อยังไม่เกิน96 ตอนรถติดนานๆนะคับ ถ้ามันไม่เกินกว่านี้คงจะโอเคแระ ขี้เกียจไปทำมันแระ ขอแค่น้ำไม่เดือดกะไปดันออกถังพักเปนพอ

ขอบ่นนิดนึงนะคับ วันนี้ผมเพิ่งไปถามร้านหม้อน้ำร้านนึงมา ถอยแทบไม่ทันเลย จากที่ความร้อนไม่ลดอย่างที่คิด ทำมาหมดทุกอย่างแล้ว เปลี่ยนหม้อน้ำมิเนียมใหม่เอี่ยม วาล์วน้ำใหม่เอี่ยม ( วาล์น้ำมิตซู) ท่อยางใหม่เอี่ยม ฝาหม้อน้ำใหม่เอี่ยม เซนเซอร์ทำงานปกติ แม้แต่ฝาสูบผมก้อเปิดมาไสแล้ว เหลือแต่พัดลมวอลโว่ที่เป็นของเก่าติดรถ แต่ก้อยังแรงดีอยู่ แต่ความร้อนไม่ยักลงอย่างที่คิด เลยลองไปให้ร้านนี้ดูตามคำแนะนำจากช่างที่อู่ ..โดนเลยคับ เค้าบอกหม้อน้ำเก่ามือสอง ข้างในตัน ( ผมเปลี่ยนใหม่แกะกล่องได้ซัก 2 เดือน)ชี้ให้ผมดูด้วย ผมมองดูก้อว่ามันไม่มีคราบอะไรเลย ข้างนอกก้อใหม่กริ๊บ ผมกะจะเปลี่ยนพัดลม แต่เชียร์ให้ซื้อหม้อน้ำใหม่( หม้อทองเหลือง )ร่วมห้าพัน รถผมเคยท่อยางระเบิดเพราะความร้อน ก้อบอกว่าท่อยางผมไม่ดี (ท่อยางผมของ Trd) บอกว่าพัดมแรงดีอยู่แล้วเปลี่ยน 2 ตัวดูดก้อได้ไม่เท่านี้ ...พอผมบอกงั้นรับประกันมั๊ยว่าถ้าเปลี่ยนแล้วจะหาย. ..หน้าเจื่อนเลย บอกของงี้ก้อรับประกันไม่ได้ อ้าวววว..เซ็งไปเลยคับ

ถามเพิ่มอีกนิดนึงคับ หม้อน้ำมิเนียมผมตอนนี้ขนาด กว้าง 26-27 นิ้ว สูง 19 นิ้ว น่าจาช่องเดียวแต่ใหญ่ จับดูก้อค่อนข้างหนา ไม่รู้ว่าพอรึป่าวคับ ตอนเปลี่ยนเค้าว่าพอเหลือๆเลย

ขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 04-12-2009 เมื่อ 13:33.
muddyfire is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม