ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-04-2008, 13:59   #6
wichienkob
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 wichienkob is on a distinguished road
ผมว่าที่ร้านต่อตรงเซนเซอร์พัดลมแอร์แบบสปีดแรงมาครั บ(เซนเซอร์ 3 ขา เดิมที่ฝังไว้ืีที่หม้อน้ำด้านขวาของหม้อน้ำเดิ ม) ขาดน่ะดีแล้วครับ ดีกว่าขาฟิวส์ละลาย
ถ้าจะให้ดี ควรฝังเซนเซอร์เข้าไปอย่างเดิม ให้พัดลมทำตามอุณหถูมิเหมือนเดิมดีกว่า ท่อหม้อน้ำเส้นบนนะ มันจะทำงาน 2จังหวะ จังหวะแรกทำตามแอร์ หรือ อุณหภูมิ 91' จังหวะ 2 ทำงานตามหม้อน้ำ 99' หรือแรงดันน้ำยาแอร์ ที่ 18 bar
แต่ถ้ามีเซนเซอร์อยู่แล้ว คงต้องเช็คอย่างอื่นครับ
wichienkob is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม