ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-03-2008, 22:23   #1
E34 เมืองนนท์
Junior Member

รูปส่วนตัว E34 เมืองนนท์

คะแนน: 0 E34 เมืองนนท์ is on a distinguished road
1j gte เวลาติดบูส พอถอนคันเร่งแล้วดับครับ ช่วยทีครับ

1.อาการคือ พอบูสมาเต็มแล้วถอนคันเร่งทันทีเพื่อเบรคจะหยุดรถ รอบจะตกลงมาจนเกือบดับ หรือบางทีก็ดับไปเลยครับ ต้องเติมคันเร่งช่วยนิดๆสักพักก็เดินเบาได้ปกติครับ

แต่ถ้าบูสไม่มากไม่เป็นครับ หรือถ้าวิ่งด้วยความเร็ว100ขึ้นไปบูสเต็มแต่ถอนคันเร ่งแล้วไม่ได้เบรค ปล่อยให้รถไปต่อพอเหยียบคันเร่งก็ไปต่อได้ครับไม่ดับ แต่ถ้าถอนทันทีแล้วเบรคเลยหรือรถวิ่งช้าแล้วแซดดดด พอถอนมันก็จะเบาไปจนดับเลยครับ

ปล.รถผมไม่ได้ต่อท่อช่วยรอบเดินเบาหลัง มิกซ์ด้วยครับ ไม่รู้เกี่ยวรึเปล่า

2.อาการอีกอย่างครับ เวลาเดินเบาด้วยแก๊ส พอหมุนพวงมาลัยแล้วรอบตก เปิดแอร์ไม่ชดเชยรอบ
แต่ถ้าน้ำมันปกติครับหมุนพวงมาลัยรอบไม่ตก

ขอคำแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ
E34 เมืองนนท์ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม