ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-03-2008, 10:14   #1
K_AMG
Junior Member

คะแนน: 0 K_AMG is on a distinguished road
สอบถามเรื่อง Jz ที่มี VVT-I ครับ

คือเห็นช่างหลายๆท่านไม่ค่อยแนะนำให้วางหากจะใช้แก็ส จริงหรือไม่ครับที่ว่ามันยุ่งยาก จุกจิกกว่าระบบที่ไม่มี และ วาล์ว บาง อุปกรณ์ภายในไม่ทนเท่ากับ Jz ตัวเก่า ขอความรู้พี่ๆด้วยครับขอบคุณมากๆครับ อีกประเด็นคือ ช่างบอก ถ้าวาง ตัวที่มี Vvt ต้องเอาไมล์ของเครื่อง Jz Vvt มา วาย สายด้วยไม่เช่นนั้นตัว Vv จะไม่ทำงานครับ
K_AMG is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม