ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-03-2008, 17:41   #3
ชาคริต
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 ชาคริต is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MOT อ่านกระทู้
ผมกำลังจะออก vigo ตัว J 4 ประตู 2500 cc และยกเครื่องลงเปลื่ยนเป็นเครื่อง Jz เพื่อที่จะทำการติด gas LPG ระบบหัวฉีด ยีห้อไหนที่เหมาะสมขอคำเเนะนำจากพี่ๆในClub ช่วยเเนะนำหน่อยครับ

1. ระหว่าง 1j-gte ปักหนา/1j-vvti/1j-gte-vvti/2j-ge จะดีหรือเปล่าครับและมีปัญหา
อะไรบ้างไหมครับเเละเครื่องตัวไหนอัตราเร่งที่เหมาะส มกับตัวรถ
2.ในการใช้งานมีการขับทังในเมืองเเละต่างจังหวัด
3.ล้อเป็นล้อขอบ 17 นิ้ว ยาง 215/55/17 เฟืองท้าย4.3 โหลดหน้า/หล้ง 2 นิ้ว
4. ผมใช้รถทำงานทุกวันเฉลย 5000 ก.ม./เดือนจะคุ้มหรือเปล่า
5.เครื่องเก่าป้ายเเดงยกลงขายได้เท่าไรครับอุปกร์ทัง หมดของเครื่อง

ปล.ผมไม่มีความรู้เรื่อง gas ขอความช่วยเหลือจากพี่่ใน Club Jz ช่วยให้คคำเเนะนำเพื่อที่จะได้มีรถไว้ใช้ดีๆ ซักคันหนึ่งครับที่ประหยัดเเละเหมาะสมกับการใช้งาน
ขอบคุณมากครับ
ผมวาง2 เจไม่โบนะครับในวีโก้ชนเกีนร์เดิมครับ+แก๊สฟิ๊กมิ๊กค รับ 1.7+-ต่อกิโลครับ บรรทุก 800+-โลครับ วิ่งดีกว่าเครื่องเดิมแน่นอนครับ
ชาคริต is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม