ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Talk (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=2)
-   -   สอบถาม พี่น้องที่เป็นลูกค้า Kkt ครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=75297)

amr_cef_white 24-02-2015 05:12

สอบถาม พี่น้องที่เป็นลูกค้า Kkt ครับ

ผมได้สอบถาม ตัวแทนจำหน่าย KKT speed maneger เจ้านึงไปครับ ได้ความว่า กล่อง KKT ต้องจ่ายในราคาพร้อมติดตั้งเท่านั้น และ จะไม่ได้ driver ไปด้วย นั่นหมายถึง เราซื้อแต่ กล่อง(ฮาร์ดแวร์) แต่จะไม่ได้
ซอฟแวร์ไปจูน ต้องให้ช่างจูนให้เท่านั้น แล้วอย่างนี้จะมี พอท์ต usb มาทำไม ครับ น่าจะทำ พอทต์ ที่ใช้เครื่องมือพิเศษจูนไปเลย ผมรู้สึกเหมือน ซื้อคอมแต่ไม่ได้โปรแกรมอ่ะครับ :emo_toon06: เลยอยากสอบถามว่า มีกล่องแปลงความเร็วเจ้าอื่นตัวไหน ที่ให้ Driver มาบ้าง ครับ หรือว่าไม่มี เจ้าไหน ๆ ก็ไม่ให้เหมือนกันหมดครับ ปล. รถผมไม่เคยติดกล่องใด ๆ เลยครับ เลยมาถามแต่ละท่านดูครับ ผมแค่ไม่ค่อยเก็ท ว่าทำไมเค้าถึงไม่ให้ โปรแกรมจูนมาด้วย อันนี้ไม่ได้ว่าบริษัทเค้านะครับ เพราะก็เป็นสิทธิ์เป็นนโยบาย ของเค้าครับ :emo_toon22:

lolay_e30 24-02-2015 06:51

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amr_cef_white (906925 กระทู้)
ผมได้สอบถาม ตัวแทนจำหน่าย KKT speed maneger เจ้านึงไปครับ ได้ความว่า กล่อง KKT ต้องจ่ายในราคาพร้อมติดตั้งเท่านั้น และ จะไม่ได้ driver ไปด้วย นั่นหมายถึง เราซื้อแต่ กล่อง(ฮาร์ดแวร์) แต่จะไม่ได้
ซอฟแวร์ไปจูน ต้องให้ช่างจูนให้เท่านั้น แล้วอย่างนี้จะมี พอท์ต usb มาทำไม ครับ น่าจะทำ พอทต์ ที่ใช้เครื่องมือพิเศษจูนไปเลย ผมรู้สึกเหมือน ซื้อคอมแต่ไม่ได้โปรแกรมอ่ะครับ :emo_toon06: เลยอยากสอบถามว่า มีกล่องแปลงความเร็วเจ้าอื่นตัวไหน ที่ให้ Driver มาบ้าง ครับ หรือว่าไม่มี เจ้าไหน ๆ ก็ไม่ให้เหมือนกันหมดครับ ปล. รถผมไม่เคยติดกล่องใด ๆ เลยครับ เลยมาถามแต่ละท่านดูครับ ผมแค่ไม่ค่อยเก็ท ว่าทำไมเค้าถึงไม่ให้ โปรแกรมจูนมาด้วย อันนี้ไม่ได้ว่าบริษัทเค้านะครับ เพราะก็เป็นสิทธิ์เป็นนโยบาย ของเค้าครับ :emo_toon22:

อยากรู้ด้วยครับ

parkpoom_p 24-02-2015 10:22

จริงๆถ้าเป็น KKT Speed Manager ปกติซื้อจากผุ้ผลิต เค้าก็มี Software มาให้พร้อมสายจูนด้วยซ็ำนะครับ เพราะมันไม่ได้ต่อยากอะไร น่าจะเป็นที่ตัวแทนแทนขายมากกว่าครับ ที่เค้าไม่ให้เรามา

ยกเว้นถ้าเป็นกล่อง KKT Easy Tuner ครับที่ เค้าไม่ได้ให้ Softwaer กับเจ้าของรถที่ติดตั้งกล่อง เพราะถ้าทำไม่เป็นจูนไม่เป็นอาจมีผลทำให้เครื่องยนต์ ได้รับความเสียหายได้ ครับ

amr_cef_white 24-02-2015 12:42

ไม่ได้ขายอย่างเดียวครับ รับติดด้วยคร้าบ อีกทางนั้นเค้าอ้างถึงบริษัทครับ ว่ามีนโยบายแบบนั้นครับ แถวลาดพร้าวครับ ตอนแรกผมถามราคา เอาไปติดเองครับ เพราะเห็นว่าติดง่าย แต่ทางอู่บอกว่า ไม่ขายให้ครับ ต้องราคาพร้อมติดเท่านั้น และอีกอย่างที่ผมไม่เข้าใจคือ ตัวแทนจำหน่ายของ Kkt ไม่มีมาตฐานราคา หรอครับ
จากที่สอบถามมา 3 เจ้า มี 3 ราคา พร้อมติดตั้ง แต่ 2 เจ้าหลังผมไ่ด้ถามว่า ซื้อกล่องเฉย ๆ ได้ไหม เพราะเจ้าแรก แถวลาดพร้าวการันตีมา ว่า ยังไงก็จะไม่ให้ Cd โปรแกรมมาจูน
3200 บาท
4000 บาท
4500 บาท
ถ้าเราอยากจะซื้อจาก KKT โดยตรงติดต่อที่ไหนครับ

superhouse 24-02-2015 17:40

ผแต๔ดแถงพ๑ฒน๒ก๒ใก็ไแ่ได้โปใแกใแจ๙นแ๒ บ๒งคใ๑้งโ๒กจ๙นเํงก็เๅโท๓ไแ่ได้

superhouse 24-02-2015 18:31

ถ้าติดตั้งตอนที่ขายแรกๆยังมีโปรแกรมให้ครับ แต่ช่วงหลังไม่ให้แล้ว ผมติดมาปีที่แล้ว อยากจูนให้เกียร์เปลี่ยนช้าลง ใครมีช่วงเอามาแจกผมหน่อยครับ ขอบคุณครับ

amr_cef_white 24-02-2015 22:40

คือถ้า ไม่ให้ช่างติดตั้ง สงสัยจะขาดรายได้มั้ง ครับผมว่า:emo_toon03:

parkpoom_p 26-02-2015 11:13

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ amr_cef_white (906937 กระทู้)
ไม่ได้ขายอย่างเดียวครับ รับติดด้วยคร้าบ อีกทางนั้นเค้าอ้างถึงบริษัทครับ ว่ามีนโยบายแบบนั้นครับ แถวลาดพร้าวครับ ตอนแรกผมถามราคา เอาไปติดเองครับ เพราะเห็นว่าติดง่าย แต่ทางอู่บอกว่า ไม่ขายให้ครับ ต้องราคาพร้อมติดเท่านั้น และอีกอย่างที่ผมไม่เข้าใจคือ ตัวแทนจำหน่ายของ Kkt ไม่มีมาตฐานราคา หรอครับ
จากที่สอบถามมา 3 เจ้า มี 3 ราคา พร้อมติดตั้ง แต่ 2 เจ้าหลังผมไ่ด้ถามว่า ซื้อกล่องเฉย ๆ ได้ไหม เพราะเจ้าแรก แถวลาดพร้าวการันตีมา ว่า ยังไงก็จะไม่ให้ Cd โปรแกรมมาจูน
3200 บาท
4000 บาท
4500 บาท
ถ้าเราอยากจะซื้อจาก KKT โดยตรงติดต่อที่ไหนครับ

เรื่องมาตราฐานราคา เค้าคงมีครับ แต่ตัวแทนขายแต่ละเจ้า เค้าบวกเพิ่มเอง โดยที่อาจจะไม่ได้แจ้งทางผู้ผลิต ส่วนที่เค้าไม่ให้โปรแกรมกับสายจูนเรามา มันก็เป็นเหมือนการกิดกันทางการค้า ของตัวแทนจำหน่ายอะครับ เช่นถ้าคุณซื้อเอาไปติดตั้งเองได้จูนเองได้ นั้นก็หมายถึงว่า ต่อไปคุณอาจจะเป็นตัวแทนขายเองก็ได้ เท่ากับว่าส่วนแบ่งการตลาดเพิ่มขึ้น นั้นเอง ทำใจครับ

เอาเป็นว่าถ้าเรารับกับราคาที่ตัวแทนขาย เค้าแจ้งมาได้ก็ทำครับ แต่ถ้าเรารับกับราคาไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำครับเอาตามความพอใจของเราครับ

วัช69 26-02-2015 16:34

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p (906983 กระทู้)
เรื่องมาตราฐานราคา เค้าคงมีครับ แต่ตัวแทนขายแต่ละเจ้า เค้าบวกเพิ่มเอง โดยที่อาจจะไม่ได้แจ้งทางผู้ผลิต ส่วนที่เค้าไม่ให้โปรแกรมกับสายจูนเรามา มันก็เป็นเหมือนการกิดกันทางการค้า ของตัวแทนจำหน่ายอะครับ เช่นถ้าคุณซื้อเอาไปติดตั้งเองได้จูนเองได้ นั้นก็หมายถึงว่า ต่อไปคุณอาจจะเป็นตัวแทนขายเองก็ได้ เท่ากับว่าส่วนแบ่งการตลาดเพิ่มขึ้น นั้นเอง ทำใจครับ

เอาเป็นว่าถ้าเรารับกับราคาที่ตัวแทนขาย เค้าแจ้งมาได้ก็ทำครับ แต่ถ้าเรารับกับราคาไม่ได้ ก็ไม่ต้องทำครับเอาตามความพอใจของเราครับ

:emo_toon24: :emo_toon24: :emo_toon24: แน่นอน...

Dimensions 28-02-2015 10:37

ผมได้กล่องตัวแรกมาจากเพื่อน เอามาเพื่อมาเรียนรู้
เกือบปีละ ยังหาโปรแกรมไม่ได้เลย กลายเป็นที่ทับกระดาษไปซะงั้น

amr_cef_white 28-02-2015 23:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p (906983 กระทู้)

ตามนั้นเลยครับ :emo_toon22:

amr_cef_white 28-02-2015 23:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dimensions (907011 กระทู้)
ผมได้กล่องตัวแรกมาจากเพื่อน เอามาเพื่อมาเรียนรู้
เกือบปีละ ยังหาโปรแกรมไม่ได้เลย กลายเป็นที่ทับกระดาษไปซะงั้น

ผมเคยเห็นมีคนปล่อยไว้ครับ

120y 17-03-2015 21:09

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ทีเขาใม่ให้โปรแกรม น่าจะเป็นใอ้พวกที่รู้งูๆปลาๆแล้วนำใปติดตั้งจูนให้ล ูกค้าแบบใม่เป็นพอมีปัญหาเขาใม่ได้ด่าที่คนจูนมันถูก ด่าว่ากล่อง เคเคที แล้วพอมันหมดหนทางแก้ มันก็จะโยนปัญหาเข้าตัวผู้ผลิตกล่อง มันคงจะเหมือนกล่องแก๊สทุกวันนี้แหละรู้งูๆปลาก็ทำกั นแหละ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 19:33