ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   1 jgte มีใครใช้ชุดหัวฉีดของ AG บ้างไหมครับดีไหมสนใจยี่ห้อนี้อยู่ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=60306)

ton_vigo 08-08-2011 20:35

1 jgte มีใครใช้ชุดหัวฉีดของ AG บ้างไหมครับดีไหมสนใจยี่ห้อนี้อยู่

1 jgte มีใครใช้ชุดหัวฉีดของ AG บ้างไหมครับดีไหมสนใจยี่ห้อนี้อยู่

vampire258 08-08-2011 23:27

ดีคัรบ จบครับ

BirdyReds 09-08-2011 19:38

ผมใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร

สำคัญที่คนติดตั้งครับ ถ้าชุ่ยก็แก้ไม่เลิก :emo_toon03:

nontasit 09-08-2011 19:47

Ag เป็นคำตอบสุดท้าย

borancar 12-08-2011 12:04

ใช้อยู่ครับ:emo_toon08:

rangkayai 19-08-2011 21:14

ดีครับ จบครับ ผมใช้อยู่

:) :) :) :)

muudkung 20-08-2011 14:14

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ton_vigo (712584 กระทู้)

ผมใช้อยู่ครับ อีซียู AG หัวฉีด valtek 3 ohm วาวล์โทมาเซโต หม้อต้มการ์ดเนอร์ ถังสหมิตร รวมๆใช้ดีไม่มีปัญหาครับ:) :)

pyf 20-08-2011 15:56

ใช้ได้คับ ใช้กันหลากหลายทั่วไปครับ

Eak239 20-08-2011 18:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BirdyReds (713067 กระทู้)
ผมใช้อยู่ครับ ไม่มีปัญหาอะไร

สำคัญที่คนติดตั้งครับ ถ้าชุ่ยก็แก้ไม่เลิก :emo_toon03:

ช่ายเลยครับน้า ของผมช่างติดแก๊สชุ่ย ระบบน้ำมันสะดุดหมดเลย พาลเปลี่ยน สายหัวเทียน หัวเทียน หัวนกกระจอก กระโหลกสายหัวเทียน คอยหัวเทียน กล่องecu เครื่อง เซนเซอร์ลิ้นเร่ง อ๊อกซิเจนเซอนเซอร์
แอร์โฟร์ ปั๊มติ๊ก กรองเบนซิน กรองอากาศ หัวฉีด ยกราง แมพเครื่อง แล้วมันก็ไม่หายสะดุดครับ ถามกันในเว็บนี้ มีน้าๆมาช่วยปล้ำช่วยตอบกันพักใหญ่ เล่นเอาปวดหัวกันตามๆกัน

อาการน้ำมันสะดุดเป็นหลังติดแก๊สมาได้ราวๆ1-2อาทิตย์ โทรไปหาช่างก็ บ่นอย่างเดียวหาว่าเราไปยุ่งกับระบบมัน เข้าไปจูน2รอบแล้วก็ไม่หายอ้างเป็นที่น้ำมันไม่เกี่ย วกับเค้า ปัดทุกอย่าง แล้วขู่ถ้ารื้อเองจะหมดประกัน

สุดท้ายแล้วผมทนไม่ไหว ไม่โทรไปหาอู่ติดแก๊สแล้วเป็นไงเป็นกัน รื้อดูจบข่าวเจอเลยครับ เป็นที่ช่างติดแกสเดินสายไฟรอดหม้อแบต ทำให้แบตทับสายไฟหักในบางเส้น บางเส้นก็ลงกาวตัวถังเลย แล้วขั้วแบตไปยันฝากระโปงเลย ลื้อดู สายเดินไม่เรียบร้อย มีหักในบ้าง ไม่พันเทปบ้าง รื้อเดินใหม่หายสนิทเลย

แต่ฝากระโปง โกง่ไม่หายครับ เซ็งไปเจอช่างติดversusแย่ๆที่ชัยนาท รู้งี้ไป นครสวรรค์ไม่ก็ทนไปติดที่ศูนย์ที่ กทม ดีกว่า

ติดไรก็ติดไป แต่อย่ามาติด versus แบบผม เวลาจูนต้องซื้อแมพจูนแยกต่างหากอีก 1700-2000 บาท ยี่ห้ออื่นเสียบสายจูนได้เลย versus เทคโนโลยีโคตรเก่าล้าสมัยมากครับ เตือนไว้เป็นอุทาหร

art@huntingtest 20-08-2011 22:46

ag คือคำตอบที่คุณหาอยู่ครับ ไม่จุกจิก จูนง่าย ทีเดียวจบ:emo_toon24: :emo_toon24: :emo_toon24:

jh2828dd 20-08-2011 23:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eak239 (717361 กระทู้)
ช่ายเลยครับน้า ของผมช่างติดแก๊สชุ่ย ระบบน้ำมันสะดุดหมดเลย พาลเปลี่ยน สายหัวเทียน หัวเทียน หัวนกกระจอก กระโหลกสายหัวเทียน คอยหัวเทียน กล่องecu เครื่อง เซนเซอร์ลิ้นเร่ง อ๊อกซิเจนเซอนเซอร์
แอร์โฟร์ ปั๊มติ๊ก กรองเบนซิน กรองอากาศ หัวฉีด ยกราง แมพเครื่อง แล้วมันก็ไม่หายสะดุดครับ ถามกันในเว็บนี้ มีน้าๆมาช่วยปล้ำช่วยตอบกันพักใหญ่ เล่นเอาปวดหัวกันตามๆกัน

อาการน้ำมันสะดุดเป็นหลังติดแก๊สมาได้ราวๆ1-2อาทิตย์ โทรไปหาช่างก็ บ่นอย่างเดียวหาว่าเราไปยุ่งกับระบบมัน เข้าไปจูน2รอบแล้วก็ไม่หายอ้างเป็นที่น้ำมันไม่เกี่ย วกับเค้า ปัดทุกอย่าง แล้วขู่ถ้ารื้อเองจะหมดประกัน

สุดท้ายแล้วผมทนไม่ไหว ไม่โทรไปหาอู่ติดแก๊สแล้วเป็นไงเป็นกัน รื้อดูจบข่าวเจอเลยครับ เป็นที่ช่างติดแกสเดินสายไฟรอดหม้อแบต ทำให้แบตทับสายไฟหักในบางเส้น บางเส้นก็ลงกาวตัวถังเลย แล้วขั้วแบตไปยันฝากระโปงเลย ลื้อดู สายเดินไม่เรียบร้อย มีหักในบ้าง ไม่พันเทปบ้าง รื้อเดินใหม่หายสนิทเลย

แต่ฝากระโปง โกง่ไม่หายครับ เซ็งไปเจอช่างติดversusแย่ๆที่ชัยนาท รู้งี้ไป นครสวรรค์ไม่ก็ทนไปติดที่ศูนย์ที่ กทม ดีกว่า

ติดไรก็ติดไป แต่อย่ามาติด versus แบบผม เวลาจูนต้องซื้อแมพจูนแยกต่างหากอีก 1700-2000 บาท ยี่ห้ออื่นเสียบสายจูนได้เลย versus เทคโนโลยีโคตรเก่าล้าสมัยมากครับ เตือนไว้เป็นอุทาหร

บอกได้มั้ยคับว่าใช้ร้าน นี้ หรือ ป่าว ชื่อร้าน เด่นชัย ป่าวคับ แลวคนทำเนีย เปงเจ้าของร้านหรือป่าว หรือว่าเป็นลูกน้องทำ ถ้าลูกน้องทำละก็ไม่เนียนคับ หุหุ
{ปล.ผมอยู่ตาคลีคับ ส่วนผมติด AG คับ ใช้มาปีกว่าๆๆแลวยังไม่เคยไปจูนเลยคับ กะว่าอาทิตย์นี้จะไปจูนใหม่คับ รู้สึกว่าจะกินแก๊สมาหน่อยแลว หุหุ}

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 09:41