ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   เซ็งอย่างแรง!!ช่วยทีครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=55876)

takumi_drift 20-02-2011 23:27

เซ็งอย่างแรง!!ช่วยทีครับ

พึ่งเอารถไปติดแก๊สมา หัวฉีด europe gas oscar OBD-CAN ผมใช้ 1jz ge vvt-i
อาการคือ kick down รอบอยู่ที่ประมาณ6000รอบกว่าๆ เครื่องสะอึกมากก่อนจะเปลี่ยนเกียร์แต่วิ่งน้ำมันปกต ิไม่มีปัญหา ผมเลยไปถามเจ้าของร้าน(ท่านวิศวกรใหญ่) เค้าให้คำตอบผมโดนใจมาก ถ้าจะติดแก๊สอย่าวาง vvt-i ผมซึ้งในคำตอบของท่าวิศวกรผู้นั้นมากทั้งๆที่ผมจ่ายเ งินค่าติดแก๊สไปหมดแล้ว แล้วทุกวันนี้ถามหน่อยครับเครื่อง toyota vvt-iทั้งนั้นแหละครับถ้าท่านพูดแบบนี้แสดงว่าท่านจะไม่ม ีลูกค้าที่ใช้รถtoyota จริงไหมครับ สรุปเค้าบอกมันเป็นที่ผมพลาดเองที่ไปวางเครื่อง vvt-i มา
ช่วยทีครับทำไงถึงจะให้อาการสึกแบบนี้หายครับ ขอบพระคุณทุกๆคนที่จะให้คำแนะนำนะครับ:confused:

yellow van 21-02-2011 08:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi_drift (649560 กระทู้)
พึ่งเอารถไปติดแก๊สมา หัวฉีด europe gas oscar OBD-CAN ผมใช้ 1jz ge vvt-i
อาการคือ kick down รอบอยู่ที่ประมาณ6000รอบกว่าๆ เครื่องสะอึกมากก่อนจะเปลี่ยนเกียร์แต่วิ่งน้ำมันปกต ิไม่มีปัญหา ผมเลยไปถามเจ้าของร้าน(ท่านวิศวกรใหญ่) เค้าให้คำตอบผมโดนใจมาก ถ้าจะติดแก๊สอย่าวาง vvt-i ผมซึ้งในคำตอบของท่าวิศวกรผู้นั้นมากทั้งๆที่ผมจ่ายเ งินค่าติดแก๊สไปหมดแล้ว แล้วทุกวันนี้ถามหน่อยครับเครื่อง toyota vvt-iทั้งนั้นแหละครับถ้าท่านพูดแบบนี้แสดงว่าท่านจะไม่ม ีลูกค้าที่ใช้รถtoyota จริงไหมครับ สรุปเค้าบอกมันเป็นที่ผมพลาดเองที่ไปวางเครื่อง vvt-i มา
ช่วยทีครับทำไงถึงจะให้อาการสึกแบบนี้หายครับ ขอบพระคุณทุกๆคนที่จะให้คำแนะนำนะครับ:confused:

ถ้าเป็นแบบนี้ น่าจะเรียกเงินคืน

Khun_Thian 21-02-2011 10:57

ผมว่าน่าจะจูนแก๊สมาไม่ดีครับ ใจเย็นๆไว้ครับ ถ้าเจ้าของร้านว่างั้นก็น่าจะลองหาร้านใหม่เพื่อเช็ค ระบบและจูนระบบหัวฉีดแก๊สใหม่ครับ ลองหาในเวปล่ะครับมีหลายท่านให้เลือก :)

anankhet 23-02-2011 16:21

ทำให้หลายๆคนมองช่างติดแก๊สว่าไม่ดีไปหมด เข้าใจนะครับ
ไม่น่ายากครับ เช็คสายใหม่-จูนใหม่ครับ

ลุงเหน่ง 23-02-2011 22:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takumi_drift (649560 กระทู้)

รอบฟาดไป6000กว่า ความเร็วน่าจะเกิน180แล้วมังครับ คนจูนคงไม่ได้จูนแก๊สให้พอในรอบสูงขนาดนั้น มันเลยสะดุด

oss-vvti 24-02-2011 23:27

ของผม 1 jvv แก็สมิกจูนเองไม่เห็นเป็น

มันเป็นวิ-ซา-วะ จริงหรือนี้

:emo_toon06:

RoNNY21 25-02-2011 00:08

จิงๆไม่ควรมีอาการดังกล่าวนะครับ ถ้าไม่คิดไรมากยอมเสียเงินอีกเล็กน้อย หาช่างที่มีความรู้มาจูนให้ใหม่นะครับ

รถผมเองวายริ่งไม่ครบแต่ก็ลากจนกล่องตัดสบายๆครับ

torn7890 26-02-2011 22:23

โว้ลากรอบไปไกลแท้ครับผมเต็มที่ก็ 5000 หย่านแล่ว(กลัว) แก็สคงไม่พอรอบสูงเหมือนที่เขาว่า

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 23:24