ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   คุณเคครับ รบกวนหน่อย..เรื่องร้อนๆ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=49943)

spiderman 22-07-2010 19:03

คุณเคครับ รบกวนหน่อย..เรื่องร้อนๆ

เรื่องร้อนมากเลยครับ
วันนี้แฟนขับรถไปอยุธยา ขาไปได้แค่เซียแอร์ก็มีแต่ลม
แถมขากลับจากอยุธยาฝนตกเปิดกระจกไม่ได้กรรมจริงๆ
ผมเปิดฝากระโปรงดูปรากฎว่าคอมไม่ทำงาน น้ำมันคอมปุดขึ้นมาจากคอมให้เห็น น้ำยาหายหมด....งานนี้เข้าใจว่า
อยู่เมืองไทยแค่2วันคอมกลับญี่ปุ่นไปเรียบร้อยแล้ว

ส่วนอีกเรื่องคือเลี้ยวดังครืดๆ โดยเฉพาะเลี้ยวซ้าย
พรุ่งนี้คงต้องไปให้ดูอีกทีนึงเพราะวันเสาร์แฟนต้องใ ช้รถ
รบกวนด้วยนะครับ
.................................................. .....
:emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06:

preaw_wmi 22-07-2010 20:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spiderman (553414 กระทู้)
เรื่องร้อนมากเลยครับ
วันนี้แฟนขับรถไปอยุธยา ขาไปได้แค่เซียแอร์ก็มีแต่ลม
แถมขากลับจากอยุธยาฝนตกเปิดกระจกไม่ได้กรรมจริงๆ
ผมเปิดฝากระโปรงดูปรากฎว่าคอมไม่ทำงาน น้ำมันคอมปุดขึ้นมาจากคอมให้เห็น น้ำยาหายหมด....งานนี้เข้าใจว่า
อยู่เมืองไทยแค่2วันคอมกลับญี่ปุ่นไปเรียบร้อยแล้ว

ส่วนอีกเรื่องคือเลี้ยวดังครืดๆ โดยเฉพาะเลี้ยวซ้าย
พรุ่งนี้คงต้องไปให้ดูอีกทีนึงเพราะวันเสาร์แฟนต้องใ ช้รถ
รบกวนด้วยนะครับ
.................................................. .....
:emo_toon06: :emo_toon06: :emo_toon06:

แวะมาให้ความคิดเห็นครับ

ไม่ทราบว่าใช้รถเบ็นซ์ 190e หรือเปล่า แล้ววางเครื่อง 1J ติดแก๊สด้วยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมเคยเป็นอาการนี้ ช่วยตอบด้วยนะครับแล้วจะได้บอกวิธีที่ผมไปแก้มาครับ รับรองว่าหายชัวร์:)

spiderman 22-07-2010 21:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ preaw_wmi (553483 กระทู้)
แวะมาให้ความคิดเห็นครับ

ไม่ทราบว่าใช้รถเบ็นซ์ 190e หรือเปล่า แล้ววางเครื่อง 1J ติดแก๊สด้วยใช่ไหมครับ ถ้าใช่ผมเคยเป็นอาการนี้ ช่วยตอบด้วยนะครับแล้วจะได้บอกวิธีที่ผมไปแก้มาครับ รับรองว่าหายชัวร์:)

ใช่แล้วครับ คุณpreaw_wmi
รถผม190e วาง2j แต่เพิ่งวางเสร็จได้2วัน ยังไม่ติดแกสนะครับ เพราะอยากลองวิ่งน้ำมันให้ชัวร์ก่อน ตอนนี้คอมกลับยี่ปุ่น ส่วนเลี้ยวดังครืดคราดยอมรับว่าไม่ชอบเสียงนี้เลย:fr own:

เค_คลองสาม 23-07-2010 00:11

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spiderman (553492 กระทู้)
ใช่แล้วครับ คุณpreaw_wmi
รถผม190e วาง2j แต่เพิ่งวางเสร็จได้2วัน ยังไม่ติดแกสนะครับ เพราะอยากลองวิ่งน้ำมันให้ชัวร์ก่อน ตอนนี้คอมกลับยี่ปุ่น ส่วนเลี้ยวดังครืดคราดยอมรับว่าไม่ชอบเสียงนี้เลย:fr own:

เข้ามาเลยครับ เรื่องแอร์คงไม่กับญี่ปุ่นหรอกครับ แค่น้ำยาแอร์หาย เดี๋ยวจัดการให้ ส่วนเรื่องเลี้ยวแล้วดัง มันก็ไม่ใช่ปัญหาอีกครับ ปัญหามันอยู่ที่ว่า จะเข้ามาหาผมวันไหนแค่นั้นครับ :)

เค_คลองสาม 23-07-2010 00:14

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (553574 กระทู้)
เข้ามาเลยครับ เรื่องแอร์คงไม่กับญี่ปุ่นหรอกครับ แค่น้ำยาแอร์หาย เดี๋ยวจัดการให้ ส่วนเรื่องเลี้ยวแล้วดัง มันก็ไม่ใช่ปัญหาอีกครับ ปัญหามันอยู่ที่ว่า จะเข้ามาหาผมวันไหนแค่นั้นครับ :)

ที่ผมบอกว่าคอมไม่กลับญี่ปุ่น เพราะว่าผมต่อระบบเดิมเบนช์ ซึ่งถ้าน้ำยารั่ว หรือไม่พอ ตัวเพรสเซอร์ก็ทำงาน ไม่ต่อสัญญาณให้ คอมก็ไม่ทำงานแล้วครับ (เราไม่ได้ต่อตรงไว้น่ะครับ คอมจะได้ทำงานตลอด ถ้าเป็นแบบนั้นคอมกับญี่ปุ่นแน่ครับ)

spiderman 23-07-2010 00:19

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (553574 กระทู้)

คุณเคตอบแบบนี้ค่อยอุ่นใจ...รักจริงๆตาเนี้ยะ:emo_to on07:

เค_คลองสาม 23-07-2010 00:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spiderman (553580 กระทู้)
คุณเคตอบแบบนี้ค่อยอุ่นใจ...รักจริงๆตาเนี้ยะ:emo_to on07:

วันรับรถก็ให้เข้ามา สงสัยไม่ได้เข้ามาใช่ป่ะ
งั้นรีบ ๆ มา เดี๋ยวฝนตกงานจะเข้า ฝ้ามันขึ้นอ่ะ

preaw_wmi 23-07-2010 06:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (553575 กระทู้)
ที่ผมบอกว่าคอมไม่กลับญี่ปุ่น เพราะว่าผมต่อระบบเดิมเบนช์ ซึ่งถ้าน้ำยารั่ว หรือไม่พอ ตัวเพรสเซอร์ก็ทำงาน ไม่ต่อสัญญาณให้ คอมก็ไม่ทำงานแล้วครับ (เราไม่ได้ต่อตรงไว้น่ะครับ คอมจะได้ทำงานตลอด ถ้าเป็นแบบนั้นคอมกับญี่ปุ่นแน่ครับ)

ถ้าได้เข้าไปหาคุณเคคลอง3 แล้วเรื่องเลี้ยวหาสาเหตุเจอบอกด้วยครับ จะได้เข้าไปหาด้วยอีกคนครับ ขอบคุณทั้งคุณเค และคุณขวดครับ:)

somtao 23-07-2010 16:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (553586 กระทู้)
วันรับรถก็ให้เข้ามา สงสัยไม่ได้เข้ามาใช่ป่ะ
งั้นรีบ ๆ มา เดี๋ยวฝนตกงานจะเข้า ฝ้ามันขึ้นอ่ะ

วันอาทิตย์ หรือ วันจันทร์ดีค้าฟคุณพี่เคสุดหล่อ...

ผมขอแบบพี่เต้ยนะคัฟ...เพราะทางไกลผมวิ่ง 120-140 แค่นั้นเอง....
:emo_toon11:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 14:01