ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   แก้ไม่จบ..... (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=43977)

เอ็กซ์_นนท์ 29-12-2009 19:13

แก้ไม่จบ.....

เดิมๆวิ่งด้วยน้ำมันไม่มีปัญหาครับ ไปติดแก๊สหัวฉีดมาตั้งแต่เริมติดมีปัญหามาตลอดครับนี ่ติดมาได้15เดือนแล้วยังแก้ไม่จบเลยครับ แรกๆเร่งไม่ขึ้น เบาดับ เปลี่ยนอุปกรณ์ของเครื่องตั้งแต่เปลี่ยนคอยล์ สายหัวเที่ยน แต่ยังไม่หาย อาการล่าสุดเครื่องไม่ยอมตัดไปใช้แก๊ส ท่านใดรู้จักร้านที่แก้แล้วจบบ้างครับแนะนำด้วย รถมิตซู ท้ายเบ็นท์ พักอยูแถวตัวเมืองปทุมธานีครับ ขอบคุณครับ:( :( :(

nick p-car (JZ) 30-12-2009 00:51

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอ็กซ์_นนท์ (459741 กระทู้)
เดิมๆวิ่งด้วยน้ำมันไม่มีปัญหาครับ ไปติดแก๊สหัวฉีดมาตั้งแต่เริมติดมีปัญหามาตลอดครับนี ่ติดมาได้15เดือนแล้วยังแก้ไม่จบเลยครับ แรกๆเร่งไม่ขึ้น เบาดับ เปลี่ยนอุปกรณ์ของเครื่องตั้งแต่เปลี่ยนคอยล์ สายหัวเที่ยน แต่ยังไม่หาย อาการล่าสุดเครื่องไม่ยอมตัดไปใช้แก๊ส ท่านใดรู้จักร้านที่แก้แล้วจบบ้างครับแนะนำด้วย รถมิตซู ท้ายเบ็นท์ พักอยูแถวตัวเมืองปทุมธานีครับ ขอบคุณครับ:( :( :(

แก๊สยี่ห้ออารัยครับ
น่าจะเป็นที่ขนาดของรูส่งแก๊สไม่ได้ขนาดครับ (หัวทองเหลืองที่อยู่ด้านล่างรางหัวฉีดแก๊ส)
ตอนปรับจูนผมก็ไล่เจาะไปทีละมิลสองมิลครับ เล็กไปใหญ่ไปไม่ดีครับ(ผมติดตั้งเองทั้งประกอบและปรั บจูน) ถ้าเจาะได้ขนาดตามความต้องการของเครื่องรับรองครับวิ ่งใกล้เคียงกับน้ำมันแต่ไม่เท่าน้ำมัน อีกอย่างเช็คแรงดันหม้อต้มด้วยครับเท่าไร
โทรคุยกันก็ได้ครับ

krupree 30-12-2009 20:16

หากอ่านบอร์ดนี้บ่อยๆ คงไม่ถามแบบนี้แน่นอนครับ คุณอยู่ปทุมอยู่แล้ว ไปรังสิตคลองสามเลยครับ เคเคเอส คนคลองเซอร์วิส หรือโทไปปรึกษาคุณเคคลองสาม ก่อนก็ได้เบอร์โทรหาง่ายมากอยู่ในบอร์ดนี้แหละครับ สำหรับคุณภาพผลงานคุณเคไม่ต้องถามเลยชาวเจขาประจำรู้ จักกันดีครับ

เอ็กซ์_นนท์ 31-12-2009 00:22

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick p-car (JZ) (459860 กระทู้)
แก๊สยี่ห้ออารัยครับ
น่าจะเป็นที่ขนาดของรูส่งแก๊สไม่ได้ขนาดครับ (หัวทองเหลืองที่อยู่ด้านล่างรางหัวฉีดแก๊ส)
ตอนปรับจูนผมก็ไล่เจาะไปทีละมิลสองมิลครับ เล็กไปใหญ่ไปไม่ดีครับ(ผมติดตั้งเองทั้งประกอบและปรั บจูน) ถ้าเจาะได้ขนาดตามความต้องการของเครื่องรับรองครับวิ ่งใกล้เคียงกับน้ำมันแต่ไม่เท่าน้ำมัน อีกอย่างเช็คแรงดันหม้อต้มด้วยครับเท่าไร
โทรคุยกันก็ได้ครับ

ขอบคุณ น้ามากๆครับ อยากจะลองทำเองบ้างแล้วครับ เพราะสงสัยให้ช่างแก้คงบอกให้เปลี่ยนเครื่องแน่เลย:r edface:

เค_คลองสาม 31-12-2009 01:45

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เอ็กซ์_นนท์ (460175 กระทู้)
ขอบคุณ น้ามากๆครับ อยากจะลองทำเองบ้างแล้วครับ เพราะสงสัยให้ช่างแก้คงบอกให้เปลี่ยนเครื่องแน่เลย:r edface:

อย่าพูดอย่างนี้เลยครับ มันเหมือนไม่ให้เกียรติร้านแก๊สที่เค้ามีฝีมือบ้างเล ยน่ะครับ รายละเอียดก็ให้น้อย ไม่ทราบว่ายี่ห้อหัวฉีดแก๊สยี่ห้ออะไร ส่วนรถน่ะครับ รถตัวนี้มันมีปัญหาเรื่องคอลย์ กับสายหัวเทียนครับ อย่างอื่นไม่มีอะไร ถ้าไม่เชื่อคงต้องให้สอบถามหรือเข้ากลุ่มของท้ายเบนช ์ดูน่ะครับ เคยเปลี่ยนคอลย์ตัวล่ะสามพันกว่าบาท เป็นของแท้ศูนย์น่ะครับ อย่าชื้อตามร้านอะไหล่ทั่ว ๆ ไปมาเปลี่ยนน่ะครับ เดี๋ยวจะเสียเงินฟรีครับ :(

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 03:38