ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   มีร้านแนะนำติดแก๊ส แถวโชคชัย4 มั้ยครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=31643)

artoon 17-03-2009 12:04

มีร้านแนะนำติดแก๊ส แถวโชคชัย4 มั้ยครับ

E36 เครื่อง 1JZ-GTE ครับ ว่าจะติดแก๊สแบบหัวฉีด พอดีว่าอยู่แถวโชคชัย4 ใครพอมีร้านแนะนำบ้างครับ ผมเห็นมีอยู่หลายร้านเหมือนกัน แต่ว่าส่วนใหญ่จะติด taxi เลยไม่แน่ใจว่าสำหรับเครื่อง turbo จะต้องหาร้านที่คุ้นเคยกับการติดแก๊สกับเครื่อง turbo มั้ย

รบกวนด้วยครับ:confused:

pigpink 17-03-2009 12:37

เตขอแนะนำค่ะ

ติดแก๊สที่ร้าน KKS พี่เค (คลอง 3) ไกลหน่อยแต่ชัวร์ค่ะ

รับประกันคุณภาพเลยค่ะ เจ้าของร้าน (พี่เค) ใจดีมากๆอีกด้วยนะค่ะ
:emo_toon07:

artoon 17-03-2009 12:50

ขอบคุณครับ คุณ pigpink

ผมเองไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่น่ะครับ ก็เลยคิดว่าอยากติดร้านใกล้ๆบ้าน เผื่อมีอะไรจะได้แวปไปง่ายๆ ทำงานเช้ากลับดึกทุกวัน เสาร์อาทิตย์ก็มีภาระกิจตลอดเวลา ร้านคุณเค คลองสาม ตอนแรกก็ว่าจะเข้าไปครับ แต่ว่าคิดถึงเวลาเผื่อมีอะไรที่ต้องให้ปรับจูน เกรงว่าจะไม่มีเวลาเข้าไปอีกอะครับ:(

แต่ร้านคุณเคก็เป็นทางเลือกอันดับ 1 ในใจตอนนี้ครับ จากการแนะนำของเพื่อนๆหลายคนแล้ว อิอิ :emo_toon07:

krupree 21-03-2009 10:37

ถ้าถามผมใกล้ไหลก็มีส่วนในการเลือกร้าน บ้างแต่ไม่ว่าใกล้ไกล หากงานทำแล้วไม่จบต้องไปแก้เรื่อยๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ สำหรับร้ารคุณเค มีสมาชิดรับรองเรื่องการจบงานไม่มีปัญหา แถมบริการหลังการติดตั้งก็ยังเป็นที่ประทับใจ น่าที่จะพิจารณาได้ ครับถึงไกล แต่จบงานไม่มีปัญหา

due_jBo 29-03-2009 21:38

up

ผมก็อยู่แถวนี้
ยังไปติดทีพี่ K คลอง3 เลยครับ
ติดแล้วจบ งบไม่บานครับ
:redface:

เค_คลองสาม 29-03-2009 22:23

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pigpink (284425 กระทู้)
เตขอแนะนำค่ะ

ติดแก๊สที่ร้าน KKS พี่เค (คลอง 3) ไกลหน่อยแต่ชัวร์ค่ะ

รับประกันคุณภาพเลยค่ะ เจ้าของร้าน (พี่เค) ใจดีมากๆอีกด้วยนะค่ะ
:emo_toon07:

ว่าไปนู้น น้องเต ก็ทำเหมือนคนอื่นเขาอ่ะครับ ร้านทุกร้านทำได้หมดอ่ะครับ แต่ทำแล้วดีแค่ไหน จบแบบไหน ครับ ๆ ๆ ๆ

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artoon (284436 กระทู้)
ผมเองไม่ค่อยมีเวลาเท่าไหร่น่ะครับ ก็เลยคิดว่าอยากติดร้านใกล้ๆบ้าน เผื่อมีอะไรจะได้แวปไปง่ายๆ ทำงานเช้ากลับดึกทุกวัน เสาร์อาทิตย์ก็มีภาระกิจตลอดเวลา ร้านคุณเค คลองสาม ตอนแรกก็ว่าจะเข้าไปครับ แต่ว่าคิดถึงเวลาเผื่อมีอะไรที่ต้องให้ปรับจูน เกรงว่าจะไม่มีเวลาเข้าไปอีกอะครับ:(

แต่ร้านคุณเคก็เป็นทางเลือกอันดับ 1 ในใจตอนนี้ครับ จากการแนะนำของเพื่อนๆหลายคนแล้ว อิอิ :emo_toon07:

ใกล้บ้านมันก็ดีตรงการเข้าไปตรวจเช็คอ่ะครับ เผื่อมีปัญหาก็สะดวกเข้าไปได้ครับ แต่สำหรับร้านบ้างร้านถึงใกล้แต่มันไม่จบ คุณก็ต้องปวดหัวน่ะครับ แต่ร้านบ้างร้านไกล ๆ หน่อย แต่มีความชำนาญ แก้ไขปัญหาแก๊สได้ และทั้งนี้ทั้งนั้น การที่จะติดแก๊สแล้วไม่มีปัญหาเลยคงไม่มีแน่ครับ นอกจากรถป้ายแดงครับ แต่สำหรับเครื่องเจแล้ว หลายพ่อพันแม่สำหรับช่างวางเครื่อง หรือการใช้งานที่ไม่เหมือนกัน ซึ่งมันจะต้องเจอปัญหาแน่ ๆ พอมาติดแก๊สก็ต้องพึ่งการแก้ไข และบ้างร้านที่ติดแก๊สก็ไม่สามารถเข้าลึก ๆ ถึงระบบเครื่องเจน่ะครับ อันนี้เจอมาเยอะครับ มองว่าติดแก๊สก็ไม่มีอะไร ติดก็ติดได้ แล้วสุดท้ายต้องมาเสียเงินแก้ไขระบบอีกอ่ะครับ

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krupree (286887 กระทู้)
ถ้าถามผมใกล้ไหลก็มีส่วนในการเลือกร้าน บ้างแต่ไม่ว่าใกล้ไกล หากงานทำแล้วไม่จบต้องไปแก้เรื่อยๆ ก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ สำหรับร้ารคุณเค มีสมาชิดรับรองเรื่องการจบงานไม่มีปัญหา แถมบริการหลังการติดตั้งก็ยังเป็นที่ประทับใจ น่าที่จะพิจารณาได้ ครับถึงไกล แต่จบงานไม่มีปัญหา

ลองพิจารณาดูครับ มีหลายร้านน่ะครับ ร้านดี ๆ ก็ยังมีอยู่อีกเยอะน่ะครับ แต่มองให้ดีว่าเข้าจะปิดหนีหรือเปล่าน่ะครับ เดี๋ยวจะโดนลอยแพน่ะครับ

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ due_jBo (292049 กระทู้)
ผมก็อยู่แถวนี้
ยังไปติดทีพี่ K คลอง3 เลยครับ
ติดแล้วจบ งบไม่บานครับ
:redface:

ขอบคุณครับ แอร์เย็นปกติแล้วน่ะครับ ทนร้อนตั้งนาน น่าสงสารแฟนน่ะ ให้เข้าร้อนต้องนานแน่ะ:emo_toon24:

วัช69 30-03-2009 11:45

ผมวาง1เจโบ...ผมอยู่หนองแขมผมก็ไปทำที่พี่เค คลอง3 ก็นัดพี่เคไว้ เข้าไปหาเช้าๆบ่ายก็เสร็จล่ะ
ปล..ผมยังไม่มีโอกาศขอบคุณพี่เค..กะ..พี่ยะ เลยไม่รู้พี่เคจะจำได้ป่าวขับไทเกอร์ไปติดแก็ซ ก็ให้พี่ยะช่วยไล่สายไฟให้ คือ..เเอร์ไม่เย็นคอมแอร์ตัดบ่อย..ก็ช่วยทำให้น้ำใจด ีมากๆไม่คิดกะตังด้วย(ผมอ่ะอยากซื้อเบรียร์มานั่งดื่ มมาก5555กลัวพี่เคจะตำหนิอ่ะ):confused:

เค_คลองสาม 31-03-2009 00:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ วัช (292358 กระทู้)
ผมวาง1เจโบ...ผมอยู่หนองแขมผมก็ไปทำที่พี่เค คลอง3 ก็นัดพี่เคไว้ เข้าไปหาเช้าๆบ่ายก็เสร็จล่ะ
ปล..ผมยังไม่มีโอกาศขอบคุณพี่เค..กะ..พี่ยะ เลยไม่รู้พี่เคจะจำได้ป่าวขับไทเกอร์ไปติดแก็ซ ก็ให้พี่ยะช่วยไล่สายไฟให้ คือ..เเอร์ไม่เย็นคอมแอร์ตัดบ่อย..ก็ช่วยทำให้น้ำใจด ีมากๆไม่คิดกะตังด้วย(ผมอ่ะอยากซื้อเบรียร์มานั่งดื่ มมาก5555กลัวพี่เคจะตำหนิอ่ะ):confused:

ได้เลยครับ ไม่ต้องกลัวครับ แต่ต้องเย็น ๆ หน่อยน่ะ ทั้งเย็นของเวลา และเย็นที่กระป๋องเบียร์อ่ะครับ:redface:

wee18 03-04-2009 10:54

อีกเสียงครับร้านคุณ เค เลยครับ ไม่เคยรู้จักเป็นส่วนตัวหรอก แต่มาตอบปัญหาและให้ความรู้ขนาดนี้ ผมว่าสบายใจได้ ฟันธง เคคลองสาม

zaji 03-04-2009 14:36

มันจบจิงๆนะผมวางกะแกติดกะแกยังไม่ได้เข้าไปแก้เลยจน ทุกวันนี้:redface:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 20:58