ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   1หรือ2gte.เป็นระบบหัวฉีดเดิมๆ บูสได้เท่าไหร่คับ. (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=30350)

toursport 18-02-2009 13:04

1หรือ2gte.เป็นระบบหัวฉีดเดิมๆ บูสได้เท่าไหร่คับ.

บูสเท่าไหร่คับ ที่เครื่องยังทำงานปกติ.
รอบฟาด แล้วเกียร์(ออโต้)เปลี่นตำแหน่งได้ตามรอบฯ ปกติ.
..ผมรู้สึกเหมือนว่าปรับบูสวิ่งแก๊ส เหมือนน้ำมันไม่ได้.
ในระบบหัวฉีดแก๊ส ที่จูนแล้ว เห็นช่างบางสำนักบอกว่า
MAP GAS.ทำงานแรงดันสูงไม่ได้เหมือน MAPเดิมที่เครื่องยนต์.
..อาการ คือตอนนี้สามารถกดตัดได้ทุกเกียร์เลยคับ.
เกียร์เปลียนไม่ทัน บูสฟาดมาก็ตัดคับ ต้องระวังคันเร่ง.
บูสเดิน ความเร็วเดิน แต่ครัชในทอร์คเหมือนจาลื่นเอา..กลัวพังคับ..
:emo_toon03:

biggame 18-02-2009 16:35

หลายอย่างประกอยอะเนอะ

หม้อต้มกะแรงดัน.....แล้วที่สำมะคัญ02เซนเซอร์มันไม่ สามารถจับการเผ่าไหม้ของแก๊สได้เหมือนน้ำมันกล่องคงง งไปเลยไม่เหมือนน้ำมันแน่ๆแต่ที่ลืมๆกันไปคือการติดต ั้งแก๊สเพื่อความประหยัดนะครับ...ไงๆซะบ่าวาวล์ของเค รื่องน่าจะพังก่อนเกียร์นะถ้าเล่นยาวๆแรงๆเพราะการจุ ดระเบิดของน้ำมันกะแก๊สความร้อนต่างกันมากเครื่องยนต ์สร้างมาเพื่อใช้น้ำมันโดยตรงไม่ได้เพื่อแก๊ส....ระว ังครับที่เจอมาบ่าวาวล์ฟันหล่อก้อเพราะอัดกันยาวๆนาน ๆ

toursport 19-02-2009 12:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biggame (268996 กระทู้)
หม้อต้มกะแรงดัน.....แล้วที่สำมะคัญ02เซนเซอร์มันไม่ สามารถจับการเผ่าไหม้ของแก๊สได้เหมือนน้ำมันกล่องคงง งไปเลยไม่เหมือนน้ำมันแน่ๆแต่ที่ลืมๆกันไปคือการติดต ั้งแก๊สเพื่อความประหยัดนะครับ...ไงๆซะบ่าวาวล์ของเค รื่องน่าจะพังก่อนเกียร์นะถ้าเล่นยาวๆแรงๆเพราะการจุ ดระเบิดของน้ำมันกะแก๊สความร้อนต่างกันมากเครื่องยนต ์สร้างมาเพื่อใช้น้ำมันโดยตรงไม่ได้เพื่อแก๊ส....ระว ังครับที่เจอมาบ่าวาวล์ฟันหล่อก้อเพราะอัดกันยาวๆนาน ๆ

ขอบคุณคับ.
เมื่อก่อนเคยขับแบบMIXER.เห็นพี่เค้าไปได้ตามลำดับ ความเร็ว บูส แล้วก็เปลี่ยนเกียร์ต่อไป.
แต่เป็นหัวฉีดแล้ว ประหยัดกว่า มาไวกว่า แล้วก็ตัด น็อค ไม่ทันได้เปลี่ยนเกียร์.
..ขอบคุณคับที่เตือน บ่าวาวล์ฟันหลอ ผมว่า น้ำมันเครื่องเค้าน้อยเกินไป แถมบางคนไม่ค่อย
ถ่ายตามระยะ หมดคุณภาพ ไอน้ำมันเครื่องเลยน้อยเกินไปในระบบไอดี ก่อนผ่านลิ้นฯ.
แก๊สระเบิดรุนแรง อ๊อกฯตั้งร้อยกว่า...ใช้แก๊ส ใช้รถส่งเดช ผมเจอที่อู่มาแล้ว พังแบบโง่ๆ
เสียดายรถ สงสารเครื่องดีๆ..

เค_คลองสาม 20-02-2009 07:19

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toursport (269521 กระทู้)
ขอบคุณคับ.
เมื่อก่อนเคยขับแบบMIXER.เห็นพี่เค้าไปได้ตามลำดับ ความเร็ว บูส แล้วก็เปลี่ยนเกียร์ต่อไป.
แต่เป็นหัวฉีดแล้ว ประหยัดกว่า มาไวกว่า แล้วก็ตัด น็อค ไม่ทันได้เปลี่ยนเกียร์.
..ขอบคุณคับที่เตือน บ่าวาวล์ฟันหลอ ผมว่า น้ำมันเครื่องเค้าน้อยเกินไป แถมบางคนไม่ค่อย
ถ่ายตามระยะ หมดคุณภาพ ไอน้ำมันเครื่องเลยน้อยเกินไปในระบบไอดี ก่อนผ่านลิ้นฯ.
แก๊สระเบิดรุนแรง อ๊อกฯตั้งร้อยกว่า...ใช้แก๊ส ใช้รถส่งเดช ผมเจอที่อู่มาแล้ว พังแบบโง่ๆ
เสียดายรถ สงสารเครื่องดีๆ..

ของผมบูสต์ 1.2 ก็วิ่งปกติอ่ะครับ เกียร์เปลี่ยนปกติ ไม่ตัด เคยวิ่งสนามทำเวลาได้ 13.4 วิอ่ะครับ คุณใช้หัวฉีดของอ่ะไรครับ ลองบอกเพิ่มเติมก็ได้น่ะครับ หรือจะโทรคุยกันก็ได้ ไม่ต้องกลัวครับ :)

toursport 20-02-2009 23:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (269918 กระทู้)
ของผมบูสต์ 1.2 ก็วิ่งปกติอ่ะครับ เกียร์เปลี่ยนปกติ ไม่ตัด เคยวิ่งสนามทำเวลาได้ 13.4 วิอ่ะครับ คุณใช้หัวฉีดของอ่ะไรครับ ลองบอกเพิ่มเติมก็ได้น่ะครับ หรือจะโทรคุยกันก็ได้ ไม่ต้องกลัวครับ :)

ครับคุณเค..ของผมปลดบูส ปลด180.แล้ว ก็วิ่งok.แต่บูสทะลึงไปได้1.5(ปลดซีเควนแล้ว)
ต้องระวังคันเร่ง ..ส่วนหัวฉีดเป็นversus. หม้อดับเบิ้ลbigas.
พรุ่งนี้ เดี๋ยวจัดรูปให้คุณเคชมดีกว่า ได้ไม่ต้องมโนภาพ.
..ที่เหลือ ยังไงรบกวนปรึกษาคุณเคด้วยนะคับ.
ขอบคุณครับ..

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 01:38