ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   อยากเช็คชื่อ สาวก Jas Service ครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=10989)

futurecefiro 09-01-2008 21:19

อยากเช็คชื่อ สาวก Jas Service ครับ

ขออนุญาตินะครับ

ตั้งใจที่อยากจะรู้ว่า วิ่งกันยังไง เท่าไหร่กันบ้าง แล้วตอนนี้ใช้อยู่เป็นไงบ้างครับ มีปัญหาอะไรมั้ย? สำหรับคนที่ติดมาจากที่เดียวกัน และอยากรู้ด้วยว่า ใน clubjz ไปติดกับพี่ศิวมากี่คน
เพราะเนื่องจากทุกวันไม่ได้ไปคุยกับใครที่ไหนเลย หมกอยู่ใน office อย่างเดียว ไม่รู้ feedback เป็นยังไงกัน

ของผม A31 1JGTE AUTO fixmix autronic mix 29 ล้อหน้า 235/45/17 หลัง 245/45/17 ท่อ 3 นิ้ว หม้อพักสองใบ ปลายออก 3" ใบรีไม่หนวกหูดี

ตอนนี้กินแก๊สแบบไม่ซัดอยู่ที่ 8-9 โล / แก๊สหนึ่งลิตร ตกเป็นเงินก็ราวๆ 1.35-1.4 ตั้งแต่แก๊สขึ้นราคา (แล้วแต่ปั๊มด้วย)
ถ้าแบบซัดๆ ทุกเซ็นติเมตรของถนนเลย ก็เหลือ 6.7 โล - 7 โล / แก๊สหนึ่งลิตร 1.5-1.75
ตอนนี้รถเปลี่ยนเกียร์อยู่ ถ้าเสร็จแล้วจะลองวัดใหม่เนื่องจากเกียร์พัง

ปลายก็ประมาณ 220-230 ไม่ยาก (ไม่รู้ว่าเหมือนกับน้ำมันหรือเปล่า เพราะไม่เคยวิ่งเร็วขนาดนี้ตอนใช้น้ำมัน)
ตอนเช้าๆก็สตาร์ทน้ำมัน แล้วก็จอดรถไว้หน้าบ้านมันอย่างนั้นซัก 7 นาทีแล้วค่อยเอาออกไปวิ่ง ถึงหน้าปากซอยมันก็ตัดเป็นแก๊สให้พอดี

ปัญหาที่พบตอนนี้คือ
ซัดมาแบบสุดๆทุกเกียร์ (ปิดแอร์) พอชะลอปุ๊ปรอบมันตกเหมือนจะดับ แต่พอจอดไปซักพักก็หาย
ไม่ได้น่ารำคาญหรือปัญหาใหญ่ เพราะไม่ได้วิ่งอย่างนี้ทุกวัน เพียงแต่ยังไม่มีเวลาเอาเข้าไปเช็คดู แต่ถ้าเปิดแอร์ซัดไม่เคยเป็น

อยากรู้ของท่านอื่นๆบ้างครับ ถ้าไม่มีผมก็คงตั้งกระทู้ว่าวรับประทานเลยครับ:confu sed:

siwadej 09-01-2008 23:35

แหม เล่นมุขนี้กันเลยหรือ? มันก็มีทั้งที่ทำออกไปดีและไม่ดีคละเคล้ากันไปค รับ ที่ว่าทำออกไปไม่ดีน่ะมันก็ขึ้นอยู่กับเครื่องยนต์แต ่ละตัวด้วยครับ บางคันวิ่งหูดับตับไหม้ แต่บางคันวิ่งแบบเต่ากัดยางได้ ผมเองก็งงๆเหมือนกัน วิธีทำก็ทำเหมือนๆกันแทบทุกคัน จูนนิ่งก็ใกล้เคียงกัน ส่วนของคุณตอนปิดแอร์ซัดรถมาแล้วจอด รอบเครื่องจะต่ำเพราะว่ามีแก๊สค้างในท่อร่วมไอดีมากเ กิน(ท่วม) พอจอดสักพักอาการจะหายไปเนื่องจากมันได้เผาไหม้ไปหมด แล้ว ผมแนะนำให้ก่อนจอดควรเปิดแอร์ก่อนครับเพื่อพยุงรอบเค รื่องไม่ให้ต่ำจนเกินไป
ส่วนลูกค้าท่านใดอยากแสดงความคิดเห็นติ-ชม ก็เรียนเชิญเลยน่ะครับเต็มที่ ไม่โกรธกันครับ เพราะทุกปัญหา LPG มันมีทางออกเสมอ

โกยเถอะเจ 10-01-2008 00:18

รายงานตัวครับ

ผมอยู่หลังอู่พี่เขาเลย แหะๆๆๆ
ขนาดซัด แล้วยัง ไม่เกิน 1.7 เหรอครับ ประหยัดจังเลย

ผมกิน มากก่านั้นนิสโหนย แบบไม่ซัดนะ

สงสัยต้องรบกวนพี่เขาอีกรอบแล้วล่ะ อิอิ

futurecefiro 10-01-2008 09:34

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siwadej (84828 กระทู้)
แหม เล่นมุขนี้กันเลยหรือ? มันก็มีทั้งที่ทำออกไปดีและไม่ดีคละเคล้ากันไปครับ ที่ว่าทำออกไปไม่ดีน่ะมันก็ขึ้นอยู่กับเครื่องยนต์แต ่ละตัวด้วยครับ บางคันวิ่งหูดับตับไหม้ แต่บางคันวิ่งแบบเต่ากัดยางได้ ผมเองก็งงๆเหมือนกัน วิธีทำก็ทำเหมือนๆกันแทบทุกคัน จูนนิ่งก็ใกล้เคียงกัน ส่วนของคุณตอนปิดแอร์ซัดรถมาแล้วจอด รอบเครื่องจะต่ำเพราะว่ามีแก๊สค้างในท่อร่วมไอดีมากเ กิน(ท่วม) พอจอดสักพักอาการจะหายไปเนื่องจากมันได้เผาไหม้ไปหมด แล้ว ผมแนะนำให้ก่อนจอดควรเปิดแอร์ก่อนครับเพื่อพยุงรอบเค รื่องไม่ให้ต่ำจนเกินไป
ส่วนลูกค้าท่านใดอยากแสดงความคิดเห็นติ-ชม ก็เรียนเชิญเลยน่ะครับเต็มที่ ไม่โกรธกันครับ เพราะทุกปัญหา LPG มันมีทางออกเสมอ

ครับพี่ศิว คือแค่อยากรู้ว่า ใน club นี้เป็นสาวกอู่พี่กี่คน แล้วแต่ละคนวิ่งยังไงกันบ้างครับ เพราะบางทีขับๆไป ไอ้นู่นนิดไอ้นี่หน่อย คิดอยู่คนเดียวก็หลอนตัวเองเหมือนกัน

แต่ของผมบอกตรงๆว่า happy นะครับ ขับสบายใจมากๆ แรงเหมือนเดิม ประหยัดชิบด้วยครับ เร็วๆนี้จะมี 280E (คันที่เอาไปให้พี่ดู) ไป แล้วก็จะเอา B14 ที่ไปแก้งานกับพี่ ไปจูนอีกคันครับ

futurecefiro 10-01-2008 09:41

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ โกยเถอะเจ (84842 กระทู้)
รายงานตัวครับ

ผมอยู่หลังอู่พี่เขาเลย แหะๆๆๆ
ขนาดซัด แล้วยัง ไม่เกิน 1.7 เหรอครับ ประหยัดจังเลย

ผมกิน มากก่านั้นนิสโหนย แบบไม่ซัดนะ

สงสัยต้องรบกวนพี่เขาอีกรอบแล้วล่ะ อิอิ

จริงๆ 1.7xx กว่าๆ อ่ะครับ พิพม์ไม่ครบ แต่ไม่เคยถึง 1.8 ถ้าถึงผมคงวิ่งแจ้นเข้าไปอู่แล้วอ่ะครับ

ครับคุณ โกยเถอะเจ...พอมันกินไม่เยอะ การวิ่งโอเค ผมเลยเข้าไปหาพี่ศิวอีกรอบอ่ะครับ...ขอขยายมิกซ์...เ ป็น 30

แต่พี่เค้าบอกว่า..อย่าเลย มันลงตัวอยู่แล้ว อย่าไปกระเสือกกระสน...ซึ่งมันก็จริง...ก็เลยไม่ได้จ ูนอะไรเพิ่มตั้งแต่ออกมาจากอู่อ่ะครับ

ชายต้น 10-01-2008 14:40

ผมไม่ได้ทำที่พี่ศิวเดช แต่ก็ติดตามผลงานอยู่ครับ

ICE-VIGO 10-01-2008 21:19

อู่พี่เค้าอยู่แถวบ้านผมเลย เดี๋ยวต้องไปให้พี่เค้าดูให้บ้างแล้วหละ ยังงัยต้องขอรับกวนพี่ชี้แนะด้วยนะคับ

nung_jz 10-01-2008 21:32

ผมยังไม่ได้ทำกับพี่เค้า แต่ได้คุยกับพี่เค้าเรียบร้อยแล้ว แต่โดยรวมผมว่าokนะ
อนาคตอันใกล้นี้ได้เป็นสาวกพี่ศิวเดชแน่ๆคับ

going 10-01-2008 21:34

อู่พี่เค้าอยู่ที่ไหนครับ

อู่พี่เค้าอยู่ที่ไหนครับ

weep 11-01-2008 08:18

อยู่สุขุมวิท 62 ครับ ผมก็ไปติดกะพี่เค้ามา เจโบกับแลมด้านะคับ งานเรียบร้อยดีลองมา300 โลแล้ว ยังไม่มีปัญหาเท่าไหร่ บูท ได้0.6 กินอยู่ที่ 1.8-2.2 บาทต่อ กม.แล้วแต่ว่าจะกดหรือไม่ อ้อผมรถแวนนะหนักหน่อย โทรไปคุยกะพี่เค้าก่อนก็ได้ ว่าวันเสาร์จะเข้าไปให้เค้าเก็บงานให้นิดนึง

futurecefiro 11-01-2008 20:15

ของคุณ weep ยางเท่าไหร่ ปลายได้เท่าไหร่ครับ?

ICE-VIGO 11-01-2008 20:25

คุณ futurecefiro ใช้หม้อต้มของอะไรคับ

futurecefiro 11-01-2008 21:02

เออ...ผมไม่เคยถามเค้าแฮะ...มันเขียนว่า Turbo อ่ะครับตัวใหญ่ๆ น่าจะเหมือนของคุณ โกยเถอะเจนะครับ เพราะติดมาจากที่เดียวกัน ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

weep 11-01-2008 21:14

225 70 ขอบ 15 ครับ ปลายน่าจะได้ กว่า 200 ไม่กล้าแล้วครับรถกะบะกลัวตาย

nakhonsawancar 11-01-2008 23:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ICE-VIGO (85402 กระทู้)
คุณ futurecefiro ใช้หม้อต้มของอะไรคับ

ตอบแทนให้เลยนะครับ
พี่เค้าใช้หม้อต้มไบแก๊ส รุ่นเทอร์โบ

ICE-VIGO 12-01-2008 18:47

ขอบคุณคับพี่ต่อ ใช้เหมือนกับผมเลย อิอิ

siwadej 13-01-2008 00:01

ที่อู่ผมตอนนี้ใช้แต่ไบแก๊สครับ เพราะว่ามันกระทัดรัดดีและก็ใช้ได้นานโดยไม่มีอาการเ อ๋อเหมือนสตาร์แก๊สครับ การออกแบบของไบแก๊สดีกว่าทนกว่าสตาร์มากครับ หม้อสตาร์เมื่อเจอบูสท์กระแทกหนักบ่อยๆ(คิ๊กดาว น์) แผ่นเหล็กด้านหลังชอบแอ่นครับทำให้เดินเบามีอาการท่ว มถ้าของใครเริ่มเป็นก็ควรถอดฝาหลังออกมาแล้วดัดแผ่นเ หล็กให้เกือบตรงก็ใช้ได้ต่อไปครับ(อย่าดัดจนแบนเรียบ น่ะ)

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 07:41