ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ช่างเค ครับ จะเข้าเช็คครบ 60,000 กิโล (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=46091)

hs9bhu 09-03-2010 15:49

ช่างเค ครับ จะเข้าเช็คครบ 60,000 กิโล

สวัสดีครับ ช่าง เค ผมเดีย ครับ w124 จากภูเก็ต ครับ คงจะจำได้ วาง 2jz ge -vvti ครับ ติดแก๊ส hana variable ครับ เมษานี้ จะครบ 1 ปี แล้ว ครับ ที่วางเครื่องกับช่าง เค มา ตอนนี้วิ่งมาแล้วประมาณ 60,000 โล ครับ อยากจะเอาเครื่องเข้า ไป ตรวจเช็ค ครับ ว่า อะไรจะต้องเปลี่ยน หรือดูแลบ้าง อะไรบ้าง เบื้องต้น ยังไม่ได้ดำเนินการทำเลย ก็คือ เปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ตามที่ช่างเค แนะนำไว้ครับ เนื่องจากไม่ค่อยไว้ใจช่างแถวนี้เลยไป คลอง 3 ดีกว่า ครับ จบเลย ดีกว่า แล้วอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ ผมตั้งใจว่าจะเอารถเข้าที่ KKS ช่วงวันศุกร์ที่ 9เมษายนครับ แล้วค่อย ไป รับ รถ ประมาณ วันที่ 12 เมษายน นะครับ ไม่ทราบว่า ช่าง เค จะสะดวกหรือเปล่า ครับ ที่ต้องนัดล่วงหน้าเพราะผมต้องเดินทางจากภูเก็ต ครับ ขอบคุณครับ

เค_คลองสาม 10-03-2010 07:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hs9bhu (491412 กระทู้)
สวัสดีครับ ช่าง เค ผมเดีย ครับ w124 จากภูเก็ต ครับ คงจะจำได้ วาง 2jz ge -vvti ครับ ติดแก๊ส hana variable ครับ เมษานี้ จะครบ 1 ปี แล้ว ครับ ที่วางเครื่องกับช่าง เค มา ตอนนี้วิ่งมาแล้วประมาณ 60,000 โล ครับ อยากจะเอาเครื่องเข้า ไป ตรวจเช็ค ครับ ว่า อะไรจะต้องเปลี่ยน หรือดูแลบ้าง อะไรบ้าง เบื้องต้น ยังไม่ได้ดำเนินการทำเลย ก็คือ เปลี่ยนชุดซ่อมหม้อต้มใหม่ เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ ตามที่ช่างเค แนะนำไว้ครับ เนื่องจากไม่ค่อยไว้ใจช่างแถวนี้เลยไป คลอง 3 ดีกว่า ครับ จบเลย ดีกว่า แล้วอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ ผมตั้งใจว่าจะเอารถเข้าที่ KKS ช่วงวันศุกร์ที่ 9เมษายนครับ แล้วค่อย ไป รับ รถ ประมาณ วันที่ 12 เมษายน นะครับ ไม่ทราบว่า ช่าง เค จะสะดวกหรือเปล่า ครับ ที่ต้องนัดล่วงหน้าเพราะผมต้องเดินทางจากภูเก็ต ครับ ขอบคุณครับ

หกหมื่นโลคงต้องเปลี่ยนผ้าหม้อต้มครับ ส่วนเครื่องยนต์ก็เปลี่ยนหัวเทียน ตรวจดูสภาพยางฝาครอบวาล์ว ตัวเช็คเครื่องยนต์ เบื้องต้น ส่วนพวกสายพาน ซีลต่าง ๆ คงจะต้องเปลี่ยนตอน แปดเก้าหมื่นโลครับ แต่คงตรวจดูก่อนครับว่าจะต้องเปลี่ยนไปเลยดีกว่าหรือ เปล่าน่ะครับ ส่วนวันที่เก้าก็เข้าได้ครับ
ดีใจครับที่ใช้รถแล้วไม่มีปัญหาครับ เดี๋ยวเจอกันน่ะครับ :)

hs9bhu 11-03-2010 20:58

ตามนั่นเลยครับ ช่าง เค วันที่ 9 เมษายน ผมจะเข้าไปเช้าๆ ครับ เพิ่ม เติมเรื่อง Abs ด้วยครับ แล้ว ค่อยเจอกันนะครับ ขอบคุณ ครับ

hs9bhu 02-04-2010 22:12

ช่างเค ผมไปถึงวันที่ 9 ครับ แต่อาจจะเย็นๆนะครับ เนื่องจากแฟนติดสอบเช้า วันที่ 8 สอบเสร้จ แล้ว รีบ บึ่งไปเลย ทิ้งรถไว้ ทำเสร็จ แล้ว ค่อยไปรับกลับอย่างนั่น จะดีกว่า ไม่ ครับ :)

เค_คลองสาม 04-04-2010 09:04

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hs9bhu (501988 กระทู้)
ช่างเค ผมไปถึงวันที่ 9 ครับ แต่อาจจะเย็นๆนะครับ เนื่องจากแฟนติดสอบเช้า วันที่ 8 สอบเสร้จ แล้ว รีบ บึ่งไปเลย ทิ้งรถไว้ ทำเสร็จ แล้ว ค่อยไปรับกลับอย่างนั่น จะดีกว่า ไม่ ครับ :)

ทิ้งรถไว้ แล้วพี่กลับภูเก็ต แล้วค่อยกลับมาเอาเหรอครับ หรือว่าทิ้งไว้แล้วพี่อยู่ กทม รถเสร็จค่อยกลับมาเอาอ่ะครับ:emo_toon06:

hs9bhu 05-04-2010 09:57

เอารถเข้าวันที่9 ครับ ทิ้งไว้ แล้วประมาณ12 เมษา เข้าไปรับรถ น่าจะเสร็จ นะครับ ช่าง เค ช่วงที่รอรถก้ยังอยุ่ กรุงเทพ นะครับ รถเสร้จ ได้ ขับกลับไป ครับ ขอบคุณครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 06:20