ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! D.I.Y. (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=11)
-   -   ขออนุญาตตั้งกระทู้เป็นของตัวเองครับ.(สวัสดีครับพี่ ๆน้องใหม่จะวาง J+Mtx รายงานตัวครับ) (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=43564)

Bank_td07 16-12-2009 12:46

ไมตี้เหมือนกัน แนะนำไม่ถูกอ่ะครับ ยังงัยโทรถามเลยดีกว่า ถ้าให้พิมพ์คงจะยาวอ่ะครับ....:redface:

Moonlight 16-12-2009 13:01

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ครับ

สงสัยข้อมูลส่วนไหน ตั้งกระทู้ถามได้ครับ สมาชิกในเวปนี้ ใจดีทุกท่านครับ ถ้ารู้และตอบได้ จะเข้ามาตอบกันทันทีครับผม

ddnoi 16-12-2009 13:06

ตอบ ๆ ตอบหน่อย

ขออนุญาต ยังไม่โทรคุยกับพี่ ๆ ที่นี่นะครับ( ที่นี่คือ clubjz.net)
เนื่องจาก 1.ไม่กล้า 2.อาย 3.เกล็งใจ 4.โบนัสปลายปียังไม่ออก :emo_toon24: (ยังไม่มีตังค์ว่างั้นเหอะ)

เออ ว่าแต่โบนัสจะออกไหมเนี่ย:confused:
เอาเป็นว่า ปีใหม่ ได้ไม่ได้ยังไง จะเปลี่ยนยังไงค่อยดูอีกทีนะครับ.. ถึงเวลานั้นยังไงก็ (รบกวนด้วยนะครับ) <-- สำนวนญี่ปุ่น ccv.- อิอิ:emo_toon08:

เจนนี่ 16-12-2009 13:26

ยินดีต้อนรับนะค่ะ ^^

ddnoi 16-12-2009 14:50

เซียงก๊ง, เซียงกง

ต่อ ๆ

หลังจากที่ขับรถเข้าไปแล้ว สักพัก อ้าวหมด (ร้านหมด มีแค่นี้เรอเนี่ย) :mad: ที่จอดก็ไม่มี ที่กลับรถก็ไม่ดี ทำไงดี (จะถอยกลับได้ไหมล่ะ :eek: ) เอาว๊ะ ซอยยังไม่ตัน ขับต่อแล้วกัน ( ข้างหน้ามีสะพานสูง ๆ หน่อย ขับต่ออาจจะไปหมู่บ้านอะไรสักแห่งหนึ่งแหละ) <-- ในใจคิดอย่างนั้น

พอข้ามสะพานไปแค่นั้นแหละ :redface: โอ๊แม่เจ้า นี่มันดงอะไรเนี่ย เยอะยิ่งกว่าข้างหน้าซะอีก

ไม่ได้ ไม่ได้ ต้องหาที่จอด หาที่จอด :mad:
ซ้ายขวา หน้าหลัง ไม่มี ไม่มี๊ ที่จอดอยู่ไหน:redface:

ขับไป ขับไปเรื่อย ๆ ยาว....... อ้าว :emo_toon02: สุดแล้วนี่ ทันไดนั้น :redface: เห๊นแล้วนั่นไง ที่จออออออด รถ...... (อยู่ด้านข้าง ตึกปอเต๊กตึ๊งพอดี) <-- ปัจจุบัน มกราคม 2010 กำลังเอาที่ตอกเสาเข็มไปตั้ง ไม่รู้เขาทำไร...
แว๊บ เข้าไป 555 ได้ที่จอดแล้ว:emo_toon24:

เจนนี่ 16-12-2009 15:34

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddnoi (454124 กระทู้)
ขออนุญาต ยังไม่โทรคุยกับพี่ ๆ ที่นี่นะครับ( ที่นี่คือ clubjz.net)
เนื่องจาก 1.ไม่กล้า 2.อาย 3.เกล็งใจ 4.โบนัสปลายปียังไม่ออก :emo_toon24: (ยังไม่มีตังค์ว่างั้นเหอะ)

เออ ว่าแต่โบนัสจะออกไหมเนี่ย:confused:
เอาเป็นว่า ปีใหม่ ได้ไม่ได้ยังไง จะเปลี่ยนยังไงค่อยดูอีกทีนะครับ.. ถึงเวลานั้นยังไงก็ (รบกวนด้วยนะครับ) <-- สำนวนญี่ปุ่น ccv.- อิอิ:emo_toon08:

อายทำไมอะ ไม่ต้องอายหรอก พี่มาเจอและพี่จะรุ้ว่าเรื่องอายนิไม่มีเลย 55+ มาเลยๆๆ ถ้าว่างนะ ^^

จะได้เจอ เพื่อนไหม่ ๆ และน้องคนใหม่แบบ เจนนี่ 55+

samasun_007 16-12-2009 15:43

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เจนนี่ (454171 กระทู้)
อายทำไมอะ ไม่ต้องอายหรอก พี่มาเจอและพี่จะรุ้ว่าเรื่องอายนิไม่มีเลย 55+ มาเลยๆๆ ถ้าว่างนะ ^^

จะได้เจอ เพื่อนไหม่ ๆ และน้องคนใหม่แบบ เจนนี่ 55+

สมกะเปนPRจิงๆเรยน่ะตัวเธอ:redface: น่ารักจิงเชียว:emo_toon07:

ddnoi 16-12-2009 15:57

เดินเที่ยวเซียงกง

หลังจากจอดรถเสร็จ จ่ายตังค์ 50 บาท แพงน๊อ
ก็เดิน เข้าไปครับ อย่างไม่รีรอ (ในใจคิด วันนี้เห็น J แน่ ๆ 555)
ยังไม่ถึงไหน หันไปซ้ายมือ แอ๊ นี่มัน 2L นี่ (พี่ ๆ 2L นี่แพงไหมครับ)
พี่แกตอบ "น้อง จะเอาไปใส่อะไรล่ะ" (คิดในใจ อ่าวก็เขาไปใส่รถซิ จะให้ไปใส่ XXXX ล่ะ) "อ๋อเอาไปใส่ mighty-x ครับ" "นี่มัน 3L นะ ไม่ใช่ 2L" อ้าวหน้าแตก:(
"เออ ๆ 3L นั่นแหละเท่าไหรอ่ะ" "พี่คิดไป 45K แล้วกัน" (:eek: อึ้งกับราคา ฮ๊ะ แพงขนาดนั้นเลยหรอ)
"หรือจะเอาตัวโน้นดี มีเทอโบด้วยนะ 2L เทอโบแรง"
(:emo_toon02: เออ แค่ ธรรมดาก็ จอด.....แล้ว)

ทำเป็นเปลี่ยนเรื่อง "เออพี่ ๆ แล้ว 1JZ เครื่องนั้นล่ะแพงไหม" "อ๋อน้อง เครื่องนั้น 2J โบ" เพล๊ง หน้าแตกรอบสอง :frown: "น้องจะเอาไปลง mtx ก็ นี่ดีกว่า 3S FE ขับหลังนี่ดีกว่า ประหยัดกว่า ติดแก๊ซ ง่าย วางง่าย ไม่จุกจิก ไม่ต้องทุบรถ ไม่ต้อง xx yy zz . . . "
"เออ คับ ๆ ๆ ก็ดีครับ" (นึกในใจ ตูถาม J ดันเชีย S เฮ้อ) ขอโทษนะครับที่พูดไม่เพราะแค่คิดในใจคงไม่เป็นไร.. 555:emo_toon24:
"น้องจะเอาเลยไหมล่ะ เดี๋ยวพี่ลดให้" เอื๊อก:rolleyes: "เออพี่เอาไว้ก่อนแล้วกันผมขอดู ๆ ก่อนนะ ยังไม่มีตัง แฮ่ ๆ" (ในใจพี่เขา อ้าวแล้วมาถามซื้อทำปั๊กอะไร) เออนั่นดิ.

zain_72 16-12-2009 16:22

เหมือน นั่งอ่านซีรี่เลยอะ ติดตาม ตอนต่อไป ...

สู้เขานะ ทาเคชิ ...

ddnoi 16-12-2009 16:32

หน้าแตก

หลังจากหน้าแตกสองรอบ มาแล้ว เดินต่อ ยังไม่ได้ ข้อมูล J เลย

เดินมาสดุดร้านนี้ เครื่อง Jเยอะมาก ๆ เต็มไปหมดเลย ตัดสินใจเดินเข้าไป มองซ้ายมองขวา..
"เออ พี่ๆ J เครื่องนี้เท่าไหร่ครับ" <--(ไม่กล้าเรียก 1J, 2J กลัวหน้าแตก)
พี่แกกำลังจะอ้าปากตอบ อาเฮียที่อยู่ด้านในตะโกนเสียงดังออกมา "จาเอาเคื่องใน หรือเคื่องน่ออะ เคื่องใน สาหมื่ห้า เคี่องน่อ ห้าหมื่ห้า"
ห๊า :emo_toon10: ห้าหมื่นห้า สงสัยเฮียแก มองเราตั้งแต่หัวจรดเท้าตอนเราดินมา คงคิดว่าเราไม่ตัง เลยบอกราคาไล่ส่ง... :( เออตูไม่มีตังจริง ๆ หว่า)

ddnoi 16-12-2009 16:56

มรสุม อาเฮีย

1 ไฟล์แนบ
หลังจากผิดหวังอาเฮียแก มา เดินต่อ. ร้านโน้น ร้านนี้ ร้านนั้น ไม่กล้าถามเลยอ่ะกลัวเจออาเฮีย2 :frown:

เดินเพลินไป อ้าว นี่มันหน้าปางซอยนิ :emo_toon02: นี่เราเดินไกลขนาดนี้เลยหรอ ยังไม่ได้เรื่องเลยอ่ะ

เออ รถจอดอยู่ท้ายซอย ตอนนี้ดันอยู่หน้าซอย (ส๊วยแล๊วตูต้องเดินกลับ:redface: )

เดินก็เดิน ไม่มีทางเลือกแล้วนี่ เดิน เดิน เดิน เหลือบไปเห็น แม่แรงอยู่ร้านหนึ่ง อยากได้อยู่พอดี (ซื้อรถมาไม่มีแม่แรงครับ ที่ถอดล้อด้วย ไม่มี..เศร้า)

สรุปเดินทั้งวัน ได้แม่แรงกับที่ถอดล้อมา.. :emo_toon09:

ddnoi 16-12-2009 16:59

---

1 ไฟล์แนบ
โปรดติดตามตอนต่อไป นะคร๊าบ . . . . ทาเคชิ (มุกพี่ zain)

:redface:

ccv.-

jzfanclub 16-12-2009 17:03

:emo_toon08: :emo_toon08: :emo_toon08:

tumcartoon 18-12-2009 04:34

:redface: :redface: อารมเดียวกะอ่านกาตูนยี่ปุ่นเลย เหอะๆ ผมเองก้อเพิ่งวางเครื่อง ยังไม่เส็ดดีด้วย (ติดอยู่ที่ตัง) http://www.jzengineservice.com/ ช่วยคุนตัดสินใจได้ไม่มากก้อน้อย

ddnoi 18-12-2009 10:17

ถึงแม้โบนัสยังไม่เห็น เงินเดือนยังไม่ออก... แต่ก็ อดใจไม่ไหว

มาช้า เอ้ย (มาช่า / อดใจไม่ไหว)

อย่าลืมเปิดเพลงนี้แล้วร้องตามนะ
มีลิ้งค์ให้ด้วย..
http://www.4shared.com/file/57519193...2/_-_.html?s=1

เป็นเพราะฉัน มันคง(อยากได้) กว่าที่เคยเป็น
สิ่งที่เห็น ไม่เหมือน (2L) ที่ฉันมี
หรือวันนี้ เพราะฉันมันความ(ต้นทุน)ต่ำ
ถึงได้ทำอะไรผิดเพี้ยนไป

เป็นเพราะ(ม้า) มันดูแปลกดีก็เพราะมี(ควัน)
อาจจะเพราะ (น้ำมันเครื่อง มัน ดำไป)
ฉันไม่รู้ เพราะฉันบังเอิญ (ไม่เคยเปลี่ยน)
หรือจะเป็นเหตุผลอะไรก็ช่างมัน

อดใจไม่ไหว ต้อง(ถาม) อยากรู้ว่า (J) เป็นอย่างไร
อดใจไม่ไหว ต้อง(เทิน) ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม
อยากมาหา หวังว่า (อาเฮีย ไม่ว่าไร)
ฉัน ไม่ค่อยเข้าใจ แต่ขอให้เธอเข้าใจ ก็พอ

ใจก็รู้ ว่าคนจะมองอย่างเข้าใจผิด
อาจจะคิดกันไปว่าฉัน รัก(J)
ก็แล้วแต่เขา เพราะเขาบังเอิญ ไม่(ใช้ J)
ขอแค่เจอแค่นี้มันคง ไม่เท่าไร

โซโล่ . . . . .
ช้ำ (***)

อดใจไม่ไหว ต้อง(ถาม) อยากรู้ว่า (J) เป็นอย่างไร
อดใจไม่ไหว ต้อง(เทิร์น) ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม
อยากมาหา สบตาสักครั้งแล้วค่อย(เปลี่ยน)
แล้วจะ(ซิ่ง) ให้ไกล เจอะแล้วจะ(ซิ่ง) ให้ไกล (กว่า)เดิม
ฉันไม่(กลัว)อะไร บอกแล้วไม่ (กลัวพี่ตำ) ..ต่อไป.... :emo_toon24:

ddnoi 18-12-2009 11:02

อดใจไม่ไหว ต้องถาม

:confused: หลังจากฟังเพลงแล้ว อดใจไม่ไหวจิง ๆ

ตอนนี้ ลังเล ระหว่า 1zj ge, กับ 2jz ge ครับ เหอะ ๆ

ลักษณะการใช้รถก็คือ ขับในเมือง 60 % ขับออกต่าง จังหวัด 30 % และขับขึ้นเขาหรือบันทุกหนัก 10 %

ก็เลยอยากรู้ว่า อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันอยู่ที่เท่าไหร่กัน

ขับในเมืองอยากประหยัด อยากลง 1jz ge
ขับออกนอกเมืองอยากลุย อยากลง 2jz ge

มันขัดแย้งกันนะครับเนี่ย :( เลือกไม่ถูกจริง ๆ
พี่พี่ ทุกท่านมีความเห็นว่ายังไงบ้าง แนะนำหน่อยครับ. :emo_toon06:

เออ แล้ว vvti เนี่ยพอจะช่วยได้ไหมครับ... อยากรู้ อดใจไม่ไหว.

vongsarod 18-12-2009 11:12

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ddnoi (455098 กระทู้)
:confused: หลังจากฟังเพลงแล้ว อดใจไม่ไหวจิง ๆ

ตอนนี้ ลังเล ระหว่า 1zj ge, กับ 2jz ge ครับ เหอะ ๆ

ลักษณะการใช้รถก็คือ ขับในเมือง 60 % ขับออกต่าง จังหวัด 30 % และขับขึ้นเขาหรือบันทุกหนัก 10 %

ก็เลยอยากรู้ว่า อัตราสิ้นเปลืองน้ำมันอยู่ที่เท่าไหร่กัน

ขับในเมืองอยากประหยัด อยากลง 1jz ge
ขับออกนอกเมืองอยากลุย อยากลง 2jz ge

มันขัดแย้งกันนะครับเนี่ย :( เลือกไม่ถูกจริง ๆ
พี่พี่ ทุกท่านมีความเห็นว่ายังไงบ้าง แนะนำหน่อยครับ. :emo_toon06:

เออ แล้ว vvti เนี่ยพอจะช่วยได้ไหมครับ... อยากรู้ อดใจไม่ไหว.

แต่ผมเชียร์ 1เจโบนะ....:)

zain_72 18-12-2009 11:32

ผม ก็ เชียร 1 เจ โบ ....

aom8817 18-12-2009 18:33

ยินดีต้อนรับครับ

ตอบง่ายๆ "มีม้าไว้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ"

ปล.มาหมดตรูดดดด กับเครื่องเจกันดีกว่า 55+

rose 18-12-2009 22:19

1เจโบครับ

คำตอบสุดท้ายเลย

ผมเคยวาง1j ge ได้ปีเดียว

รู้สึกว่ามันยังไม่เปนที่พอใจเท่าไร

เลยตัดสินใจ ยกลงวาง 1j gte ครับ

หนังคนละม้วนทันทีเลย :emo_toon11: :emo_toon11:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 09:59