ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ปัญหาแก๊ส 2jvvti ครับ ช่วยด้วยค้าบบบ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=70194)

top_ke25 17-02-2013 00:50

ปัญหาแก๊ส 2jvvti ครับ ช่วยด้วยค้าบบบ

รถเป็นโตโยต้าคราวน์ jzs175 เครื่อง 2j vvti เป็นรุ่นตัวควบคุมรอบเดินเบาไฟฟ้า คันเร่งเป็นสายครับ
ติดแก๊ส versus มาครับ

ปัญหามีอยู่ 2ข้อครับ
ข้อหนึ่ง คือ ขับแก๊สไปบางที ไฟเอ็นจิ้นโชว์ แล้วเหมือนเข้าเซฟโหมด เหยียบไม่ออกครับ ดับสตาร์ทใม่ก็หายไปแปปๆก็เป็นใหม่ วันไหนเป็นก็เป็นทั้งวัน วันไหนไม่เป็นก็ไม่เป็นเลยครับ งง มากๆ ควรทำยังไงดีครับ วันที่ว่างจะเอาไปเช็คก็ไม่เป็นครับ ไปศูนย์versus เค้าก็บอกว่าแก้ให้ไม่ได้เพราะไฟเอ็นจิ้นไม่โชว์ อยากวอนขอให้พี่ๆclub jz ช่วยหน่อยครับ มีร้านหรืออู่ไหนพอจะแก้ปัญหานี้ได้บ้างครับ อยากทำให้จบครับ จะได้ใช้รถอย่างสบายใจครับ
:emo_toon19:

ข้อสอง คือ รอบเดินเบาต่ำไปแล้วก็ไม่เรียบครับ มีเสียงที่มอเตอร์เดินเบาด้วยครับ เช็คโค็ดโชว์5ตัว แปลไม่ค่อยออกครับ แต่น่าจะเกี่ยวกับ ลิ้นเร่ง แล้วก็ magnetic clutch งงอยู่ครับ ช่างที่เช็คให้เปิดคู่มือแปลไม่เจอครับ เลยไม่รู้จะซ่อมตรงไหน ซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวกับแก๊สด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณพี่ๆclub jz ไว้ล่วงหน้าเลยค้าบwelcome

ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ:wink:

Apple JZ Power 17-02-2013 06:39

ผมว่าจูนได้นะครับ

ของผมก็ยี่ห้อนี้ให้พี่เคคลอง3จูนให้ก็หายนะครับ แต่หม้อไม่พอซะงั้น
แก๊สVersus
ศูนย์มันก็ไม่จูนบอกจูนไม่ได้ ขนาดผมมีประกันผมยังไม่ไปให้มันจูนเลย
แต่ถ้าติดตั้งใหม่ลำบากแค่ไหนมันก็จะติดให้เราให้ได้

ติดให้เราได้แต่แก้ปัญหาไม่ได้มันโทษน้ำมัน โทษกล่อง โทษทุกอย่าง

ยกเว้นโทษตัวเอง

borancar 17-02-2013 13:09

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ke25 (851993 กระทู้)
รถเป็นโตโยต้าคราวน์ jzs175 เครื่อง 2j vvti เป็นรุ่นตัวควบคุมรอบเดินเบาไฟฟ้า คันเร่งเป็นสายครับ
ติดแก๊ส versus มาครับ

ปัญหามีอยู่ 2ข้อครับ
ข้อหนึ่ง คือ ขับแก๊สไปบางที ไฟเอ็นจิ้นโชว์ แล้วเหมือนเข้าเซฟโหมด เหยียบไม่ออกครับ ดับสตาร์ทใม่ก็หายไปแปปๆก็เป็นใหม่ วันไหนเป็นก็เป็นทั้งวัน วันไหนไม่เป็นก็ไม่เป็นเลยครับ งง มากๆ ควรทำยังไงดีครับ วันที่ว่างจะเอาไปเช็คก็ไม่เป็นครับ ไปศูนย์versus เค้าก็บอกว่าแก้ให้ไม่ได้เพราะไฟเอ็นจิ้นไม่โชว์ อยากวอนขอให้พี่ๆclub jz ช่วยหน่อยครับ มีร้านหรืออู่ไหนพอจะแก้ปัญหานี้ได้บ้างครับ อยากทำให้จบครับ จะได้ใช้รถอย่างสบายใจครับ
:emo_toon19:

ข้อสอง คือ รอบเดินเบาต่ำไปแล้วก็ไม่เรียบครับ มีเสียงที่มอเตอร์เดินเบาด้วยครับ เช็คโค็ดโชว์5ตัว แปลไม่ค่อยออกครับ แต่น่าจะเกี่ยวกับ ลิ้นเร่ง แล้วก็ magnetic clutch งงอยู่ครับ ช่างที่เช็คให้เปิดคู่มือแปลไม่เจอครับ เลยไม่รู้จะซ่อมตรงไหน ซึ่งไม่รู้ว่าเกี่ยวกับแก๊สด้วยหรือไม่ครับ

ขอบคุณพี่ๆclub jz ไว้ล่วงหน้าเลยค้าบwelcome

ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ:wink:

Code 5 ตัวที่เจอ มันใช่ 89 หรือเปล่าถ้าใช่ลิ้นเร่งมันล็อคครับ เร่งไม่ไปหรอกครับ ถ้าไม่มีใครไปปรับเซนเซอร์แถวลิ้นเร่งก็คงจะได้เวลาเ ปลี่ยนชุดลิ้นเร่งหรือกล่อง ECU แล้วหล่ะ:( :(

top_ke25 17-02-2013 17:50

ขอบคุณพี่ๆมากครับ เด๋วจาลองเปลี่ยนลิ้นแล้วก็จูนใหม่เลยครับ อยากไล่ให้จบ ลิ้นเร่งประมาณเท่าไรห่ครับผมwelcome

borancar 17-02-2013 21:18

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ top_ke25 (852077 กระทู้)
ขอบคุณพี่ๆมากครับ เด๋วจาลองเปลี่ยนลิ้นแล้วก็จูนใหม่เลยครับ อยากไล่ให้จบ ลิ้นเร่งประมาณเท่าไรห่ครับผมwelcome

เชียงกงประมาณ 2,500 Up ครับ:emo_toon19:

top_ke25 18-02-2013 22:52

ขอบคุณค้าบบบwelcome

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 05:19