ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ช่วยด้วยครับ แนะนำร้านหน่อย 1jzge-vvti gasแบบดูด แบคกระจาย รถดับตลอด3ร้านแล้วทำไม่ได (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=47832)

nick_bkk007 11-05-2010 20:01

ช่วยด้วยครับ แนะนำร้านหน่อย 1jzge-vvti gasแบบดูด แบคกระจาย รถดับตลอด3ร้านแล้วทำไม่ได

จากที่เคยตั้งกระทู้ไป เพิ่งได้รถมาครับvolvo วาง1jzgt vvti ไม่โบนะครับ หม้อต้มเสียก่อนมาเลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ ร้านแรกจูนไป3รอบไม่หายแบคกระจายเลยครับรถดับตลอดทาง ช่างบอกรุ่นนี้ติดระบบดูดยังไงก้อไม่หายครับต้องติดห ัวฉีดถึงหายเลยวิ่งน้ำมันไม้งั้นรถดับ ร้าน2แก้ไป2รอบก้อไม่หายครับเค้าบอกเหมือนกันรุ่นนี้ ไม่เหมาะกับระบบดูดต้องติดหัวฉีด ร้าน3ช่างต๋อยซอยเพชรเกษม81คนในvolvo club แนะนำว่าเก่งเรื่องเครื่องเจ แต่ไม่ได้บอกว่าเก่งเรื่องแกสเลยแวะไปถามดูเรื่องแกส เค้าเปิดเจอตัวvvtiเค้าไม่ทำให้เลยครับเค้าบอกติดระบ บดูดแบคแน่นอนครับเครื่องจะพังเอาพวกก้านสูบเค้าแนะน ำให้ติดหัวณีดสถานเดียวหรือไม่ก้อติดตัวกันแบค2พันกว ่าบาทของจีนอาจจะช่วยได้

สรุป

เคยโพสถามในเวปนี้ไปบ้างคนบอกวางเจวีวีไปโบติดแกสระบ บดูดใช้ไม่มีปัญหาอะไร ขอเบอร้านหรือแนะนำร้านให้หน่อยครับไปมา3ที่เค้าบอกเ หมือนกันหมด บ้านอยู่แถวฝั่งธนครับ หรือไกลก้อได้ครับที่เพื่อนทำแล้วหายแนะนำหน่อยครับ ไกลก้อจะไป

โทรมาบอกเลยก้อได้ครับ 0830261988

tagay 12-05-2010 14:58

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick_bkk007 (518436 กระทู้)
จากที่เคยตั้งกระทู้ไป เพิ่งได้รถมาครับvolvo วาง1jzgt vvti ไม่โบนะครับ หม้อต้มเสียก่อนมาเลยเอาไปเปลี่ยนใหม่ ร้านแรกจูนไป3รอบไม่หายแบคกระจายเลยครับรถดับตลอดทาง ช่างบอกรุ่นนี้ติดระบบดูดยังไงก้อไม่หายครับต้องติดห ัวฉีดถึงหายเลยวิ่งน้ำมันไม้งั้นรถดับ ร้าน2แก้ไป2รอบก้อไม่หายครับเค้าบอกเหมือนกันรุ่นนี้ ไม่เหมาะกับระบบดูดต้องติดหัวฉีด ร้าน3ช่างต๋อยซอยเพชรเกษม81คนในvolvo club แนะนำว่าเก่งเรื่องเครื่องเจ แต่ไม่ได้บอกว่าเก่งเรื่องแกสเลยแวะไปถามดูเรื่องแกส เค้าเปิดเจอตัวvvtiเค้าไม่ทำให้เลยครับเค้าบอกติดระบ บดูดแบคแน่นอนครับเครื่องจะพังเอาพวกก้านสูบเค้าแนะน ำให้ติดหัวณีดสถานเดียวหรือไม่ก้อติดตัวกันแบค2พันกว ่าบาทของจีนอาจจะช่วยได้

สรุป

เคยโพสถามในเวปนี้ไปบ้างคนบอกวางเจวีวีไปโบติดแกสระบ บดูดใช้ไม่มีปัญหาอะไร ขอเบอร้านหรือแนะนำร้านให้หน่อยครับไปมา3ที่เค้าบอกเ หมือนกันหมด บ้านอยู่แถวฝั่งธนครับ หรือไกลก้อได้ครับที่เพื่อนทำแล้วหายแนะนำหน่อยครับ ไกลก้อจะไป

โทรมาบอกเลยก้อได้ครับ 0830261988

- ไม่เห็นมีปัญหาอะไรนี่ครับที่ทำงานเดียวกัน มังกรปี 96 วาง เจวีวีทีไอ ติดแก๊สฟิกมิ๊กธรรมดาไม่เคยแบคเลยใช้มา 2 ปีแล้วครับยืนยัน...โทรคุยกับช่างรันดูครับ..086-3715932(อู่ช่างรัน..)

nap_ta 12-05-2010 16:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nick_bkk007 (518436 กระทู้)

สรุป

วิ่งไปคาเฟ่ KKSที่คลอง3 รังสิต-นครนายก ดูน่ะครับ ให้เจ้าของคาเฟ่ แนะนำว่าจะต้องทำยังงัย หาแลมป์ด้าคุม การจ่ายแกส สักตัวด้วย ก้อคงจบครับ
จริงครับ 1เจวีวี ถ้าระบบไฟฟ้า แกส หัวเทียน ไม่แมทช์กัน ก้อแบคจนพังละครับ พอมีงบผมถึงเปลี่ยนมาเป็นหัวฉีด

krupree 13-05-2010 10:48

อยาก ให้ไป เคเคเอสคาเฟ่แหละ แต่เห็น ฝั่งธน ถ้าใกล้ ก็ ไปที่บางกอกย้นตรการ ก็ ได้ ไปหาเอ๊ดดี้ อยู่ถนนสิรินธร เลยตั้งฮั่วเส็ง ไปสัก หน่อยนึงข้าง โรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ ที่นี่ก็มือฉมังในการแก้ไขปัญหาแก็ส เอ็ดดี้ ชาวแก๊สไทยรู้จักฝีมือกันดีครับ

zaji 13-05-2010 22:04

ติดน่ะติดได้หมดครับ ทั้งระบบดูด หรือหัวฉีด แต่ร้านทั่ว ๆ ไปคงจะหนีปัญหาเรื่องแบ็คไฟท์ จึงแนะนำให้ติดระบบฉีด เพราะระบบฉีดมันจะแทบไม่เกิดเลย แต่ทั้งนี้มันขึ้นอยู่กับรถมากกว่า การติดแก๊สรถทุกเครื่อง ไม่ว่าจะเป็นตัวไหน ไม่ใช่เครื่องเจ มันต้องการระบบไฟจุดระเบิดที่ดีมาก ๆ เช่น หัวเทียน สายคอล์ย คอล์ย แม้กระทั่ง การซึมของน้ำมันเครื่องที่เป้าหัวเทียนก็ต้องไม่มีให ้เห็นด้วยว่าซึม และการปรับจูน ไม่เน้นประหยัดซ่ะจูนจนบาง สาเหตุพวกนี้ทั้งนั้นที่เป็นตัวแปร ทำให้รถมีปัญหาในการติดแก๊ส

--------------

ข้างบนเป็นของพี่เคเคยพูดนะครับอยากให้อ่านจะได้ไม่ต ้องถามกันไปมา อู่คงไม่ต้องแนะนำนะคับ :)

เค_คลองสาม 14-05-2010 07:06

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ krupree (519163 กระทู้)
อยาก ให้ไป เคเคเอสคาเฟ่แหละ แต่เห็น ฝั่งธน ถ้าใกล้ ก็ ไปที่บางกอกย้นตรการ ก็ ได้ ไปหาเอ๊ดดี้ อยู่ถนนสิรินธร เลยตั้งฮั่วเส็ง ไปสัก หน่อยนึงข้าง โรงพยาบาลสัตว์ทองหล่อ ที่นี่ก็มือฉมังในการแก้ไขปัญหาแก็ส เอ็ดดี้ ชาวแก๊สไทยรู้จักฝีมือกันดีครับ

ที่นี่ก็ได้น่ะครับ และฝากบอกเอ็ดดี้ด้วย ว่าคิดถึงน่ะครับ

เรื่องเครื่องเจวีวีทีไอ ผมบอกเสมอครับว่า ระบบไฟจุดระเบิดอย่างเดียว ที่จะทำให้เกิดแบ็คไฟท์ได้ ผมเบื่อมากครับ กับร้านที่หันมาเปิดติดแก๊ส แต่ไม่รู้ระบบเครื่องยนต์ สักแต่จะติด เห็นว่าง่ายแล้วติด ติดไม่สำเร็จ หรือมีปัญหาก็โทษเครื่อง ถ้าเป็นเครื่องเบนช์ผมจะไม่ว่าเลย

Pong79 14-05-2010 19:28

เอ็ดดี้เรื่องแก๊สไว้ใจได้ครับเเต่ระบบเครื่องต้องสม บูรณ์ไม่งั้นเขาจะให้เราไปแก้ไขก่อน
เขาเน้นเรื่องระบบหัวฉีดมากกว่านะ เอ็ดดี้# 0815865506
ผมเอารถป้ายแดงไปติดก็ไม่มีปัญหาครับ เกือบแปดเดือนแล้วยังไม่เคยกลับไปเลย

เค_คลองสาม 15-05-2010 00:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 (519868 กระทู้)
เอ็ดดี้เรื่องแก๊สไว้ใจได้ครับเเต่ระบบเครื่องต้องสม บูรณ์ไม่งั้นเขาจะให้เราไปแก้ไขก่อน
เขาเน้นเรื่องระบบหัวฉีดมากกว่านะ เอ็ดดี้# 0815865506
ผมเอารถป้ายแดงไปติดก็ไม่มีปัญหาครับ เกือบแปดเดือนแล้วยังไม่เคยกลับไปเลย

รถป้ายแดง เอามาเป็นตัวอย่างไม่ได้หรอกครับ เพราะเครื่องยนต์มันยังสมบูรณ์มาก ๆ มันไม่มีปัญหาอยู่แล้ว ไม่ต้องถึงมือเอ็ดดี้หรอก ร้านขึ้นใหม่ ๆ ขึ้นแบบดอกเห็ดก็ทำได้ครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 06:03