ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ! Useful Information (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=14)
-   -   2เจโบเกียร์ออโต้ติดแก๊สlpgหัวฉีด จะใส่กล่องแต่งได้ป่าวครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=42398)

NUM999 09-11-2009 10:18

2เจโบเกียร์ออโต้ติดแก๊สlpgหัวฉีด จะใส่กล่องแต่งได้ป่าวครับ

พวก e-manage หรือ mind อะไรประมาณนั้นน่ะครับ พอดีรถผมติดแก๊สlpgด้วย(ระบบหัวฉีด)เลยไม่แน่ใจว่าจะ ใส่ได้ป่าว หรือว่าต้องเป็นรถที่ใช้น้ำมันเท่านั้นถึงจะใส่ได้ และราคามันประมาณเท่าไหร่บ้างครับ เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานไปวรจักรจะซื้อตัวปลดล๊อก ความเร็ว180 pivot speed meter แต่ราคามันขึ้นไปเป็น3800 เลยถอยครับ มาเพิ่มตังค์ใส่กล่องแต่งไปเลยดีกว่า(ถ้าใส่ได้)แรงข ึ้นอีกหน่อยก็คงดี...ขอบคุณครับ

boy009 09-11-2009 10:51

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NUM999 (434965 กระทู้)
พวก e-manage หรือ mind อะไรประมาณนั้นน่ะครับ พอดีรถผมติดแก๊สlpgด้วย(ระบบหัวฉีด)เลยไม่แน่ใจว่าจะ ใส่ได้ป่าว หรือว่าต้องเป็นรถที่ใช้น้ำมันเท่านั้นถึงจะใส่ได้ และราคามันประมาณเท่าไหร่บ้างครับ เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานไปวรจักรจะซื้อตัวปลดล๊อก ความเร็ว180 pivot speed meter แต่ราคามันขึ้นไปเป็น3800 เลยถอยครับ มาเพิ่มตังค์ใส่กล่องแต่งไปเลยดีกว่า(ถ้าใส่ได้)แรงข ึ้นอีกหน่อยก็คงดี...ขอบคุณครับ

ผม2jz โบ ก็ติดแก็สหัวฉีด ใช้กล่องโม แต่ยังไม่ได้ใส่e-manage แต่บุสมาใกล้เคียงน้ำมันครับ

NUM999 09-11-2009 11:08

สรุปว่าถึงติดแก๊สก็ใส่ได้ ขอบคุณทุกท่านครับ..ทีนี้มาถึงคำถามที่ว่าจะใส่ของอะ ไรดี ผมใช้รถขับมาทำงานทุกวันครับ(บางพลี-เพชรบุรีตัดใหม่)ขับปกติบ้าง ซัดบ้างตอนออกมอเตอร์เวย์ หลักๆที่ต้องการคือปลดล๊อก180 สำหรับการปลดบูสกล่องพวกนี้มันปลดให้อยู่แล้วใช่มั้ย ครับ mind หรือ e-manage อะไรจะยุ่งยากน้อยกว่ากันครับ ขอแรงขึ้นอีกนิดก็พอแบบไม่ต้องปรับเปลี่ยนอุปกรณ์อะไ ร(เอาแบบทุกอย่างเดิมๆแค่เปลี่ยนกล่องใบเดียว) งบ15000 พอมั้ยครับ

IamArt 09-11-2009 15:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NUM999 (435003 กระทู้)
สรุปว่าถึงติดแก๊สก็ใส่ได้ ขอบคุณทุกท่านครับ..ทีนี้มาถึงคำถามที่ว่าจะใส่ของอะ ไรดี ผมใช้รถขับมาทำงานทุกวันครับ(บางพลี-เพชรบุรีตัดใหม่)ขับปกติบ้าง ซัดบ้างตอนออกมอเตอร์เวย์ หลักๆที่ต้องการคือปลดล๊อก180 สำหรับการปลดบูสกล่องพวกนี้มันปลดให้อยู่แล้วใช่มั้ย ครับ mind หรือ e-manage อะไรจะยุ่งยากน้อยกว่ากันครับ ขอแรงขึ้นอีกนิดก็พอแบบไม่ต้องปรับเปลี่ยนอุปกรณ์อะไ ร(เอาแบบทุกอย่างเดิมๆแค่เปลี่ยนกล่องใบเดียว) งบ15000 พอมั้ยครับ

E-manage มือสองรวมค่าจูน 15,000 พอคับ แต่ถ้าจูนเองเอากล่องใหม่หมื่นต้นๆก็ได้แล้ว:)

vampire258 09-11-2009 17:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NUM999 (435003 กระทู้)

กล่องโม มันปลด ทุกอย่างครับ แต่ไม่รุ้จูนสเตปไหนมา

ส่วน E มันจุน ตามรถเรา แต่ปลดได้ ไม่ครบนะ

borancar 09-11-2009 20:20

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy009 (434994 กระทู้)
ผม2jz โบ ก็ติดแก็สหัวฉีด ใช้กล่องโม แต่ยังไม่ได้ใส่e-manage แต่บุสมาใกล้เคียงน้ำมันครับ

ต้องขยายรูหัวฉีดแก๊สเพิ่มหรือไม่ครับคือถ้าปลดล็อคแ ล้วแรงม้ามันจะเพิ่มจากเดิมใช่หรือเปล่าครับ:redface : :? :emo_toon09:

wk7000 10-11-2009 09:28

ผมใช้กล่อง Mine's พ่วง E-Manage ครับ

ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับเพราะแก๊สหัวฉีดมันใช้สัญญ าณจากหัวฉีดน้ำมันอีกที

ส่วนการพ่วง E-Manage ด้วยมันต้องต่อสายก่อนเข้ากล่อง ECU แก๊ส ก็สามารถปรับจูนของระบบแก๊สได้ด้วย

โดยเฉพาะปรับองศาจุดระเบิดเพิ่มได้มากขึ้นกว่าน้ำมัน เพราะออคเทนแก๊สมันสูงกว่ารู้สึกได้เลยว่าช่วงรอบต้น ๆ แก๊สมันวิ่งได้ดีกว่าน้ำมัน

ส่วนปลายถ้าหม้อต้มแรงพอปรับจูนหม้อต้มได้เนียน ๆ ไปดีกว่าน้ำมันแน่

สิ่งสำคัญคือหม้อต้มต้องแรงพอที่จะจ่ายได้ทันกับ ECU ที่เราเปลี่ยนหรือมีการปรับจูนครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 07:49