ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   1jz gte เสร๊จวันนี้แต่ แก๊ส อู่ไม่ติดระบบดูดให้ ?? (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=17946)

nuttapong 22-06-2008 02:24

1jz gte เสร๊จวันนี้แต่ แก๊ส อู่ไม่ติดระบบดูดให้ ??

คือว่าวันนี้ไปรับรถมาแต่ ยังไม่ได้ติดแก๊ส เป็น ไมตี้ ซุ้มโป่ง

เติมน้ำมันแก๊สโซฮอไป วิ่งดีมากคับ บูสมาที หลังติดเบาะ

ขนาด ลดเกียร์ไป 2 พอออกตัว บูสมา เกียร์เปลี่ยน ยังฟรี เลยเกียร์ 2 น๊ะ

เกียร์ออโต้ แต่ วิ่งจัดมาก

แต่วันจันทร์นี้ อู่บอกว่าให้เอารถมา เค้าบอกจะติดแบบหัวฉีดให้

ติดดูดแล้วจะแบ๊คฟาย ผมไม่รู้จะพูดยังไงเลย

เคยบอกแล้วจะติด fix+lamda ควรจะทำไงแล้วถ้าแบ๊คฟายจิงๆ เพราะอะไร จูน????

เค_คลองสาม 22-06-2008 21:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuttapong (141347 กระทู้)
คือว่าวันนี้ไปรับรถมาแต่ ยังไม่ได้ติดแก๊ส เป็น ไมตี้ ซุ้มโป่ง

เติมน้ำมันแก๊สโซฮอไป วิ่งดีมากคับ บูสมาที หลังติดเบาะ

ขนาด ลดเกียร์ไป 2 พอออกตัว บูสมา เกียร์เปลี่ยน ยังฟรี เลยเกียร์ 2 น๊ะ

เกียร์ออโต้ แต่ วิ่งจัดมาก

แต่วันจันทร์นี้ อู่บอกว่าให้เอารถมา เค้าบอกจะติดแบบหัวฉีดให้

ติดดูดแล้วจะแบ๊คฟาย ผมไม่รู้จะพูดยังไงเลย

เคยบอกแล้วจะติด fix+lamda ควรจะทำไงแล้วถ้าแบ๊คฟายจิงๆ เพราะอะไร จูน????

ทางร้านเขาไม่ยากแก้ปัญหาเรื่องแบล็คไฟท์มั่งครับ การที่มันจะเกิดได้มีหลัก ๆ อยู่ที่การปรับจูนและระบบไฟจุดระเบิดครับ หัวเทียน คอลย์ น้ำมันเครื่องที่เป้าหัวเทียน แก๊สบางไป อันพวกนี้แหละที่ทำให้เกิดได้ครับ:emo_toon09:

Chai 23-06-2008 17:32

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (141678 กระทู้)
ทางร้านเขาไม่ยากแก้ปัญหาเรื่องแบล็คไฟท์มั่งครับ การที่มันจะเกิดได้มีหลัก ๆ อยู่ที่การปรับจูนและระบบไฟจุดระเบิดครับ หัวเทียน คอลย์ น้ำมันเครื่องที่เป้าหัวเทียน แก๊สบางไป อันพวกนี้แหละที่ทำให้เกิดได้ครับ:emo_toon09:

คอนเฟิมตามพี่เคเลยครับ ปัญหาที่พี่เค้าบอกมาใช่หมดเลยครับ และผมก็เจอมาหมดทุกสาเหตุเลยครับ แต่ก็สามารถแก้ไขได้ทั้งหมด ฟันธงครับแก้ไขได้หมด การที่อู่บอกแบบนั้นมาก็ไม่อยากว่าอะไรเค้านะครับ แต่จริง ๆ น่าจะอธิบายให้คุณทราบมากกว่า ว่าข้อดีข้อเสียเป็นอย่างไร

อย่าหาว่าผมเชียร์เลยนะครับ ไปหาพี่เคนี่แหละ สบายใจดีครับ แกติดทุกระบบแหละ ใช่ปาวพี่ อิอิ :emo_toon08: :emo_toon08:

pyf 23-06-2008 22:26

ลงเครื่องใกล้เสร็จล่ะ

กำลังหาที่ติดแก็สอยู่ครับ เคยไปถามคุณเค คิวยาวมากเลยครับ
ถ้ามีคิวไหนเบี้ยวคิว คุณเคโทรบอกหน่อยนะครับ
ผมอยู่พฤกษาบี ใกล้บ้านดีครับ 081-3099113

9pui 23-06-2008 22:27

ผมก้เพิ่งได้มาครับ แต่เป็นแวน หนักหน่อย แต่วิ่งดีไม่มีเลื้อย ล้อฟรีปลายเกียร์นิดเดียว
พรุ่งนี้ถ้าว่างจะ ลงแก๊สแล้วครับ ไม่ไหว เสียน้ำมันไป 4000แล้ว

อ้อ เมื่อวาน ตอนลอง ปั๊มน้ำรั่วซะ
ลองถามช่างที่วางเครื่องดูเค้าอุดปั๊มน้ำให้หรือยัง ถ้ายังก็ทำเลยครับ
ตอนนี้เหลือหน้าปัทม์ครับ ทียังไม่ได้ทำ ไมล์สายครับ

เค_คลองสาม 24-06-2008 07:40

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyf (142270 กระทู้)
กำลังหาที่ติดแก็สอยู่ครับ เคยไปถามคุณเค คิวยาวมากเลยครับ
ถ้ามีคิวไหนเบี้ยวคิว คุณเคโทรบอกหน่อยนะครับ
ผมอยู่พฤกษาบี ใกล้บ้านดีครับ 081-3099113

ตอนนี้คิวยาวครับ เดือนสิงหาแน่ะ ทำวันละสองคัน ทำเยอะก็ไม่ได้ เพราะงานออกมาจะต้องมาแก้วันหลัง เบื่อครับ ทำสองคันดีกว่าครับไม่ต้องแก้งาน แล้วจบมากกว่าครับ เพราะถ้าวันละสองคันเป็นเจหนึ่งคันแบบนี้ก็หมดเวลาแล ้วครับ เพราะต้องมาแก้อาการไม่สมประกอบของเครื่องเจเกือบทุก คันล่ะครับ:emo_toon05:

nuttapong 24-06-2008 23:52

ผม บอก มันไปเลย ไม่มีตัง มันติดให้และ ราคาน่าพอใจ แต่ ถังเซงเป็ด
58 โล เอง ไม่รู้ทำอีท่าไหน แก๊สวิ่งดี บูสมาปกติ เปลี่ยนเป็นน้ำมัน ดันดับเครื่องไม่ได้

แย่ๆ 555

nakhonsawancar 25-06-2008 01:08

ติดไดเท้งสองแบบแหละครับ

pooturbo 25-06-2008 01:54

ติดหัวฉีด ในราคา fix ได้ป่าว อิอิ

อย่างที่เพื่อนๆ พี่ๆ บอกไว้ครับ ติดได้ทั้ง 2 แบบ ถ้าเงินถึงก็ติด หัวฉีดก็ได้ครับ วิ่งดี

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 10:12