ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   jBo Backfire boots หายท่านคิดว่าควรตรวจสอบอย่างไรบ้าง (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=16063)

ToRo_AT 17-05-2008 19:16

jBo Backfire boots หายท่านคิดว่าควรตรวจสอบอย่างไรบ้าง

ผมใช้ 1jbo ติดlpg แบบ fix ไปซัดมา backfire ซะงั้น รอบกวนสอบถามความคิดเห็นว่าอาการ boots หาย ควรตรวจสอบยังไงดี ตอนนี้ที่คิดไว้้คือ กังหันในโบไม่หมุน แต่สงสัยว่ากังหันตัวไหน เข้าใจว่ามันต้องมี 2 ตัวต่อ 1 หอย จะยกออกทั้ง่มาดู แต่ยังไม่มีเวลาครับ รึท่านคิดว่าควรตรวจสอบอย่างอื่นไปก่อน ตรวจสอบอารายดี แนะนำผมได้ โดยปกติหลัง backfire เราต้องตรวจสอบอารายมั้งคัรบ :(

bankgte 18-05-2008 11:45

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToRo_AT (125762 กระทู้)
ผมใช้ 1jbo ติดlpg แบบ fix ไปซัดมา backfire ซะงั้น รอบกวนสอบถามความคิดเห็นว่าอาการ boots หาย ควรตรวจสอบยังไงดี ตอนนี้ที่คิดไว้้คือ กังหันในโบไม่หมุน แต่สงสัยว่ากังหันตัวไหน เข้าใจว่ามันต้องมี 2 ตัวต่อ 1 หอย จะยกออกทั้ง่มาดู แต่ยังไม่มีเวลาครับ รึท่านคิดว่าควรตรวจสอบอย่างอื่นไปก่อน ตรวจสอบอารายดี แนะนำผมได้ โดยปกติหลัง backfire เราต้องตรวจสอบอารายมั้งคัรบ :(

ตรวจดูว่าท่ออินเตอร์ หรือสายต่าง๐หลุดใหม

ToRo_AT 18-05-2008 15:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankgte (125935 กระทู้)
ตรวจดูว่าท่ออินเตอร์ หรือสายต่าง๐หลุดใหม

วันนี้ล้างรถพอดีคัรบ เห็นท่อหลุด ใส่กลับเข้าที่เดิม boots มาแล้ว ขอบคุณครับ โดนจริงๆ ท่ออินเตอร์หลุด :emo_toon10:

เค_คลองสาม 19-05-2008 00:40

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToRo_AT (125985 กระทู้)
วันนี้ล้างรถพอดีคัรบ เห็นท่อหลุด ใส่กลับเข้าที่เดิม boots มาแล้ว ขอบคุณครับ โดนจริงๆ ท่ออินเตอร์หลุด :emo_toon10:

อย่าเพิ่งดีใจครับ เพราะอาการบูสต์มาเหมือนเดิมแล้ว แต่ไอ้อาการแบ็คไฟท์มันก็จะกลับมาด้วยน่ะครับ เพราะเรายังไม่ได้แก้อาการของมันครับ อาการของการแบ็คไฟท์ มันเกิดจากการจูนบาง หัวเทียนเขี้ยวห่าง คอยล์รั่ว น้ำมันเครื่องซึมเข้าเป้าหัวเทียน อะไรประมาณนี้ล่ะครับ ตรวจสอบและแก้ไขให้เรียบร้อยครับ:confused:

ToRo_AT 19-05-2008 07:24

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (126125 กระทู้)
อย่าเพิ่งดีใจครับ เพราะอาการบูสต์มาเหมือนเดิมแล้ว แต่ไอ้อาการแบ็คไฟท์มันก็จะกลับมาด้วยน่ะครับ เพราะเรายังไม่ได้แก้อาการของมันครับ อาการของการแบ็คไฟท์ มันเกิดจากการจูนบาง หัวเทียนเขี้ยวห่าง คอยล์รั่ว น้ำมันเครื่องซึมเข้าเป้าหัวเทียน อะไรประมาณนี้ล่ะครับ ตรวจสอบและแก้ไขให้เรียบร้อยครับ:confused:

ขอบคุณครับผม
พี่เคคอยล์รั่วแนะนำวิธีตรวจสอบด้วยครับ ทำกันยังไง

หนูแดง 25-05-2008 01:19

รอฟังอยู่เหมือนกัน:eek: :eek:

KevinFlys 28-05-2008 01:56

Benefits of Becoming a Member

Can you simply tell if Runescape is a great game maplestory powerleveling or not without you becoming a member? The answer to that would be, NO! Well you can make a few predictions about Runescape and see the moral of the game when being a regular user and not a member but becoming a member brings a whole lot of additions to Runescape that you would never see if you were not a member. Being a member of Runescape has so many benefits and I will try to list them all here for you. Runescape tells you them, but I'm going to detail it a few features for you here. runescape money

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 03:29