ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ! Useful Information (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=14)
-   -   ใส่แคม เท่าไรดีคับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=50761)

PRO RENESIS 17-08-2010 10:46

ใส่แคม เท่าไรดีคับ

2เจ
โบ กาเรตต์ AR 66
หัวฉีด 1000
ติ้กในถัง WALBRO255 นอกถัง BOSH อีก 2 ตัว
กล่อง 3.24
โอเอส 3 แผ่น
ไอดี วีลไซด์ ลิ้นโต
สปอกเก็ต HKS

ใส่ แคมเท่าไรดีคับ แล้วใครมีบ้างคับ หาซือ้อยู่คับ:redface:

T.N.P.K. 17-08-2010 11:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PRO RENESIS (566681 กระทู้)
2เจ
โบ กาเรตต์ AR 66
หัวฉีด 1000
ติ้กในถัง WALBRO255 นอกถัง BOSH อีก 2 ตัว
กล่อง 3.24
โอเอส 3 แผ่น
ไอดี วีลไซด์ ลิ้นโต
สปอกเก็ต HKS

ใส่ แคมเท่าไรดีคับ แล้วใครมีบ้างคับ หาซือ้อยู่คับ:redface:

--- ใช้งาน 264 lift 10.2 ไม่รอรอบขี่มันส์ แต่ต้องตั้งแคมให้เป็น ( แคมมือสองญี่ปุ่นพอมีหลุดมาบ้าง แต่ต้องหาเอา ) ---

--- ใช้แข่งขัน 290 Lift 11.8 เดินลึก รอบปลายมาหนักมากๆ ( แนะนำแคมพวก นิวซีแลนด์ ดีกว่าของอเมริกาครับ ) ---

... ปล ... ถ้างบไม่เยอะเบิกแคมจีนมาใช้ก็ได้ครับ วิ่งไม่ต่างจากแคมแท้เลย ใช้งานพอๆกัน ราคาต่อคู่ประมาณ หมื่นต้นๆถึงหมื่นกลางๆ

N1SPECII 17-08-2010 12:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. (566689 กระทู้)
--- ใช้งาน 264 lift 10.2 ไม่รอรอบขี่มันส์ แต่ต้องตั้งแคมให้เป็น ( แคมมือสองญี่ปุ่นพอมีหลุดมาบ้าง แต่ต้องหาเอา ) ---

--- ใช้แข่งขัน 290 Lift 11.8 เดินลึก รอบปลายมาหนักมากๆ ( แนะนำแคมพวก นิวซีแลนด์ ดีกว่าของอเมริกาครับ ) ---

... ปล ... ถ้างบไม่เยอะเบิกแคมจีนมาใช้ก็ได้ครับ วิ่งไม่ต่างจากแคมแท้เลย ใช้งานพอๆกัน ราคาต่อคู่ประมาณ หมื่นต้นๆถึงหมื่นกลางๆ

กำลังจะถามเรื่องแคมจีนพอดี ไม่ทราบว่าที่ร้านได้เอามารึเปล่าครับ แล้วการใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เห็นรถเพื่อนใส่อยู่วิ่งพอๆกับของแบรน์เลย

T.N.P.K. 17-08-2010 13:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N1SPECII (566755 กระทู้)
กำลังจะถามเรื่องแคมจีนพอดี ไม่ทราบว่าที่ร้านได้เอามารึเปล่าครับ แล้วการใช้งานเป็นยังไงบ้างครับ เห็นรถเพื่อนใส่อยู่วิ่งพอๆกับของแบรน์เลย

"" ขอบคุณที่ให้ความสนใจกับสินค้าของทางร้านเราครับ ""

--- ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนของการผลิตรายสินค้าอยู่ครั บ ไม่เกินปลายปีนี้มีสินค้าพร้อมขาย 200 แท่งครับ / ราคาประมาณคู่ล่ะหมื่นต้นๆไม่เกินหมื่นกลาง ---

--- แคมจีน ก็คือแคมที่เปิดมาจากโมลต้นแบบนั้นเอง ฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่า Map Cam จะผิดเพี้ยนไปจากต้นแบบ !!! ยกเว้นพวกแคม Spec ประหลาดครับ / ใช้แล้วดีไม่ดีมันอยู่ที่ว่าใช้แล้ว " โหนกแคมสึกหาย หรือ โหนกแคมทรุดลง " แค่ไหน อันนี้จะอยู่ที่วัสดุเกรดเหล็กหล่อ - การชุบแข็งของผิว และ ที่มาของโรงงานที่ผลิตสินค้าแล้วครับ เพราะการที่แคมสึก นั้นหมายถึงเศษผงเหล็กละเอียดที่จะร่นไปทำลายชิ้นส่ว นต่างๆในเครื่องยนต์ครับ ---

--- แคมแท้ / แคมแบรน์เนม ทั้งหลายใช่ว่าจะทำที่บ้านเกิดเค้านะครับ ... บอกให้ฟังได้เท่านี้ ---

--- แคม ที่ผมสั่งทำจะมี Spec ไม่เหมือนเจ้าอื่นครับ ... กลัวไปซ้ำกัน ลงทุนสั่งทำทั้งทีมันต้องชัดเจนครับ มีตีตราแบรน์เนม แน่นอน ---

... ปล ... ใครสนใจเป็นรถโฆษณาติดต่อมาได้นะครับ แต่ต้องตามเงื่อนไขข้อตกลงผมนะ

kunsue 17-08-2010 15:09

เก็บตังค์รอเลยดีกว่า

น้องขาวมุก 17-08-2010 15:15

เสี่ยเก่งคร๊าบบบ ใส่แล้ว ขอแบบเสียง

หื่นๆๆ นะครับ
:redface:

abutsri 17-08-2010 15:29

ถ้ามีของ 1j ด้วย จะสั่งชุดนึงนะครับ
พี่เก่งมีถังเอ ขายด้วยหรือป่าวครับ
ว่าจะถามนานแล้วก็ลืมครับ

T.N.P.K. 17-08-2010 15:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ abutsri (566844 กระทู้)
ถ้ามีของ 1j ด้วย จะสั่งชุดนึงนะครับ
พี่เก่งมีถังเอ ขายด้วยหรือป่าวครับ
ว่าจะถามนานแล้วก็ลืมครับ

--- แคม 1J กับ แคม 2J ต่างกันที่หัวแคมกับองศาแคมครับ ขนาดหัวแคมไม่เท่ากัน ---

--- แคม 1J เอาไปใส่เครื่อง 2J ต้องพอกหัวแคมครับ ---

--- แคม 2J เอาไปใส่เครื่อง 1J ต้องกลึงล้างหัวแคมออกครับ ---

.... ฉะนั้นเอาแคม 2J มาใส่ 1J ง่ายกว่าครับ ....

abbmong 17-08-2010 15:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. (566772 กระทู้)
"" ขอบคุณที่ให้ความสนใจกับสินค้าของทางร้านเราครับ ""

--- ตอนนี้กำลังอยู่ในขั้นตอนของการผลิตรายสินค้าอยู่ครั บ ไม่เกินปลายปีนี้มีสินค้าพร้อมขาย 200 แท่งครับ / ราคาประมาณคู่ล่ะหมื่นต้นๆไม่เกินหมื่นกลาง ---

--- แคมจีน ก็คือแคมที่เปิดมาจากโมลต้นแบบนั้นเอง ฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่า Map Cam จะผิดเพี้ยนไปจากต้นแบบ !!! ยกเว้นพวกแคม Spec ประหลาดครับ / ใช้แล้วดีไม่ดีมันอยู่ที่ว่าใช้แล้ว " โหนกแคมสึกหาย หรือ โหนกแคมทรุดลง " แค่ไหน อันนี้จะอยู่ที่วัสดุเกรดเหล็กหล่อ และ ที่มาของโรงงานที่ผลิตสินค้าแล้วครับ ---

--- แคมแท้ / แคมแบรน์เนม ทั้งหลายใช่ว่าจะทำที่บ้านเกิดเค้านะครับ ... บอกให้ฟังได้เท่านี้ ---

--- แคม ที่ผมสั่งทำจะมี Spec ไม่เหมือนเจ้าอื่นครับ ... กลัวไปซ้ำกัน ลงทุนสั่งทำทั้งทีมันต้องชัดเจนครับ มีตีตราแบรน์เนม แน่นอน ---

... ปล ... ใครสนใจเป็นรถโฆษณาติดต่อมาได้นะครับ แต่ต้องตามเงื่อนไขข้อตกลงผมนะ

อันนี้ต้องขอบคุณพี่เก่ง TNPK ที่ทำให้คนไทยได้ใช้ของ ดี ราคา ถูกครับ คนงบน้อยอย่างบอลได้แรงได้มั่ง 555

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunsue (566835 กระทู้)

]ลุง เดี๋ยวสองเจบ้าน ๆ ลง 10 - 11 เค้าก็งงกันทั้งประเทศหรอก 55555555555555

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก (566839 กระทู้)
เสี่ยเก่งคร๊าบบบ ใส่แล้ว ขอแบบเสียง

หื่นๆๆ นะครับ
:redface:

แพร่บ แพร่บ แพร่บ แพร่บ

:p

Chai 17-08-2010 16:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. (566772 กระทู้)

--- แคมจีน ก็คือแคมที่เปิดมาจากโมลต้นแบบนั้นเอง ฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่า Map Cam จะผิดเพี้ยนไปจากต้นแบบ !!! ยกเว้นพวกแคม Spec ประหลาดครับ / ใช้แล้วดีไม่ดีมันอยู่ที่ว่าใช้แล้ว " โหนกแคมสึกหาย หรือ โหนกแคมทรุดลง " แค่ไหน อันนี้จะอยู่ที่วัสดุเกรดเหล็กหล่อ และ ที่มาของโรงงานที่ผลิตสินค้าแล้วครับ ---

ขอบคุณครับพี่ เหมือนเป็นการเปิดโอกาสให้คนงบน้อยได้มีเครื่องหอบ ๆ กับเค้ามั่ง อิอิ :)

kunsue 17-08-2010 18:10

แหมๆๆพี่เก่งก็ว่าไปโน้น เลข12ยังไม่ถึงดวงดาวเลยพี่

aom8817 17-08-2010 18:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunsue (566835 กระทู้)

นั้นๆ ไอดอลกรู จะหนีอีกแล้ว แค่นี้ยังเก็บตังค์ทำไม่ทันเลยจะหนีไปอีกแล้ว :rolleyes:

ปล.จากเดิมต้องเพิ่ม 6 หมื่น ถ้าบวกแคมเสี่ยเก่งหมื่นกลางแล้วบวกสปอกเก็ตอีก 5พัน เขร้..... 80000 พอดี :(

lovetrd 17-08-2010 20:27

ผมอยากได้อยู่คับ แคมอะ
แล้วจะติดต่อกลับค้าบน้าเก่ง

blitz jz 17-08-2010 21:04

อ้างถึง:

--- แคมจีน ก็คือแคมที่เปิดมาจากโมลต้นแบบนั้นเอง ฉะนั้นไม่ต้องกลัวว่า Map Cam จะผิดเพี้ยนไปจากต้นแบบ !!! ยกเว้นพวกแคม Spec ประหลาดครับ / ใช้แล้วดีไม่ดีมันอยู่ที่ว่าใช้แล้ว " โหนกแคมสึกหาย หรือ โหนกแคมทรุดลง " แค่ไหน อันนี้จะอยู่ที่วัสดุเกรดเหล็กหล่อ - การชุบแข็งของผิว และ ที่มาของโรงงานที่ผลิตสินค้าแล้วครับ เพราะการที่แคมสึก นั้นหมายถึงเศษผงเหล็กละเอียดที่จะร่นไปทำลายชิ้นส่ว นต่างๆในเครื่องยนต์ครับ ---

รอดูของเสี่ยเก่งักหน่อยนะครับ

สนใจเปนรถโฆษณาเเต่ เจโบผมสเตปบ้านๆอะครับ

พอจะมีเเคมสเปกสักเเค่264 ไหมครับ อิอิอิอิอิ

PRO RENESIS 17-08-2010 22:06

ขอบคุณเก่งมากๆคับ สำหรับคำแนะนำ ทั้งในเวป และทางโทรศัพท์ กระจ่างทุกเรื่อง กูรู ตัวจริงคับ
ตอนนี้ เจอคู่นึง 272 ราคา 23000 ต้องรีบใช้ ไม่เกินอาทิตย์หน้าแร้ว ผม สเต็ป ใช้งาน ไม่รู้ว่า 272 นี่จะไหวมั้ย ขับเหนื่อย หรือ จะทำให้ เครื่องยนต์มีปัญหาอะไรป่าวคับ 555

N1SPECII 17-08-2010 22:42

รถโฆษณาต้องโมมั้ยอ่ะครับของผมแค่เดิมๆ+mt แค่นั้นเองวิ่งแข่งตามต่างจังหวัดเป็นบางครั้งครับ

T.N.P.K. 17-08-2010 22:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunsue (566911 กระทู้)
แหมๆๆพี่เก่งก็ว่าไปโน้น เลข12ยังไม่ถึงดวงดาวเลยพี่

--- ถ้าพี่หมูไม่เมา ก็อาจจะไม่เห็นนะครับ / เอาใจช่วยรถบ้าน 1.000 ม้าครับ ---

T.N.P.K. 17-08-2010 23:07

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PRO RENESIS (567041 กระทู้)
ขอบคุณเก่งมากๆคับ สำหรับคำแนะนำ ทั้งในเวป และทางโทรศัพท์ กระจ่างทุกเรื่อง กูรู ตัวจริงคับ
ตอนนี้ เจอคู่นึง 272 ราคา 23000 ต้องรีบใช้ ไม่เกินอาทิตย์หน้าแร้ว ผม สเต็ป ใช้งาน ไม่รู้ว่า 272 นี่จะไหวมั้ย ขับเหนื่อย หรือ จะทำให้ เครื่องยนต์มีปัญหาอะไรป่าวคับ 555

--- ผมแชร์ประสบการณ์กันคับ ตั้งแคมให้ได้ตามสเป็คครับ แล้ว 272 จะขับขี่มันส์ครับ ---

--- แคม องศาสูง การตอบสนองในรอบต้นๆก็อาจจะหดหายไปบ้างครับตามนิสัย แต่จะมาชดเชยรอบปลายแทน ---

--- ระยะกดวาล์ว (ลิฟต์แคม) ไม่เกิน 9.5 ครับ สำหรับสปริงวาล์ว STD กับ รีเทนเนอร์ STD ครับ ... เกินกว่านี้วาล์วลอย อันตรายโอกาสลูกโหม่งวาล์วมีสูงครับ ---

ป้อม_ล้อดุ้ง 17-08-2010 23:10

อะหู๊ย... งั้ยก็มาตั้งตารอสินค้ากับเค้าด้วยดีก่า...
ส่วนรถโฆษณา โฆษณาให้ฟรีครับ..เพราะรถไม่แรงไม่ได้วิ่งบ่อย..กลัว โฆษณาไม่ขึ้นง่ะ

รอรถพร้อมก่อน แล้วจะขอติ๊กเกอร์อีกทีนะครับเฮียเก่ง.. :emo_toon07:

m&m 17-08-2010 23:49

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T.N.P.K. (567085 กระทู้)
--- ผมแชร์ประสบการณ์กันคับ ตั้งแคมให้ได้ตามสเป็คครับ แล้ว 272 จะขับขี่มันส์ครับ ---

--- แคม องศาสูง การตอบสนองในรอบต้นๆก็อาจจะหดหายไปบ้างครับตามนิสัย แต่จะมาชดเชยรอบปลายแทน ---

--- ระยะกดวาล์ว (ลิฟต์แคม) ไม่เกิน 9.5 ครับ สำหรับสปริงวาล์ว STD กับ รีเทนเนอร์ STD ครับ ... เกินกว่านี้วาล์วลอย อันตรายโอกาสลูกโหม่งวาล์วมีสูงครับ ---

เห็นด้วยกับพี่เก่งครับ ตั้งเเคมดีๆถูกหลักการวิ่งดีไม่มีรอรอบ เเละทั้งหมดก็อยู่ที่องค์ประกอบเครื่องด้วย กำลังอัด+อินเตอร์+บูสร์+เทอร์โบ+ท่อร่วมครับ...เท่า ที่เคยเห็นมา...:) :) :)

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 16:58