ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ! Useful Information (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=14)
-   -   บังเอิญไปเจอมาจากเว็ย weekendhobby เกี่ยวกับเครื่องเจในรถกระบะเลยเอามาฝากครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=45643)

w123jz 23-02-2010 13:54

บังเอิญไปเจอมาจากเว็ย weekendhobby เกี่ยวกับเครื่องเจในรถกระบะเลยเอามาฝากครับ

บังเอิญไปเจอมาจากเว็ย weekendhobby เกี่ยวกับเครื่องเจในรถกระบะเลยเอามาฝากครับ
เห็นมีข้อมูลต่างๆ น่าสนใจเยอะดี
เผื่อเพื่อนๆ สมาชิกท่านไหนสนใจ

http://www.weekendhobby.com/offroad/...age=1&id=21393

Moonlight 23-02-2010 14:05

เห็นมีสมาชิกของเวปเรา ตอบอยู่ในเวปนั้นด้วยครับ :)

wk7000 23-02-2010 14:54

คุณชาตรีสมาชิก TOC (Toyota Offroad Club) แห่งเวปWeekendhobby เปิดกระทู้และนำข้อมูลไปลงไว้ครับ

รวมถึงคุณชาตรีเองก็ได้เข้ามาศึกษาจากเวป ClubJZ นี้ด้วยเหมือนกันแต่ผมไม่รู้ว่าใช้ Login อะไร

ทั้งClubJZ และ Weekendhobby สองเวปนี้เป็นแหล่งความรู้ เป็นเวปแห่งมิตรภาพและการแบ่งปันครับ
:)

เค_คลองสาม 23-02-2010 23:00

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (484062 กระทู้)
คุณชาตรีสมาชิก TOC (Toyota Offroad Club) แห่งเวปWeekendhobby เปิดกระทู้และนำข้อมูลไปลงไว้ครับ

รวมถึงคุณชาตรีเองก็ได้เข้ามาศึกษาจากเวป ClubJZ นี้ด้วยเหมือนกันแต่ผมไม่รู้ว่าใช้ Login อะไร

ทั้งClubJZ และ Weekendhobby สองเวปนี้เป็นแหล่งความรู้ เป็นเวปแห่งมิตรภาพและการแบ่งปันครับ

ผมก็เคยอยู่ที่นี่แหละครับ เมื่อก่อนเป็นผู้บริโภค เรื่องแก๊สต้องพึ่งที่นี้ หาร้านที่รับติดที่นี่ เมื่อก่อนก็มี ชัยหมากกระจาย ครับ ผมก็ได้ความรู้ และก็มีชื่อมาจากที่นี่เหมือนกัน แล้วก็ส่วนของ gas ก็ย้ายออกไปอยู่ gasthai ใช้ชื่อ คนคลองเชอร์วิส ซึ่งมันหันไปสู้ผลประโยชน์กันมากขึ้น ผมก็เลยมาอยู่ใน คลับ เจแซดเราครับแต่ตอนนั้นก็เล่นในคลับเราแล้วน่ะครับ ซึ่งคลับเราไม่มีผลประโยชน์ ไม่มีโฆษณา อยู่ได้ ต้องทำให้ดีครับ :emo_toon24:

nap_ta 24-02-2010 11:19

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (484062 กระทู้)

จริงครับ คุณวุฒิ
ล่าสุดคุณชาตรี จัดเป้นขับ4เหมือนเดิม แถมนำเจ้าเสือกินเจลุยห้วย+ขึ้นเนินพันเขากระโจม ราชบุรี มาแล้วครับ

wk7000 24-02-2010 11:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta (484439 กระทู้)
จริงครับ คุณวุฒิ
ล่าสุดคุณชาตรี จัดเป้นขับ4เหมือนเดิม แถมนำเจ้าเสือกินเจลุยห้วย+ขึ้นเนินพันเขากระโจม ราชบุรี มาแล้วครับ

เห็นล่าสุดคุณชาตรีว่าจะเลิกกินเจ จะหันไปคบกับ KZ เหมือนเดิม

แต่เป็น KZ ตัวนอก อินเตอร์บนน่ะครับ ไม่รู้ว่าเอาจริงเปล่า ทอล์คเจช่วงต้น ๆ สู้ดีเซลไม่ได้แถมกลัวน้ำอีกต่างหาก

แกคงคาใจที่ไปเขากระโจมแล้วแต่ไม่กล้าข้ามลำธารกลัวด ับ แต่ก็นั่นแหละใช้เครื่องJติดแก๊สแล้วมันประหยัดได้ออ กทริฟเที่ยวบ่อย ๆ

กลับมาใช้ KZ แรงมันดีติดอันดับเครื่องในใจคอออฟโรด แต่มันก็ขึ้นชื่อว่าเป็น K ซดน่ะครับ

nap_ta 24-02-2010 13:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (484461 กระทู้)

เห็นล่าสุดคุณชาตรีว่าจะเลิกกินเจ จะหันไปคบกับ KZ เหมือนเดิม

แต่เป็น KZ ตัวนอก อินเตอร์บนน่ะครับ ไม่รู้ว่าเอาจริงเปล่า ทอล์คเจช่วงต้น ๆ สู้ดีเซลไม่ได้แถมกลัวน้ำอีกต่างหาก

แกคงคาใจที่ไปเขากระโจมแล้วแต่ไม่กล้าข้ามลำธารกลัวด ับ แต่ก็นั่นแหละใช้เครื่องJติดแก๊สแล้วมันประหยัดได้ออ กทริฟเที่ยวบ่อย ๆ

กลับมาใช้ KZ แรงมันดีติดอันดับเครื่องในใจคอออฟโรด แต่มันก็ขึ้นชื่อว่าเป็น K ซดน่ะครับ

เครื่องตัวนี้แหละครับคุณวุฒิ ที่อยากเห้น ถ้าขุนคลังที่บ้าน ท่านอนุมัติให้เอาเจ้าโก้ตัวนี้ทำวางคาน ขับ4ได้ เห็นที คงต้องไปขอดูของคุณชาตรี ซะแล้ว

wk7000 24-02-2010 18:57

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nap_ta (484506 กระทู้)
เครื่องตัวนี้แหละครับคุณวุฒิ ที่อยากเห้น ถ้าขุนคลังที่บ้าน ท่านอนุมัติให้เอาเจ้าโก้ตัวนี้ทำวางคาน ขับ4ได้ เห็นที คงต้องไปขอดูของคุณชาตรี ซะแล้ว

ผมก็ยังเสียดายเครื่องเดิมผมอยู่เหมือนกันครับ เพราะเครื่องเดิมผมก็เป็น KZ+กล่องpowermax+อินเตอร์

แต่คนที่รับไปขุนต่อก็เป็นสมาชิคออฟโรดนี่แหละครับแต ่งพร้อมลุยเต็มที่

เอาไปแปลงปั๊มจากไฟฟ้าเป็นปั๊มธรรมดาลูก 12 มิลใช้บอดี้ไทเกอร์ D4D วางคาน VX80 ดิฟล็อคหน้าหลัง

ยาง 35 ไซแมกซ์ลายตะขาบ เคยลงในหนังสือออฟโรดแมกกาซีนด้วย เห็นว่าเอาเข้าไปลุยปิเต็งมาเรียบร้อยแล้วครับ

nap_ta 25-02-2010 06:52

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 (484622 กระทู้)

ผมก็ยังเสียดายเครื่องเดิมผมอยู่เหมือนกันครับ เพราะเครื่องเดิมผมก็เป็น KZ+กล่องpowermax+อินเตอร์

แต่คนที่รับไปขุนต่อก็เป็นสมาชิคออฟโรดนี่แหละครับแต ่งพร้อมลุยเต็มที่

เอาไปแปลงปั๊มจากไฟฟ้าเป็นปั๊มธรรมดาลูก 12 มิลใช้บอดี้ไทเกอร์ D4D วางคาน VX80 ดิฟล็อคหน้าหลัง

ยาง 35 ไซแมกซ์ลายตะขาบ เคยลงในหนังสือออฟโรดแมกกาซีนด้วย เห็นว่าเอาเข้าไปลุยปิเต็งมาเรียบร้อยแล้วครับ

ถ้ามีวาสนาได้วางคานจริงๆ คงไม่ถึงขนาดปิเต็งหรอกครับ คุณวุฒิ ขอแค่ เข้าเกาะสะเดิ่ง ท่งไซ้ มหาราชไปกางเต้นท์นอนฟังเสียงน้ำไหล นกร้อง ก้อแจ่มแล้ว ขอบคุณครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 13:15