ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ระหว่าง 1J Bo VVTi กับ 1J ไม่Bo VVTi อันไหนคุ้มกว่าคับจะเอาไปลง VIGO (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=16701)

Psyche 30-05-2008 16:31

ระหว่าง 1J Bo VVTi กับ 1J ไม่Bo VVTi อันไหนคุ้มกว่าคับจะเอาไปลง VIGO

อยากทราบว่ามีโบกับไม่มีโบถ้าเปนVVTi แล้วตัวไหนน่าเล่นคับ จะเอาไปติดแก้สด้วย เพราะจะเอามาลง VIGO ซึ่งคันนี้ต้องวิ่งทั้งวัน วิ่งมาแสนกว่าแล้วครับ เลยอยากให้พี่ๆในเวบช่วยแนะนำด้วยครับ รึว่าถ้ามีทางเลือกอื่นที่ดีกว่าก็รบกวนด้วยครั บ

ถ้าหาเปนเกียร์ธรรมดาจะแพงกว่าออโต้เยอะไหม (ใช้เกียร์ติดมากับเครื่องเลยไม่ต้องแปลงหัวหมู)

พอดีผมอยู่แถวๆพัฒนาการ อ่อนนุชคับ พอมีร้านไหนที่รับลงเครื่องมั่งครับ แล้วก็Wiringสายให้ดีๆ +กับติดแก๊สด้วย รึว่าจะแยกร้านก็ได้คับขอแค่งานดีทีเดียวจบ ไม่เรื่องมากครับ

แล้วเครื่องนี่ขายที่ไหนถึงได้ราคาดี

อ้อแล้วราคาแต่ละอย่างนี้ประมาณเท่าไรมั่งครับ จะได้ประมาณคร่าวๆไว้เลยคับ

ขอบคุณมากครับ:)

tidku61 30-05-2008 22:19

ก่อนอื่นต้องถามว่าใช้วีโก้ตัวไหนอยู่ครับ 2.5 ,3.0 ,4x2 ,4x4,auto,manual, 2ประตู 4ประตู ชอบขับขี่แบบไหน ในเมืองหรือวิ่งทางยาว เพราะอัตราเร่งโบกับไม่โบต่างกันพอสมควร(ผมว่ามากเลย ล่ะ)รวมถึงแรงบิดที่ต่างกัน ยังงัยลงรายละเอียดอีกสักนิดนะครับ(จะได้ลดูให้ตามคว ามรู้ที่มีครับ)

เกียร์นั้นถ้าเอาธรรมดาของเจโดยเฉพาะ1jbo vv จะหายากและแพงมากครับถ้าอยากได้manualก็หล่อหัวหมู+เ กียร์เดิมก็ใช้ได้ดีนะครับ(ใช้อยู่ครับ)

ส่วนเรื่องเอามาวิ่งใช้ใช้งานนั้นก็หายห่วงครับ อันนี้พี่ๆที่วางมาหลายปีเค้าช่วยยืนยัน(ผมยังไม่นาน เหมือนกันครับ แต่ก็ใช้รถเยอะครับ)

เรื่องอู่นั้นมีดีๆแน่นอนครับ ลองหาในคลับครับ search ดูที่มุมซ้ายบน(เคล็ดลับคือ เลือกอู่ที่คนด่าน้อยๆครับไม่เช่นนั้นอาจงานเข้าบ่อย ๆแบบผมได้ เศร้าจัง:( )อย่าลืมนะครับว่ารถเราเอามาดัดแปลงดังนั้นบริการหลังการขายต้องดีมากๆนะครับ อู่ไหนหลีกได้ก็หลีกครับ

ขายเครื่องในเวปที่เขารับซื้อก็ได้ราคากลางๆครับ(ดีก ว่าโดนกดราคาจากร้านมั้ง ผมว่านะ:emo_toon08: )

อย่าลืมค่าติดตั้งแก๊สด้วยนะครับ (แล้วจะรู้ว่าแบงค์พันกับแบงค์ร้อยมันต่างกันนะพ ี่)

Psyche 31-05-2008 18:25

ใช้ VIGO 2500 อยู่คับ ดูๆแล้วคาดว่าจะเล่น 1J รึว่า 2J ฝาดำหนะคับ

ส่วนเกียร์นั้นก็คงต้องใช้เกียร์เดิมหละคับ

แต่ยังไม่รุว่าพอมีอู่วางเครื่องแล้วจบ งานดี :? ได้แถวๆอ่อนนุช พระโขนง บางนา รามคำแหง ไหมคับ ที่สำคัญของเอาแบบหัวไม่แบะ:( นะคับ

เครื่องที่ยกออกมานั้นผมว่าเก็บไว้ก็ดีนะคับ เวลาขายรถต่อราคาจะได้ไม่ตกมาก จากที่คุยกับพี่หลายคนมาหนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและของคุณtidku61

เค_คลองสาม 31-05-2008 22:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Psyche (131234 กระทู้)
ใช้ VIGO 2500 อยู่คับ ดูๆแล้วคาดว่าจะเล่น 1J รึว่า 2J ฝาดำหนะคับ

ส่วนเกียร์นั้นก็คงต้องใช้เกียร์เดิมหละคับ

แต่ยังไม่รุว่าพอมีอู่วางเครื่องแล้วจบ งานดี :? ได้แถวๆอ่อนนุช พระโขนง บางนา รามคำแหง ไหมคับ ที่สำคัญของเอาแบบหัวไม่แบะ:( นะคับ

เครื่องที่ยกออกมานั้นผมว่าเก็บไว้ก็ดีนะคับ เวลาขายรถต่อราคาจะได้ไม่ตกมาก จากที่คุยกับพี่หลายคนมาหนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบและของคุณtidku61

ถ้าถามผม ผมก็ต้องบอกว่า บุญทวี ครับ แต่ปัญหามันจะมีตามที่หลาย ๆ คนเจอมาน่ะครับ แต่ถ้าถามผมว่าวางเครื่องสวย และเรียบร้อย ผมว่าอันดับต้น ๆ น่ะครับ แต่ข้อเสียงที่มีอยู่มันมาหักลบกันได้หรือเปล่าต้องล องพิจารณาดูครับ:emo_toon03:

ณรงค์ บวรสุขตระกูล 01-06-2008 18:26

ครับเห็นด้วยกะพี่เค ที่บอกอู่บุญทวีวางเครื่องงาม

วางสวยจริงๆ ไปเจอมากะตาที่ร้านพี่เคพอดีเอารถไปกินแก๊ส เปนวีโก้วาง 1j (สวยโคตรๆ)

แต่ของเราไม่สวยเลย เอิกๆ วางร้านไหนมาก็ไม่รู้น่า

nap_ta 03-06-2008 13:00

ผมก้อวางที่บุญทวีครับ

ต้วรถเดิม วีโก้2.5e no i/c วางสวยครับ วาง1jz-vvt-i ครับ ต้นอืดเล็กน้อยแต่รอบปลายๆก้อมาดีครับ ใช้แก๊สแบบมิกซ์ ลองเทสต์มาเมื่อเสาร์อาทิตยืที่แล้ว กรุงเทพ-ป่าละอู-กรุงเทพ ก้อโอเคครับประมาณ1.50-1.60บาท/กม. แก๊สที่11.55บาท/ลิตร(ราคาที่ห้วหิน)

j.pan007 21-07-2010 19:23

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (131346 กระทู้)
ถ้าถามผม ผมก็ต้องบอกว่า บุญทวี ครับ แต่ปัญหามันจะมีตามที่หลาย ๆ คนเจอมาน่ะครับ แต่ถ้าถามผมว่าวางเครื่องสวย และเรียบร้อย ผมว่าอันดับต้น ๆ น่ะครับ แต่ข้อเสียงที่มีอยู่มันมาหักลบกันได้หรือเปล่าต้องล องพิจารณาดูครับ:emo_toon03:

ช่างหนอม (081-8264136)ก็โอครับ วางเจโบ วีวีในtfr ให้ผมที่เอาไปติดแก๊สร้านพี่เค ก็ใช้ได้ครับ

somtao 23-07-2010 17:13

เจโบ วีวีเป็นคำตอบสุดท้ายคัฟ...อิอิ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 04:42