ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ราคาติดตั้งหัวฉีด 6สูบสำหรับ Lpg (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=6379)

skye34 11-08-2007 21:11

ราคาติดตั้งหัวฉีด 6สูบสำหรับ Lpg

ราคาติดตั้งหัวฉีด 6สูบสำหรับ LPG แบบไม่รวมถัง 35000 ที่Gas In Car แพงไหมครับ
ควรอยู่ราคาที่เท่าไหร่คับ

ขอบคุณ

tunchz 14-08-2007 00:21

ผมว่าเทียบกับคุณภาพที่ได้และความสมบูรณ์ของระบบและห มดปัญหามากวนใจทีหลังก็ไม่น่าจะแพงนะครับ แถมยังทดสอบแรงม้าให้ดูกันเห็นๆ.... พี่ผมไปติดมาคัน E30 เครื่อง Sr20det สีเขียวที่เขาโฆษณาอยู่หน้าเวปนะครับ เดิมวิ่งน้ำมันกินกระฉูด 5-8 โลลิตร ติดแก๊สมาแรงม้าไม่ตกยังเหยียบได้เหมือนเดิมและวิ่งโ ลไม่เกิน 1.1 บาท... นี่พี่ผมยังดันให้ผมไปติดเลย ตอนแรกก็ว่าจะติดมิกซ์แลมด้า ตอนนี้เปลี่ยนใจเก็บตังค์ติดหัวฉีดดีกว่าเพิ่มอีกไม่ ถึง 2 หมื่น และได้ระบบที่สมบูรณ์น่าไว้ในและก็ประหยัดสุดๆ พี่ผมบอกว่าเพื่อเค้าก็เล่น Sr20det ติดมิกซ์ กินอยู่โลละ ประมาณ 1.5บาท.... เชียร์ครับ....

nakhonsawancar 14-08-2007 00:45

รถเทอร์โบ กับหัวฉีด วิ่งดีแล้วหรอครับ ตอนนี้อ่ะ

prams 14-08-2007 10:16

รถ Turbo จริง ๆๆ หัวฉีดเหมาะสมที่สุดครับแต่ต้องเลือก ยี่ห้อที่เหมาะกับรถ เช่นหม้อต้มต้องสามารถปรับแรงดันของห้อต้มได้สู้กับแ รงของ Boot ได้ เช่น ยี่ห้อ AG หรือ LOVATO ซื่งสามารถปรับ Presser ได้

skye34 15-08-2007 17:37

Thank you very much K. tunchz
มั่นใจมากขึ้นครับ

เค_คลองสาม 16-08-2007 19:46

น้องต่อ เขาติดไปหลายคันแล้วครับสำหรับ เทอร์โบติดหัวฉีดครับ ส่วนราคาก็อยู่ที่ 40k ขึ้นครับ

TrippleAAA 28-08-2007 02:35

ใครเคยติดแบบหัวฉีด เครื่อง1เจ เทอร์โบ ช่วยบอกหน่อยครับว่าวิ่งเป็นอย่าง ไร บ้าง และตกโลละกี่ บาท แล้ว ติดยี่ห้ออะไร/ราคา/ที่ไหน ช่วยตอบด้วย ครับกำลังตัดสินใจอยู่ครับ ผมใช้แบบมิกซ์ อยู่ครับ

eakonee 29-08-2007 09:57

ผมติด autronic ครับ บูสเดิมผ่านครับไม่ต่างน้ำมัน โดนไป 43500 ครับ
ใจอยากติด AG กะพี่เคมากกว่า แต่ไม่มีตังสดนี่ดิ ผมลำบากคับ
เห็นว่า AG อะไหล่หัวฉีดแยกได้แถมหม้อมีปรับแรงดันได้ด้วย
น่าจะบูสได้มากกว่าคับ

- Autronic JET 21
- Multivalve Tomasato
- ถัง 70 กว่าลิตรไงเนี่ยคับ

แล้วที่ยอมติดร้านนี้เพราะเขาพาลองรถเขาเลย
124+1J GTE เครื่องเหมือนกันแต่ฝีมือก็ไม่รู้นะ
ขอลองใช้สักพักเลยยังไม่อยากแนะนำ

แต่ที่ใครหลายๆคนบอกให้ที่ใกล้ที่เราสะดวกผมว่า
ดีครับผมเห็นผลแล้วคับ วันแรกผมขับกลับผมลอง
จนวาวล์ผมเสีย ด้วยความที่ใกล้มาก เขาเอาของใหม่
มา service เปลี่ยนให้ที่ทำงานเลยโชคดีไป

kpong 30-08-2007 10:49

คุณeakonee ติดที่ไหน ลองใช้ได้สักพักแล้วแจ้งผลให้ทราบบ้างนะครับ ตอนเดินเบาและตอนบูสมาเป็นไงบ้างครับ

eakonee 30-08-2007 13:26

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kpong (52012 กระทู้)
คุณeakonee ติดที่ไหน ลองใช้ได้สักพักแล้วแจ้งผลให้ทราบบ้างนะครับ ตอนเดินเบาและตอนบูสมาเป็นไงบ้างครับ

ก็ปรกตินะครับทั้งเดินเบาแล้วก็บูส แต่ถ้าเทียบกับน้ำมัน
ตอนบูสน้ำมันดึงยาวๆแบบทะลุ 180 ผมน่าจะไปลื่นกว่า
แต่ก็ยังไม่มีทางลองยาวๆ ทั้งสองแบบ โดยสับไปมาสักที
แล้วก็ตอนนี้ล้อสั่นด้วย(ใครมีร้านถ่วงแบบคนทำละเอีย ดๆ
หน่อยแนะนำหน่อยคับ เมื่อก่อนใช้ model7 ไม่เคยเป็นเลย )
ส่วนเรื่องร้านก็ชื่อ speedgas นะครับแถวเส้นพระราม 5

แต่ใจเย็นๆนะครับ ไม่ได้บอกให้ไปทำนะครับ ไม่ว่าจะทำที่ไหน
ก็อยากให้ลองไปดูงานเขาก่อน เพราะว่ามันก็อาจมีบางจุดไม่ตรงใจ
มีรถแบบเดียวกันลองขับเลยไหม ก็แล้วแต่ว่าคุณจะรับงานเขาได้หรือเปล่า
เคยเจอร้านนึงดีไปหมดแต่ 48000 AG อันนี้ก็กระอักไปเหมือนกัน
ผมมีหลายอย่างที่เป็นปัจจัยให้เลือกร้านนี้

ตอนนี้ยังไม่ได้จูนใช้แลมด้า ยังใช้ตัวโปรแกรมซีมูเลทเองอยู่
ผมกะใช้สักพักเอาทุนคืนก่อน ก็จะซื้อ AF Tomei หรือหรือ
สั่งวงจรกล่องที่ต่อแสดงผล PDA แบบ wideband มาจูนดู

ตอนนี้ใช้อยู่ก็พอใจดีครับ ค่าน้ำมันหายไปแน่ๆแล้วโลละ 3 บาท
ดีใจมากๆ ไม่เคยเติม 200 แล้ววิ่งได้นานและไกลขนาดนี้เลย
คิดว่าถ้ามีงานไปข้างนอกเยอะๆ 10 เดือนคงคืนทุนได้

แต่สำคัญที่สุดผมว่า ทำร้านไหนก็อยากให้มีประสบการณเรื่อง JZ
ยิ่งมากก็ยิ่งดีและแน่นอนสำหรับตัวเรา แล้วก็

คุณต้องอยู่ดูแลเองนะครับ แบบผมบางชิ้นดูเขาประกอบไม่ดี
ผมก็ให้เขาทิ้งไว้แล้วกลับมาประกอบเองที่บ้าน อย่างห้องเครื่อง
ก็หงุดหงิดๆนิดๆแต่ไม่กล้าแกะ ไว้ค่อยไปจ้างร้านดีแผ่นอลุมิเนี่ยม
ปิดอีกทีไว้มีโอกาสจะเอาห้องเครื่องมาลงให้ดูคับ

Chatupong 30-08-2007 13:33

ผมโทรไปสอบถามแล้วครับ ไม่ใช่ราคาอย่างที่ตั้งกระทู้มาสักหน่อยนี่ครับ

ราคาจริง ๆ คือ 39,900 บาท ครับ ถ้าจะเอาถัง Donut เพิ่มอีก 9000 บาท (52 L) โหดกว่าที่อื่นเยอะครับ ที่อื่นถัง Donut เพิ่มแค่ 5000 ก็ได้ถังขนาด 59 L ใช้เวลาในการติดตั้ง 2 วันครับ

นี่คือข้อมูลที่ได้รับจากเบอร์ 081 6552655 ครับผม

nakhonsawancar 30-08-2007 17:16

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (48409 กระทู้)
น้องต่อ เขาติดไปหลายคันแล้วครับสำหรับ เทอร์โบติดหัวฉีดครับ ส่วนราคาก็อยู่ที่ 40k ขึ้นครับ

มันวิ่งแตกต่างจากแลมด้ากับมิ๊กเยอะไหมครับ
ประหยัดกว่าแรงกว่าไหมครับ
อยากรู้อ่ะครับ พี่

เค_คลองสาม 31-08-2007 07:45

น้องต่อครับ วิ่งดีกว่าครับ แถมประหยัดกว่าด้วย

nakhonsawancar 31-08-2007 12:34

อยากติดซะแล้วพี่เค
ค่าตัวเท่าไรอ่ะครับ หกสูบเทอร์โบอ่ะครับ

เค_คลองสาม 03-09-2007 06:43

ตอนนี้ค่าตัวอยู่ที่ 39000 ถัง 76 ลิตรมัลติวาล์วของโทมาฯ ถังของลินแก๊ส (ชื่นสิริ) หัวฉีด ag

sup-2515 04-09-2007 07:46

คุณeakonee รอฟังผลอยู่นะครับ น้องผมแนะนำร้านเดียวกันเลย
ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

HS9KRM 04-09-2007 09:03

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (53101 กระทู้)
ตอนนี้ค่าตัวอยู่ที่ 39000 ถัง 76 ลิตรมัลติวาล์วของโทมาฯ ถังของลินแก๊ส (ชื่นสิริ) หัวฉีด ag

ถ้ามีถัง อยู่แล้วหละครับ เพิ่มอีกเท่าไร ตอนนี้ใช้แบบฟิกมิก ครับคุณเค ราคาคร่าวๆอ่ะ ครับ:emo_toon05:

TrippleAAA 05-09-2007 00:09

อยากทราบด้วย ครับ และ แต่ละยี่ห้อ ดี-ด้อย-ถูก-แพง อยางไรครับ ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมาก

เค_คลองสาม 05-09-2007 07:23

ราคาคร่าว ๆ ประมาณ 30k ต้น ๆ ครับ ส่วนเครื่องแตกต่าง ถ้าเป็นเครื่องเทอร์โบใช้ ag ครับ เพราะ ag ที่หม้อลดแรงดันหรือหม้อต้ม สามารถปรับให้มีแรงดันสูงเพื่อให้มันชนะแรงดันของเทอ ร์โบครับ ส่วนถ้าเป็นเครื่องge ก็สามารถใช้ได้หลายยี่ห้อครับ แต่ทางผมใช้ ag เหมือนกันครับ ที่เลือกag เพราะอนาคตถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่องเทอร์โบ มันก็ยังใช้ได้อยู่ครับ แค่ให้มันมีสูบเท่ากันครับ และข้อแตกต่างบ้างยี่ห้อ ไม่มีหม้อลดแรงดันใช้หัวฉีดเป็นตัวลดแรงด้นครับ หัวฉีดมันทำงานหนักครับ และรั่วบ่อย ๆ ครับ ส่วนag มันมีหม้อลดแรงดัน มันลดแรงดันของแก๊สให้เหลือน้อย ๆ เพื่อปล่อยให้หัวฉีดได้ปล่อยให้เครื่องยนต์ต่อไปครับ ถ้าหัวฉีดรั่วมันก็เปลี่ยนแยกหัวได้และราคาถูกกว่าบ้ างยี่ห้อครับ

eakonee 06-09-2007 10:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sup-2515 (53457 กระทู้)
คุณeakonee รอฟังผลอยู่นะครับ น้องผมแนะนำร้านเดียวกันเลย
ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

เอาแบบยาวๆเลยอะกันครับ ไว้เป็นข้อมูลนะ

ตอนนี้จับปริมาณการกินที่วัดอยู่ที่ 1.6-1.7 นะครับ
ใช้มา มีเปลี่ยนหัวติ๊กไป 1 ครัง แล้วเมื่อวาน เจอมาล่า
สุดทางร้านใส่ฟิวขนาด 10 แอมป์มาให้ครับ ขับอยู่เป็น
อาทิตย์แล้วเพิ่งมาขาด พอใส่ 10 แอมป์เข้าไปใหม่ก็ขาด
อีกพอใส่ 20 มันไม่ขาดก็เลยคิดว่าไม่มีการช๊อต ก็เลยลอง
ลดเหลือ 15 ดูก็ผ่าน ก็ใช้ไปเลยยกเว้นจะขาดอีก(ร้านเขาว่างั้นอะ)
แล้วก็โชคดีที่ผมตพกฟิวไว้ในรถเยอะ พกๆกันบ้างก็ดีนะคับ

แล้วไอ้หัวที่เปลี่ยนผมชักเข้าใจแล้วทำไมมันเสีย มันโยกขึ้น
โยกลงได้ ผมว่า Autronic น่าจะแป็นแบบนี้หมด เวลาทิ้งโค้งแล้ว
กระแทกแรงๆ เครื่องเคยวูบ รถผมโช๊กแข็งยังกะกระดาน กระแทก
ไปไม่เหลืออะคับ ตอนนี้ก็เลยเอาแผนกันความร้านที่เป็นนิ่มๆด้านนึง
ตัดรองเอาไว้ให้แน่+กันกระแทกให้มัน

ส่วนอาการรถอื่นๆก็ปรติดีครับ ได้ลองดึงยาวๆแล้วมันหนึดกว่า
น้ำมันนิดแต่ก็ถือว่าผ่าน รถผมตัดที่ 180 ผมลองบนเส้นพระบรม
ลากไปยันที่ 180 2-3 รอบ ก็ยังเหลือไปได้อีกพอสมควร
แค่นี้ก็พอแล้ว กลัว ลมพัดทีรถโยกเลย แล้วยกคันเร่งกระชาก
ก็ไม่มีอาการใดๆคับ

สำหรับรอบต้นๆบางทีรู้สึกว่าแก๊สไปดีกว่า แล้วแต่อากาศ
ตอนนี้ที่ยังมึนๆอยู่ ก็น่าจะเป็นเรื่อง silencer ท่อไอเสียครับ
ใส่ไม่ได้เลยรถวิ่งไม่ออกมากๆ หูผมจะแตกอยู่แล้ว

ใจผม Autronic มันใช้สายต้มซึ่งผมว่าไม่น่าจะ work
เท่าเหมือนต้มของ AG ที่ปรับแรงดันได้ ทำให้น่าจะดันบูสได้
แล้วก็ยังติดใจเรื่องชุดซ่อมของหัวฉีดของ AG นะ มันถูกดี
ตัวโปรแกรม Autronic ผมได้มาด้วย แต่ยังไม่ได้ซื้อสายเลย
ไม่ว่างเล่นเลยด้วย AF ก็ยังไม่มีตังซื้อ

แล้วก็ร้านนี้เคยติดเจก็จริง แต่ผมว่าเขาไม่ได้ทำแบบพวกแรงๆมา
ได้ทำแต่เดิมๆ อาจจะไม่ค่อยถนัดถ้าเจอแบบพวกขยับ step แบบเราๆ

แต่ดีใจที่สุดที่ติดแก๊สครั้งนี้ก็คือ ไม่เคยเติมน้ำมัน 300 บาท
แล้ววิ่งได้ 180 โลเลย

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 01:37