ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   รบกวนขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=71695)

Menn 23-06-2013 16:55

รบกวนขอสอบถามพี่ๆหน่อยครับ

คือพอดีพึ่งซื้อรถมือ2เครื่อง2j gte มาไม่รู้ว่าจะกินน้ำมันมากขนาดนี้ เติม500วิ่งได้ปะมาณ50-60กิโลเอง
ผมจึงอยากเอารถไปติดแก๊สเพราะสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวแล้ว อะครับ

เครื่อง2j gte ติดหัวฉีดเห็นเค้าบอกกินกิโลละ2บาท อยากทราบว่าจะจูนไห้กินน้อยกว่านี้ได้ปะครับ ถ้าได้ช่วยแนะนำร้านไปติดให้ผมหน่อยครับ ผมอยู่สุขุมวิท71ครับ

ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะขายเทริน เครื่อง2j gte ไปลง1j ge ธรรมดา หรือจะติดแก๊สดี พี่ๆว่าทางไหนน่าจะคุ้มกว่าอยากขับแบบประหยัดๆอะครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ.
welcome

yoyo! 25-06-2013 13:56

ได้เครื่อง 2 j แล้วผมว่าเอาไปติดแก๊สน่าจะคุ้มกว่านะครับไม่ต้องยกเ ข้ายกออก ถ้าเครื่องสมบูรณ์แล้วเดี๋ยวนี้เครื่อง 2 J สวยๆยิ่งหายากอยู่ครับ:smile:

Menn 25-06-2013 18:36

ผมก็ลังเลมาทางติดแก๊สอะครับแต่กลัวปัญหาบานปลายอีกอ ย่างขับแต่ในเมืองด้วย
ขอบคุณที่ชี้แนวทางคับ :)

borancar 25-06-2013 20:02

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Menn (871602 กระทู้)
ผมก็ลังเลมาทางติดแก๊สอะครับแต่กลัวปัญหาบานปลายอีกอ ย่างขับแต่ในเมืองด้วย
ขอบคุณที่ชี้แนวทางคับ :)

อย่ากลัวในสิ่งที่ยังไม่แน่ใจว่าเกิดขึ้น แต่ที่ชัวส์คือประหยัดตังค์ค่าเชื้อเพลิงได้แน่นอน :redface:

BirdyReds 26-06-2013 15:25

[color="Yellow"]เพื่อนๆในนี้ดมแก๊สกันเป็นว่าเล่นครับ ประหยัดแถมได้แรง.. ยังไงก็ประหยัดกว่าใช้น้ำมันโขอยู่ครับ :)

เค_คลองสาม 27-06-2013 08:00

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Menn (871266 กระทู้)
คือพอดีพึ่งซื้อรถมือ2เครื่อง2j gte มาไม่รู้ว่าจะกินน้ำมันมากขนาดนี้ เติม500วิ่งได้ปะมาณ50-60กิโลเอง
ผมจึงอยากเอารถไปติดแก๊สเพราะสู้ค่าน้ำมันไม่ไหวแล้ว อะครับ

เครื่อง2j gte ติดหัวฉีดเห็นเค้าบอกกินกิโลละ2บาท อยากทราบว่าจะจูนไห้กินน้อยกว่านี้ได้ปะครับ ถ้าได้ช่วยแนะนำร้านไปติดให้ผมหน่อยครับ ผมอยู่สุขุมวิท71ครับ

ตอนนี้ลังเลอยู่ว่าจะขายเทริน เครื่อง2j gte ไปลง1j ge ธรรมดา หรือจะติดแก๊สดี พี่ๆว่าทางไหนน่าจะคุ้มกว่าอยากขับแบบประหยัดๆอะครับ พี่ๆช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ.
welcome

การตัดสืนใจจะเปลี่ยนเครื่อง ไม่ใช่คำตอบที่ดีครับ อาจจะประหยัดลง แต่ได้ไม่คุ้มเสียครับ กำลังเครื่องหายไป อืด ลองไปคบกับlpgครับ ไม่ต้องลองครับ ทำเลยครับ แล้วจะบอกว่ารู้อย่างนี้ติดไปนานแล้ว:emo_toon01:

Menn 27-06-2013 21:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (871885 กระทู้)
การตัดสืนใจจะเปลี่ยนเครื่อง ไม่ใช่คำตอบที่ดีครับ อาจจะประหยัดลง แต่ได้ไม่คุ้มเสียครับ กำลังเครื่องหายไป อืด ลองไปคบกับlpgครับ ไม่ต้องลองครับ ทำเลยครับ แล้วจะบอกว่ารู้อย่างนี้ติดไปนานแล้ว:emo_toon01:

ขอบคุณที่แนะนำครับ.
ผมอ่านกะทู้พี่มาหลายกะทู้แล้วร้านพี่รับติดแก๊สด้วย ใช่ปะครับ

ผมอยากทราบราคาติดที่จบเลยอะครับว่าเท่าไหร่หัวฉีดยี ่ห้ออะไร เพื่อการตัดสินใจอะครับ ถึงจะไกลไปหน่อยก็เถอะครับ:emo_toon19:
แล้วอีกอย่างครับ ผมอยากทราบว่าจะปรับจูนให้วิ่งได้ถูกสุดกิโลละกี่บาท อะครับคือผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับผม.

เค_คลองสาม 28-06-2013 14:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Menn (871979 กระทู้)
ขอบคุณที่แนะนำครับ.
ผมอ่านกะทู้พี่มาหลายกะทู้แล้วร้านพี่รับติดแก๊สด้วย ใช่ปะครับ

ผมอยากทราบราคาติดที่จบเลยอะครับว่าเท่าไหร่หัวฉีดยี ่ห้ออะไร เพื่อการตัดสินใจอะครับ ถึงจะไกลไปหน่อยก็เถอะครับ:emo_toon19:
แล้วอีกอย่างครับ ผมอยากทราบว่าจะปรับจูนให้วิ่งได้ถูกสุดกิโลละกี่บาท อะครับคือผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ

ตอบเป็นตัวเลขให้100% ไม่ได้ครับ เพราะการบริโภคแก๊สของแต่ละคันไม่เหมือนกันครับ ขึ้นอยู่หลายปัจจัย เช่น คนขับ เฟืองท้าย ยาง ล้อ นิสัยการขับ แต่โดยปรกติจะอยู่ที่ 2+ และทางร้านผมใช้แก๊สยี่ห้อ AG ครับ :)

yoyo! 28-06-2013 20:13

ขอบคุณอีกครั้งครับผม.[/quote]

ถ้าพี่อยู่กรุงเทพฯผมว่าไม่ไกลหรอกครับ ผมมาไกลกว่าพี่เยอะเลย:emo_toon08:

Menn 29-06-2013 18:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (872082 กระทู้)
ตอบเป็นตัวเลขให้100% ไม่ได้ครับ เพราะการบริโภคแก๊สของแต่ละคันไม่เหมือนกันครับ ขึ้นอยู่หลายปัจจัย เช่น คนขับ เฟืองท้าย ยาง ล้อ นิสัยการขับ แต่โดยปรกติจะอยู่ที่ 2+ และทางร้านผมใช้แก๊สยี่ห้อ Ag ครับ :)

ครับผมเดี๋ยวขอเก็บตังอีกสักหน่อยครับจะไปติดร้านพี่ แน่นอนครับ.

เค_คลองสาม 07-07-2013 07:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoyo! (872116 กระทู้)

ถ้าพี่อยู่กรุงเทพฯผมว่าไม่ไกลหรอกครับ ผมมาไกลกว่าพี่เยอะเลย:emo_toon08:[/quote]

ของคุณไม่ไกลครับ แค่ไม่ถึงสักที:o

แค่ เลย เอง

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 00:07