ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   ใครอยู่โคราชบ้างครับขอคำปรึกษาหน่อย (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=66040)

akenarin 28-05-2012 21:28

ใครอยู่โคราชบ้างครับขอคำปรึกษาหน่อย

-nissan navara 4 ประตูครับ วาง 2่j vvti ติดแก๊ซ versus มันทำให้ผมไม่ได้เรื่อง อยากแก้งานครับ มีอู่ที่ไหนรับแก้บ้าง
อย่างแรก รถตัดเป็นแก๊ซ ผม สังเกตุดูวิ่งทางไกลๆๆ น้ำมัน มันลดตามไปด้วย แสดงว่า มันไม่ใช่แก๊ซ 100%
อย่างที่สอง อู่มันบอกว่า (ที่ปักธงชัย) มันเอารถผมไปให้ อ. ชื่อดังแห่ง มทส. ทำมันบอกว่าเป้ฯช่างมือหนึ่งเรื่อง ระบบไฟ มือหนึ่ง ต่อ โอเวอร์ไดร์ สลับกัน งง ครับ มือหนึ่ง จริงๆๆ
อย่างที่ สาม ผมอยากเปลี่ยนถังแก๊ซ จาก 75L เป็นโดนัท เพราะผมเสียดายพื้นที่บรรทุก

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่ามีอู่ไหน รับแก้ให้บ้าง ถ้าได้ราคาด้วยก็จะดีมากๆๆครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เค_คลองสาม 29-05-2012 07:18

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akenarin (795990 กระทู้)
-nissan navara 4 ประตูครับ วาง 2่j vvti ติดแก๊ซ versus มันทำให้ผมไม่ได้เรื่อง อยากแก้งานครับ มีอู่ที่ไหนรับแก้บ้าง
อย่างแรก รถตัดเป็นแก๊ซ ผม สังเกตุดูวิ่งทางไกลๆๆ น้ำมัน มันลดตามไปด้วย แสดงว่า มันไม่ใช่แก๊ซ 100%
อย่างที่สอง อู่มันบอกว่า (ที่ปักธงชัย) มันเอารถผมไปให้ อ. ชื่อดังแห่ง มทส. ทำมันบอกว่าเป้ฯช่างมือหนึ่งเรื่อง ระบบไฟ มือหนึ่ง ต่อ โอเวอร์ไดร์ สลับกัน งง ครับ มือหนึ่ง จริงๆๆ
อย่างที่ สาม ผมอยากเปลี่ยนถังแก๊ซ จาก 75L เป็นโดนัท เพราะผมเสียดายพื้นที่บรรทุก

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่ามีอู่ไหน รับแก้ให้บ้าง ถ้าได้ราคาด้วยก็จะดีมากๆๆครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

มือหนึ่งดีครับ แต่ถ้าเป็นมือเดียวนี่ซิแหย่:emo_toon24:
โทรหาคุณหนุ่มโคราชครับ อยู่แถวจอหอ เบอร์ 0872525400 ครับ ไม่ได้เป็นอาจารย์ ไม่ได้มือหนึ่ง แต่ทำแล้วสบายใจที่สุดครับ:emo_toon08:

civil van 05-06-2012 11:51

ไปร่านพี่หนุ่มเลยเด้อ 4แยกประโดก แยกปีกาซัสนั่นแหละเลี่ยวเข่าไปทางประโดก เลยร่านขนมจีนไปอี๊ก ตรงไปอย่างเดียว เลยบ้านราชธานีไป ไกล้ๆมันจะมีเขียนบ่อต๊ปปลานี่แหละแล่วเลี่ยวขวาเข้า ไปผ่านก็รู๋ว่าเป็นอู่นี่แหละ (ขากล๊บพาพี่หนุ่มแกขีฃึ่นไปชั่นสิ๊บสองโรงแรมปีกาซั สดาเด้อ)

somtao 05-06-2012 14:29

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civil van (797933 กระทู้)
ไปร่านพี่หนุ่มเลยเด้อ 4แยกประโดก แยกปีกาซัสนั่นแหละเลี่ยวเข่าไปทางประโดก เลยร่านขนมจีนไปอี๊ก ตรงไปอย่างเดียว เลยบ้านราชธานีไป ไกล้ๆมันจะมีเขียนบ่อต๊ปปลานี่แหละแล่วเลี่ยวขวาเข้า ไปผ่านก็รู๋ว่าเป็นอู่นี่แหละ (ขากล๊บพาพี่หนุ่มแกขีฃึ่นไปชั่นสิ๊บสองโรงแรมปีกาซั สดาเด้อ)

ไปดาๆ...:emo_toon11: :emo_toon11:

mekabizs 13-06-2012 03:30

:emo_toon10: ผม 1jz gte เติม 300 ขับได้ 100 ก่าโลได้มั้ง เดินเบาก็จะดับ ต้องไปหาพี่หนุ่มตามที่แนะนำซะแล้ว ขอบคุณพี่ๆ มากครับ:emo_toon07:

Jz-vonn 13-06-2012 09:59

ช่างหนุ่มอัธยาศรัยดีมากๆครับขนาดผมไม่เคยเป็นลูกค้า แกเลย แถมไปวางเครื่องจากที่ื่อื่นมาด้วย

แกยังอุตส่าสละเวลามาดูให้ แนะนำวิธีแก้ให้เสร็จสรรพ ทั้งๆที่งานที่อู่อย่างเยอะ(ถึงขั้นจองคิว) :emo_toon07:

runi 14-06-2012 23:00

ร้าน ยายเปี่ยม ดีกว่าไหม ครับ น้า ถูกดีด้วย (แซวเล่น นะ ครับ)

au2oha 25-09-2012 15:44

แนะนำอย่างยิ่งครับ ผมอยู่กรุงเทพยังไปทำกับพี่หนุ่มเลย อย่าเรียกว่าเก่งเลยครับ เรียกเทพไปเลยดีกว่า

:redface: :redface: :redface:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 08:52