ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   วางมาแล้วครับ (ราคาวาง 1jz-gte vvti กับ 2jz-gte เท่ากัน จะวางอันไหนดี) (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=5013)

chan 24-06-2007 12:56

วางมาแล้วครับ (ราคาวาง 1jz-gte vvti กับ 2jz-gte เท่ากัน จะวางอันไหนดี)

สืบเนื่องมาจากกระทู้ http://clubjz.net/showthread.php?t=4085

ผมได้ไปวางมาแล้วครับ

sanjz 24-06-2007 13:03

จบที่เท่าไหร่ครับ

chan 24-06-2007 13:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sanjz
จบที่เท่าไหร่ครับ

ที่ร้านจบที่ 65,000 ครับ แต่ผมไปทำอไรเพิ่มอีกอ่ะครับ งบเลยบานไปอีกห้าพัน เป็น 70,000 บาทครับ (เป็นเพราะกิเลสแท้ๆเลยนิ)

jzfanclub 24-06-2007 14:03

กินน้ำมันมากป่าว

volvoman 24-06-2007 14:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chan
ที่ร้านจบที่ 65,000 ครับ แต่ผมไปทำอไรเพิ่มอีกอ่ะครับ งบเลยบานไปอีกห้าพัน เป็น 70,000 บาทครับ (เป็นเพราะกิเลสแท้ๆเลยนิ)

เต็ม100 ให้กี่คะแนนครับ เช็ค code ได้เปล่า:)

najake@lampang 24-06-2007 17:10

65000 ถือว่าไม่แพงเลยครับ
ถ้าครบทุกอย่าง ทั้งแอร์ท่อ และระบบอย่างอื่นครับ
เพราะลำพังเครื่องตอนนี้ก้อต้องมี ห้าหมื่นแล้วครับ

ผมว่าถ้างานจบ งบนี้จะเป็น เครื่องสองเจโบที่ถูกที่สุด
เท่าที่ผมเคยเห็นตลอด ห้าปี ของ เวปบอร์ดนี้แล้วครับ

ยกเว้นถ้าเป็นเครื่องยกลงก้อต้องคุยกันอีกเคส
การอัพเกรดเพิ่มเติมจากงานที่เห็น ถ้าอย่างอื่นโอเค
ก้อคงมีแค่ ท่อไอดี สวย ๆ กับอินเตอร์ สวย ๆ และชุดกรองอากาศ กะท่อ สวยๆก้อพอแล้วครับ

อย่างอื่น สมบูรณครับ
ขอให้มีความสุขกับการแซ๊ดดดดดดดด ครับผม

ขับระวังด้วยนะครับ
เรียนรู้กับรถกับเครื่องให้มาก
เพราะฟิลลิ่งมันเปลี่ยนไปเยอะครับ จากเครื่อง RB20DE ตัวเดิม

ยินดีด้วยครับ สวยเนียนครับ

Dittapong 24-06-2007 18:27

ยินดีด้วยครับ
อย่างที่คุณน้าว่าเลยครับ เรียนรู้มันก่อน
และสังเกตุ ระบบ เตือน เช่น ความร้อน วัดรอบ วัดความเร็ว ไฟเช็คเอนจิ้น
ระบบ ขับเคลื่อน เกียร์ เพลา เป็นต้น
2 เจโบ ราคา นี้ไม่แพงจริงๆ

option 24-06-2007 19:20

แรกๆก็ค่อยขับก่อนนะครับดูว่านิสัยมันเป็นไง จับจุดของเครื่องมันให้ได้พอหลังจากนั่นก็เต็มที่ครั บแต่ก็ต้องอยู่บนพื้นฐานของความปลอดภัยด้วยนะครับ มีรถแรงกำลังจะออกสู่ท้องถนนอีกคันแล้วสิครับ

PuDDing 24-06-2007 19:47

วางที่ไหนครับ อู่เค้าหาเครื่องให้เราแบบ เราไม่ต้องทำอะไรเลยหรอ

สวยดีครับๆๆ

gotlaw 24-06-2007 20:11

ราคาแบบสุดยอดเลยครับ ถูกมากๆ

chan 24-06-2007 21:46

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ volvoman
เต็ม100 ให้กี่คะแนนครับ เช็ค code ได้เปล่า:)

การที่จะให้คะแนนมันคงยากอยู่น่ะครับ เพราะผมใหม่มาก สำหรับการวางเครื่อง ถ้าให้ตามความรู้สึกของตัวเอง ในด้านการับผิดชอบเอาใจใส่ในการทำงาน การดูแลลูกค้า (สั่งได้ เช่น การเอาแบตเตอรี่ไว้ด้านหน้ารถ กับกรองอากาศแบบที่ไม่ใช่กรองเปรือย สองอันนี้ ผบ.ทบ. สั่งว่าถ้าทำไม่ได้ ก็ใช้เครื่องเดิมต่อไป ..ฮ่วย!) ตลอดจนการดูแลหลังการขายในการแก้ไขงานเล็กๆ น้อยๆ ในบางจุดครับ เอาเป็นว่าทั้งหมด 100 ผมให้ 90 ครับ อีก 10 เอาไว้ก่อนครับ ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ครับ

เถ้าแก่ที่ร้านเป็นคนจริงจัง พูดค่อนข้างดุครับ แต่ใจดี เอาใจใส่รับผิดชอบงานดีมาก ไม่เหมือนกับบางอู่ครับที่เราพูดอะไรเขารู้ทุกเรื่อง เลยแม้กระทั่งงานของเราเอง พูดดีแต่ผลงานห่วย ชอบติผลงานของคนอื่น (อันนี้ผมเจอมาแล้ว)

chan 24-06-2007 21:55

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang
ถ้าครบทุกอย่าง ทั้งแอร์ท่อ และระบบอย่างอื่นครับ
เพราะลำพังเครื่องตอนนี้ก้อต้องมี ห้าหมื่นแล้วครับ

ผมว่าถ้างานจบ งบนี้จะเป็น เครื่องสองเจโบที่ถูกที่สุด
เท่าที่ผมเคยเห็นตลอด ห้าปี ของ เวปบอร์ดนี้แล้วครับ

ราคานี้ได้ เครื่องยนต์, หม้อน้ำ เจ, พัดลมหม้อน้ำไฮดรอลิก, ปั้มติ๊ก 26+ กล่อง slow pump 2j, เกียร์ออโต้, กล่อง+สายไฟ, กรองอากาศ, ยางแท่นเครื่อง-แท่นเกียร์เจ, อินเตอร์เดิม, ท่ออินเตอร์ฯ เหล็ก, ท่อยางต่างๆ, ค่าวาง+วายริ่งสายไฟ, หม้อลมเบรกชั้นครึ่ง, น้ำมันเครื่อง-เกียร์-กรอง, ตัดต่อระบบแอร์, สับแคร้งนำมันเครื่องด้วยครับ ราคานี้ผมก็ว่าถูกมากน่ะ 70,000 บาท

volvoman 24-06-2007 21:57

วางที่ไหนครับ

ton w123 24-06-2007 22:12

อ้างถึง:

ราคานี้ได้ เครื่องยนต์, หม้อน้ำ เจ, พัดลมหม้อน้ำไฮดรอลิก, ปั้มติ๊ก 26+ กล่อง slow pump 2j, เกียร์ออโต้, กล่อง+สายไฟ, กรองอากาศ, ยางแท่นเครื่อง-แท่นเกียร์เจ, อินเตอร์เดิม, ท่ออินเตอร์ฯ เหล็ก, ท่อยางต่างๆ, ค่าวาง+วายริ่งสายไฟ, หม้อลมเบรกชั้นครึ่ง, น้ำมันเครื่อง-เกียร์-กรอง, ตัดต่อระบบแอร์ครับ ราคานี้ผมก็ว่าถูกมากน่ะ 70,000 บาท

ทำร้านไหนเหรอคับ
แถวไหน คับ

ถูกมากๆๆคับ เห็นของแล้ว คุ้มๆๆจริงๆๆนะคับ

chan 24-06-2007 22:33

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PuDDing
วางที่ไหนครับ อู่เค้าหาเครื่องให้เราแบบ เราไม่ต้องทำอะไรเลยหรอ

สวยดีครับๆๆ

วางในเชียงกงรังสิต one stop service ครับ เพราะร้านเขานำเข้าเครื่อง พี่ BJ รู้จักดีครับ แต่ที่แน่ๆเขารับประกันดีครับ เขาเช็คเครื่องให้ดีก่อนส่งให้ลูกค้าครับเขาบอกว่าพั งก็ให้พังที่นี่จะได้เปลี่ยนตัวใหม่ให้ดีกว่าไปพังที ่ลูกค้าครับเพราะเขาน่าจะห่วงชื่อเสียงของเขาน่ะครับ ส่วนเบอร์โทรก็มีตามลิ้งนี้ครับ

http://clubjz.net/showthread.php?t=1665

เป็นร้านใหญ่สุดในเชียงกงรังสิตครับ

ปล. ค่าวางจบ ของ 1JZ-GTE vvti a/t ใน a31 เท่ากันเปรี๊ยบ

chan 24-06-2007 23:00

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang

ยกเว้นถ้าเป็นเครื่องยกลงก้อต้องคุยกันอีกเคส
การอัพเกรดเพิ่มเติมจากงานที่เห็น ถ้าอย่างอื่นโอเค
ก้อคงมีแค่ ท่อไอดี สวย ๆ กับอินเตอร์ สวย ๆ และชุดกรองอากาศ กะท่อ สวยๆก้อพอแล้วครับ

อย่างอื่น สมบูรณครับ
ขอให้มีความสุขกับการแซ๊ดดดดดดดด ครับผม

ขับระวังด้วยนะครับ
เรียนรู้กับรถกับเครื่องให้มาก
เพราะฟิลลิ่งมันเปลี่ยนไปเยอะครับ จากเครื่อง RB20DE ตัวเดิม

ยินดีด้วยครับ สวยเนียนครับ

น้าเจคครับผมผ่านลำปางบ่อยน่ะครับ บ้านผมอยู่แม่สายได้เจ้าคันนี้หล่ะครับขึ้นลงบ่อยๆ ถ้าปัญหาอะไรกับเครื่องก็ต้องขอรบกวนคำปรึกษาน้าด้วย น่ะครับ เมื่อก่อน rb20de เติมแก็ส ไปพันกลับพัน สองเจโบนี่ไม่รู้ต้องหมดเท่าไรนา แต่ผมว่าที่แน่ๆ เครื่องตัวนี้ผม happy มากครับ ประหยัดกว่าเครื่องเก่าอีกน่ะครับ (ยังไม่ได้วัดอย่างจริงจัง เด๋ววันศุกร์ 29 นี้ก่อนครับจะไปเมืองกาญแล้วจะลองวัดครับ) เครื่องเก่าประมาณ 6-7 กม./ลิตร (แก็สก็ประมาณ1.2 บาม/กม.หรือประมาณ 7.86 กม/ลิตร ครับ)

noom@korat 25-06-2007 08:56

อ้างถึง:

ราคานี้ได้ เครื่องยนต์, หม้อน้ำ เจ, พัดลมหม้อน้ำไฮดรอลิก, ปั้มติ๊ก 26+ กล่อง slow pump 2j, เกียร์ออโต้, กล่อง+สายไฟ, กรองอากาศ, ยางแท่นเครื่อง-แท่นเกียร์เจ, อินเตอร์เดิม, ท่ออินเตอร์ฯ เหล็ก, ท่อยางต่างๆ, ค่าวาง+วายริ่งสายไฟ, หม้อลมเบรกชั้นครึ่ง, น้ำมันเครื่อง-เกียร์-กรอง, ตัดต่อระบบแอร์ครับ ราคานี้ผมก็ว่าถูกมากน่ะ 70,000 บาท

เอ...หม้อน้ำเจด้วยเหรอครับ... จากรูปเป็นหม้อน้ำเดิม cef นะครับ แต่แปลงท่อทางน้ำเข้าใหม่นะ.. เพราะของเจฝาบน-ล่างเป็นไฟเบอร์นะครับ....

Mr.Bjz 25-06-2007 09:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noom@korat
เอ...หม้อน้ำเจด้วยเหรอครับ... จากรูปเป็นหม้อน้ำเดิม cef นะครับ แต่แปลงท่อทางน้ำเข้าใหม่นะ.. เพราะของเจฝาบน-ล่างเป็นไฟเบอร์นะครับ....

ของ CEF แท้ๆท่อน้ำออกที่ฝาบนตามในภาพจะอยู่ทางด้านซ้ายครับ
ส่วนที่เห็นในรูปเป็นของ Toyota แน่นอนครับ แต่จะใช่ของ J หรือปล่าวนั้นไม่ฟันธงครับ

Godzela 25-06-2007 09:22

ราคาไม่แพงเลย สำหรับงบประมาณ 65000 กับของที่ได้ ถ้าวางเครื่อง + วายริ่งสายไฟจบ เครื่องไม่มีปัญหา อย่าลืมเรื่อง เบรค ยาง และช่วงล่าง ด้วยนะครับ ถ้าจะให้สมบูรณ์กว่านี้ หาหน้าปัทม์เครื่องเจ และวายริ่งเข้าหน้าปัทม์ด้วย จะสมบูรณ์มากขึ้นครับ

ขอให้มีความสุขในการใช้เครื่อง JZ ครับ

noom@korat 25-06-2007 10:17

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.Bj
ของ CEF แท้ๆท่อน้ำออกที่ฝาบนตามในภาพจะอยู่ทางด้านซ้ายครับ
ส่วนที่เห็นในรูปเป็นของ Toyota แน่นอนครับ แต่จะใช่ของ J หรือปล่าวนั้นไม่ฟันธงครับ

ถ้าของโตโยต้าก็.. AE ซิครับ แถวเดียวด้วย..

แต่ผมก็ยังมองว่าเป็นของเดิม Cef ตัว 12V แปลงท่อทางเข้าใหม่นะ...

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 18:58