ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   เบื่อสวิตช์แก๊สออโต้ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=33896)

MARLEY JZ 07-05-2009 10:47

เบื่อสวิตช์แก๊สออโต้

มฃอยากเปลี่ยนเป็นสวิตช์ปรับเองคับ

ตอนนี้ต้องใช้น้ำมันจนสองพันรอบก่อนแล้วมันจะเปลี่ยน เป็นแก๊สให้

อยากได้แบบปรับเองอ่ะคับ

เผื่อระบบน้ำมันมีปัญหาจะได้สต๊าดด้วยแก๊สเองได้

ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ

ปล ผมอยู่แถวเพชรเกษม บางแคคับ

kene 07-05-2009 11:23

เอ..ผมว่าปกติสวิทต์มันก็มีมาทั้งปรับเองและออโต้ไม่ ใช่หรอคับ อย่างของผม ถ้าอยู่ตรงการจะเป็นออโต ถ้ากดขึ้นจะเป็นแก๊ส ถ้าปรับลงด่านล่างจะเป็นน้ำมัน เอางี้ไหมคับ ลองปรับวิธีขับดูไหม หลังจากวอมเครื่องสักพักแล้วก็เร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส เลย จะโดยการวิ่งหรือจอดอยู่กับที่ก็ได้คับ แต่ส่วนตัวผมใช้วิธีสตาร์ทตอนเช้า-เย็น จะสับให้เป็นน้ำมัน(ถ้าให้เป็นออโตมันจะตัดเป็นแก๊สเ พราะรอบเครื่องขึ้นเกือบสองพันรอบ) หลังจากวอมเครื่องแล้วก็ปรับเป็นออโต วิ่งไปสักพักก็กดคันเร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส ลองดูคับ

MARLEY JZ 07-05-2009 11:44

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kene (314781 กระทู้)
เอ..ผมว่าปกติสวิทต์มันก็มีมาทั้งปรับเองและออโต้ไม่ ใช่หรอคับ อย่างของผม ถ้าอยู่ตรงการจะเป็นออโต ถ้ากดขึ้นจะเป็นแก๊ส ถ้าปรับลงด่านล่างจะเป็นน้ำมัน เอางี้ไหมคับ ลองปรับวิธีขับดูไหม หลังจากวอมเครื่องสักพักแล้วก็เร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส เลย จะโดยการวิ่งหรือจอดอยู่กับที่ก็ได้คับ แต่ส่วนตัวผมใช้วิธีสตาร์ทตอนเช้า-เย็น จะสับให้เป็นน้ำมัน(ถ้าให้เป็นออโตมันจะตัดเป็นแก๊สเ พราะรอบเครื่องขึ้นเกือบสองพันรอบ) หลังจากวอมเครื่องแล้วก็ปรับเป็นออโต วิ่งไปสักพักก็กดคันเร่งให้มันตัดเป็นแก๊ส ลองดูคับ

ของผมเป็นออโต้เลยอ่ะคับ อยากสต๊าดแก๊สอ่ะคับ

เผื่อน้ำมันหมด จะได้กลับบ้านได้

pattapong 07-05-2009 11:57

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ marley Jz (314799 กระทู้)
ของผมเป็นออโต้เลยอ่ะคับ อยากสต๊าดแก๊สอ่ะคับ

เผื่อน้ำมันหมด จะได้กลับบ้านได้

...........................สวิตออโต้เราก็กด ไปที่ปุ่ม แก็สได้เลยครับบ มันจะตัดไปสตาสแก็สเองนะครับ

MARLEY JZ 07-05-2009 13:53

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pattapong (314807 กระทู้)
...........................สวิตออโต้เราก็กด ไปที่ปุ่ม แก็สได้เลยครับบ มันจะตัดไปสตาสแก็สเองนะครับ

ของผม สวิตช์ กดปล่อยอ่ะคับ

กด คือใช้น้ำมันตลอดเวลา

ปล่อย คือใช้น้ำมันก่อนจนถึงสองพันรอบแล้วค่อยเป็นแก๊ส :(

j_aunnavy 07-05-2009 14:08

ของผมเคยใช้สวิตช์ออโต้ ไปเสียที่เชียงใหม่ตอนไปเที่ยว ตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็นสวิตช์โยก 3 ทางคับแน่นอนกว่าคับ ทำที่ร้านซ้อมรถที่ไหนก็ได้คับ ไม่เกิน 150 บาท:p :p :p

witiwat 07-05-2009 15:18

กรรม....ของผมก็กดปล่อยเหมือนกันครับ..ของผมจะมีไฟขึ ้นหนะครับ แดงน้ำมัน...เหลืองแก๊ส
แต่ถ้ากดค้างมันจะเป็นแก๊สหนะครับ...ลองดูครับผมก็โง ่มานานเป็นปีเหมือนกันกว่าจะรู้
สุดท้ายไปจอดรถบนดอยพื้นมันเอียงสตาร์ทน้ำมันไม่ได้( น้ำมันมันน้อย)..แฟนก็ด่า..ฝนก็ตก..ปั้มก็ไม่มี..... ........กดมั่ว ๆ ไป สุดท้ายรอดตัว...เกือบเสียหน้า

เค_คลองสาม 08-05-2009 06:27

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ witiwat (314935 กระทู้)
กรรม....ของผมก็กดปล่อยเหมือนกันครับ..ของผมจะมีไฟขึ ้นหนะครับ แดงน้ำมัน...เหลืองแก๊ส
แต่ถ้ากดค้างมันจะเป็นแก๊สหนะครับ...ลองดูครับผมก็โง ่มานานเป็นปีเหมือนกันกว่าจะรู้
สุดท้ายไปจอดรถบนดอยพื้นมันเอียงสตาร์ทน้ำมันไม่ได้( น้ำมันมันน้อย)..แฟนก็ด่า..ฝนก็ตก..ปั้มก็ไม่มี..... ........กดมั่ว ๆ ไป สุดท้ายรอดตัว...เกือบเสียหน้า

เป็นไปได้ครับ สวิทช์บางตัวเป็นรุ่นที่ใช้ติดน้ำมันอย่างเดียวครับ ไม่ยอมให้ติดแก๊สอ่ะครับ :(

JZ_P_MAYIM 08-05-2009 12:54

ของผมทำได้ทุกอย่าที่กล่าวมา
หรือเปล่า
อิอิ

m&m 12-05-2009 20:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MARLEY JZ (314752 กระทู้)
มฃอยากเปลี่ยนเป็นสวิตช์ปรับเองคับ

ตอนนี้ต้องใช้น้ำมันจนสองพันรอบก่อนแล้วมันจะเปลี่ยน เป็นแก๊สให้

อยากได้แบบปรับเองอ่ะคับ

เผื่อระบบน้ำมันมีปัญหาจะได้สต๊าดด้วยแก๊สเองได้

ขอคำแนะนำหน่อยนะคับ

ปล ผมอยู่แถวเพชรเกษม บางแคคับ

ลองดูของคุณนพครับดีมาก ราคา 1800 บาท คุมค่ามากครับมี program auto เเละเลือก strat ได้
วัดความร้อนได้
มีค่า af show
มีไฟชารจ show
ปริมาณเเก็ส show เป็นเปอร์เซ็นตัวเลข
:smile: :smile: :smile:

cho_1 13-05-2009 16:38

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m (318392 กระทู้)
ลองดูของคุณนพครับดีมาก ราคา 1800 บาท คุมค่ามากครับมี program auto เเละเลือก strat ได้
วัดความร้อนได้
มีค่า af show
มีไฟชารจ show
ปริมาณเเก็ส show เป็นเปอร์เซ็นตัวเลข
:smile: :smile: :smile:

ขอรายละเอียดหน่อยครับว่า ยี้ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ครับ

pitapanz 20-05-2009 12:20

น่าสนใจนะ จะลองหามาใส่มั่ง :emo_toon24:

zaji 08-06-2009 14:26

ขอขุดขึ้นมานิดนึงนะคับผมเป็นเหมือนเจ้าของกระทุ้เลย คือกดสตาร์ทแก๊สไม่ได้อะคับ ต้องเร่งรอบกับที่ให้มันไปที่2พันรอบผมลองสตาร์ทน้ำม ันละกดสวิดเปนแก๊สเครื่องเบาดับเลย จะเปนแบบนี้ประจำครับเชื้อเพลิงท่วมบ่อย เลยต้องใช้วิธีเร่งรอบและสตาร์ทน้ำมันทุกครั้งอะคับ สวิดผมมีแค่2ปุ่มน้ำมันกะแก๊ส
หรือผมใช้ไม่เป็นก็ไม่รุ้:(

m&m 10-06-2009 21:33

1 ไฟล์แนบ
อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cho_1 (318964 กระทู้)
ขอรายละเอียดหน่อยครับว่า ยี้ห้ออะไร ซื้อที่ไหน ครับ

โทษที่ครับไม่ได้เข้ามาตอบนาน ลองติดต่อที่ คุณซุป ดูครับเพราะเป็นของเพื่อนพี่เขา ขออนุญาติฝากเบอร์พี่เขาครับ 089-0011- 914 ลองติต่อดูครับถ้าใครสนใจ

ICE-VIGO 11-06-2009 08:59

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ m&m (337855 กระทู้)
โทษที่ครับไม่ได้เข้ามาตอบนาน ลองติดต่อที่ คุณซุป ดูครับเพราะเป็นของเพื่อนพี่เขา ขออนุญาติฝากเบอร์พี่เขาครับ 089-0011- 914 ลองติต่อดูครับถ้าใครสนใจ

อยากได้แป้ง ที่วางอยู่บนพื้น นะ คับ น้าโมท ซื้อที่ไหน คริ คริ :emo_toon08:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 04:52