ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! GAS (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=5)
-   -   1 Jz Bo ติดแบบมิกเซอร์ได้ป่าวคับ..?? (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=22118)

Shyman 03-09-2008 16:05

1 Jz Bo ติดแบบมิกเซอร์ได้ป่าวคับ..??

ไม่ทราบว่า 1JZ GTE vvti ติด LPG แบบ Mixer ได้มัยครับ(พอดีงบน้อย...)

nakhonsawancar 03-09-2008 21:38

ติดได้ครับ 100%

เค_คลองสาม 04-09-2008 06:28

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shyman (181183 กระทู้)
ไม่ทราบว่า 1JZ GTE vvti ติด LPG แบบ Mixer ได้มัยครับ(พอดีงบน้อย...)

ตอบแบบตรง ๆ น่ะครับ ว่าบางร้านก็ติดได้ บางร้านก็บอกว่าติดไม่ได้ติดหัวฉีดดีกว่า ผมตอบแบบเดียวครับว่าติดได้ครับ ติดได้ทั้งสองระบบครับ อยู่ที่งบประมาณ และอยู่ที่คนทำว่าเก๋าขนาดไหนครับ:?

v6fourcam 04-09-2008 08:35

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Shyman (181183 กระทู้)

:emo_toon11:

parkpoom_p 04-09-2008 08:47

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ v6fourcam (181499 กระทู้)
มันก็ติดได้นะแต่ใช้ไปนานๆ เกิดแกมโทโบมันรั่วล่ะอะไรจะเกิดขึ้นแกสวิ่งไปไม่ถึง ลูกสูบเลย ถึงแค่เทอโบเองไฟก็ติดซะก่อน...บึ้ม(ที่ติดกันรถเทอโ บเพิ่งจะติดกันไม่นานอาการมันอาจจะยังไม่ออกต้องรอเว ลา) แต่ถ้าหมั่นตรวจเชคก็ไม่มีปัญหาม้าง...แต่ถ้าหั วฉีด มันจ่ายเข้าลูกสูบเลย ตัดปัญหาได้เลยมันจ่ายเหมือนน้ำมัน(ผ่านเทอโบมา แล้ว) ผิดพลาดปะการใดขออภัยด้วยค๊าบ:emo_toon11:

งะ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ส่วนใหญ่ เจโบ ติดระบบ mix เค้าติดที่ฝั่งท่อร่วมไอดีเลยอะ เค้าไม่ได้ติดที่ฝั่งเทอร์โบอะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องที่คุณว่ามา

เค_คลองสาม 04-09-2008 12:11

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p (181507 กระทู้)
งะ ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะ ส่วนใหญ่ เจโบ ติดระบบ mix เค้าติดที่ฝั่งท่อร่วมไอดีเลยอะ เค้าไม่ได้ติดที่ฝั่งเทอร์โบอะครับ ไม่น่าจะมีปัญหาเรื่องที่คุณว่ามา

ท่านที่ตอบกระทู้ว่าถ้าแกนมันสึกจะเป็นอย่างไร ท่านคงเข้าใจและเห็นรถที่ใช้โบติดแบบผิด ๆ มาล่ะครับ จึงได้เขียนแบบนั้นล่ะครับ ตามหลักและการติดตั้งที่ถูกต้องมันจะต้องติดหน้าลิ้น ปีกผีเสื้ออ่ะครับ ซึ่งมันจะไม่เกี่ยวกับโบน่ะครับ ผมมักจะพูดเสมอ ๆ ว่าร้านติดตั้งได้น่ะมีเยอะครับ แต่ติดตั้งเป็นหรือเปล่าเนี่ยล่ะครับต้องหาอ่ะครับ:?

parkpoom_p 04-09-2008 12:36

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (181634 กระทู้)
ท่านที่ตอบกระทู้ว่าถ้าแกนมันสึกจะเป็นอย่างไร ท่านคงเข้าใจและเห็นรถที่ใช้โบติดแบบผิด ๆ มาล่ะครับ จึงได้เขียนแบบนั้นล่ะครับ ตามหลักและการติดตั้งที่ถูกต้องมันจะต้องติดหน้าลิ้น ปีกผีเสื้ออ่ะครับ ซึ่งมันจะไม่เกี่ยวกับโบน่ะครับ ผมมักจะพูดเสมอ ๆ ว่าร้านติดตั้งได้น่ะมีเยอะครับ แต่ติดตั้งเป็นหรือเปล่าเนี่ยล่ะครับต้องหาอ่ะค รับ:?

รับทราบเลยครับพี่เค ไว้ผมว่าจะเอารถเข้าไปจูนนะพี่ ไปติดที่พี่นานละ ยังไม่ได้กลับไปจูนเลย งับ พอดีกว่าอยู่ไกล พุทธมณฑลสาย 4 อะครับ ถ้าพี่เกิดผ่านมาแถวนี้โทรบอกด้วยนะจะได้รบกวนจูนแก๊ ส และเช็คระบบให้ด้วยอะครับ :redface: (ผมจะได้ไม่ต้องหาคนนำทางไปอีกเพราะไปครั้งที่แล้วต้ องวานให้เค้านำทางให้อะครับ เกรงใจเค้าอะ อิอิ)

ATE38 04-09-2008 19:39

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม (181634 กระทู้)
ท่านที่ตอบกระทู้ว่าถ้าแกนมันสึกจะเป็นอย่างไร ท่านคงเข้าใจและเห็นรถที่ใช้โบติดแบบผิด ๆ มาล่ะครับ จึงได้เขียนแบบนั้นล่ะครับ ตามหลักและการติดตั้งที่ถูกต้องมันจะต้องติดหน้าลิ้น ปีกผีเสื้ออ่ะครับ ซึ่งมันจะไม่เกี่ยวกับโบน่ะครับ ผมมักจะพูดเสมอ ๆ ว่าร้านติดตั้งได้น่ะมีเยอะครับ แต่ติดตั้งเป็นหรือเปล่าเนี่ยล่ะครับต้องหาอ่ะครับ:?

มันต้องขึ้นอยู่กับความเก๋าของช่างด้วยใช่ปะครับพี่ อิอิ :emo_toon11:

ปล.ยัดมิกซ์ไปแล้วเนียนกว่าเดิมเลยครับพี่เค เดินเบานิ่งดี เร่งก็ดีบูสมาไวกว่าเดิมเห็นๆ :emo_toon08:

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 17:41