ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubUZ ! Talk (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=13)
-   -   1Uz ของผมไม่ง้อมิกแล้วคร๊าบ (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=70313)

maxclass 25-02-2013 13:02

1Uz ของผมไม่ง้อมิกแล้วคร๊าบ

http://www.youtube.com/watch?v=SMoR2ttDUkc ตอนนี้1uz ผมไมง้อมิกแล้วครับ เปิดแก๊สเพิ่มข้างล่ะ 1รอบครึ่งเดินเบานิ่งมาก น้ำหยดปลายท่อเลย555 วิงปลิวเลย คร๊าบ แต่เรื่องประหยัดไม่รู้เพราะไม่ค่อยได้ไปไหนวิ่งอยู่ แต่ในซอยบ้าน ก็กะว่าจะไปร้าน นภัทรให้เขาติดแลมด้า ควบคุมอีกสักตัว ตามด้วยกล่องจูลไทยทำ กะให้เขาจูลไฟให้กินE85ได้เพราะหน้าปากซอยมีน้ำมันE8 5 ขายอยู่พอดี รอว่างอยู่ แล้วเป็นงัยจะมาเล่าให้ฟังกันครับ เพื่อมีใครสนใจทำตามกันได้เลย น่ะครับ โนมิก + E85

kkk 25-02-2013 15:56

- ขอรายละเอียดหน่อยครับ:p :smile:

maxclass 25-02-2013 19:30

หม้อ omvl r90 ใช้รูแก๊สทั้งสองรู

หม้อ omvl r90 ใช้รูแก๊สทั้งสองรู ฝังท่อแก๊สห่างจากลิ้นผีเสื่อ 10Cm ทั้งสองซ้ายขวา แล้วจูลที่เพาว์เวอร์วาวล์ที่ล่ะข้าง (ปิดหมด) สองข้าง โดยเร่งเครี่องที่สามพันรอบแล้วค่อยๆคาย วาวล์ออกมาจนเครื่องเร่งได้จนสุด แล้วดับเครื่อง ที่นี้ก็มาเริ่มนับ วาวล์ทองเหลืองดูว่าได้กี่รอบ ของผมได้ ห้ารอบ ก็เอามาหารครึ่งกะอีกข้างหนึ่งที่ปิดอยู่ครับ จะได้ข้า่งละสองรอบครึ่งครับ แล้วลองติดเครื่องดูครับ แล้วลองเร่งเครื่องดูครับว่ามันติดเท้าดีมัย ของผมมันออกจะสั่นนิดๆ ก็เลยเปิดวาวล์เพิ่มอีกข้างละครึ่งรอบ ตามด้วยคายน๊อตตัวใหญ่ข้างหม้อต้มเขาเรียกอะไรก็จำไม ่ได้แต่รู้ว่าเป็นตัวปล่อยแก๊ส อีกหนึ่งรอบ แล้วลองเบิ่นเครื่องแบ่บจูลมอไซร์ จนเครื่องไม่สั่นนิ่ง 0-4000 รอบ แบ่บติดเท้า เป็นจบครับ ไม่เข้าใจงัยก็โทรมาขอรายละเอียดกันได้ครับ 0850989888 ไม่มีมิกวิ่งได้ดีทั้งแก๊สและน้ำมันครับ ใช้ได้แน่นนอนครับ แต่จะสิ้นเปลืองขนาดไหนไม่ทราบครับ ต้องลองดูครับ ผมก็จะไปติดแลมด้าเพิ่มด้วย รอว่างก่อนครับ:emo_toon13:

CaTTAROCK 25-02-2013 20:44

แหล่มเลย น่าสนใจลองทำ แหะๆ

อยากได้ รูปประกอบจัง

maxclass 28-02-2013 10:26

์no มิก วันนี้ผมออกไปทดสอบหาอัตราความสิ้นเปลื่องให้แล้วน่ะ คร๊าบ

วันนี้ผมออกไปทดสอบหาอัตราความสิ้นเปลื่องให้แล้วน่ะ คร๊าบ เช้านี้ผมนำรถออกไปวิ่งที่ถนนพระราม2 โดยใช้แก๊สที่ยี่สิบลิตร โดยใข้ความเร็วแบ่บรถตู้ทั่วไป ก็วิงกันไปตาม ถนนพระราม2 ได้ตัวเลขที่แก๊สหมด 105 กมต่อ20/ลครับ มีวิ่งแบ่บคลิ๊กดาว สามครั้ง 140-160 ก็โอเคน่ะครับสำหรับผมใกล้เคียงกับตอนที่ใช้มิกอยู่ห รือเกือบจะไม่แตกต่างเลยด้วยช้ำไป ตอนที่มีมิกเคยทำได้1 08กมต่อ20/ล
ของแบ่บนี้ถ้าอยากรู้ก็ต้องลองครับ ไม่ต้องง้อมิกและก็ไม่ไปต้องติดหัวฉีด ตอนนี้ผมรอติดแลมด้วช่วยอีกตัวเท่านั้น ถ้าเสร็จแล้วก็จะถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆกันน่ะครับ เพราะนี้ยังหาเวลาว่างไปไม่ได้เลย เพราะติดงานซ้อมบ้านตัวเองอยู่ครับ สิ่งที่ได้กลับคืนมา อย่างมากก็คือ ตอนวิ่งน้ำมันที่ไม่มีมิกมาขวางอีกต่อไปครับ เครื่องไม่ร้อนด้วยครับ เป็นเครื่องที่ม้าไม่พิการอีกต่อไปครับ 5555 มีความสุข จุงเบย..ย

anankhet 28-02-2013 11:04

ตก 2.45 บ ต่อ กม. ก็พอได้นะครับ แต่วิ่งในเมืองมี 3 บ ให้เห็นแน่

anankhet 28-02-2013 11:29

ที่จริงสามารถประหยัดลงได้อีก
แต่ด้วยตำแหน่งจ่ายแก๊สที่หน้าเรือนลิ้นฯ คุณจึงจำเป็นต้องจ่ายแก๊สเพิ่มหน่อยเผื่อตอนที่ Iscvทำงานชดเชยรอบ
หากสามารถจ่ายแก๊สก่อนท่อบายพาสไป Iscv ได้ ก็สามารถลดการจ่ายแก๊สลงได้อีกโดยไม่มีผลกับเดินเบาแ ละได้สมรรถนะเดียวกัน

maxclass 28-02-2013 11:50

ผมว่าจะเจ่าะให้ห่างจากแอร์โฟร์นิดนึงครับ จะได้มีแรงดูดเพิ่มมากขึ้น จินตนาการณ์เหมือนท่อสูบน้ำยาวจะมีแรงส่งที่ดีกว่า ของเดิมช่างที่ว่างเครื่องเขาเจ่าะมาให้ผมหนึงรู แต่ผมมาเจ่าะเพิ่มอีกหนึ่งรู ก็เพราะผมได้เปลียนหม้อต้มเป็น omvl นี่ล่ะครับ อาศัยที่ผมเคยทำรถแข่งสนามมาบ้าง(มอไซค์)ก็เลยจูลได้ ไม่ยากครับ

anankhet 28-02-2013 14:15

ใช่ครับ หลังแอร์โฟลว์ ก่อนท่อ Iscv
ส่วนเรื่องท่อพักแก๊ส ได้ประโยชน์แน่

kittipot 28-02-2013 15:08

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anankhet (854623 กระทู้)
ใช่ครับ หลังแอร์โฟลว์ ก่อนท่อ Iscv 5
ส่วนเรื่องท่อพักแก๊ส ได้ประโยชน์แน่

ใช้ชุดคิท อี 85 ซิคับ ผมมีอยู่

maxclass 28-02-2013 17:03

ขอบคุณครับ กล่องที่ผมต้องการต้องเป็นกล่องที่ปรับตั้งไฟได้น่ะค รับ มีสองโมดๆแก๊สก็ไฟอีกอย่างน้ำมันก็อีกอย่าง ปรับไฟอ่อนแก่ได้ทั้งแก๊สและน้ำมันอ่ะครับ ซึ่งกล่องตัวนี้เป็นกล่องคนไทยทำครับ เห็นเจ้าของกล่องเขาบอกว่าต้องใช้กล่องสองตัวกะเครื่ อง1uz ราคาก็พอรับได้ครับ ยี่ห้อคงไม่ต้องบอกน่ะครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 19:21