ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Meeting gallery (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=10)
-   -   ### ทีมงานและผู้ดูแลในเวปนี้คือใครกันบ้าง ผมขอบคุณด้วยใจจริงครับ ### (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=3916)

NATT1441 09-05-2007 16:16

### ทีมงานและผู้ดูแลในเวปนี้คือใครกันบ้าง ผมขอบคุณด้วยใจจริงครับ ###

ทีมงานและผู้ดูแลในเวปนี้คือใครกันบ้าง ผมขอขอบคุณด้วยใจจริงครับ
ที่ทำให้ผมได้มีความรู้ เกี่ยวกับเครื่อง J และการซ่อมบำรุงรักษา
:) :) :)

Antternative 09-05-2007 18:13

ผมเองก้อคิดเช่นนั้นถึงปกติผมจะมาคุยออกแนวกวนๆไร้สา ระ แต่สาระที่ผมได้อ่านไปก้อทำให้ผมไปบอกเล่ากับคนอื่นไ ด้ในสิ่งที่เราได้อ่านได้รู้ ผมเลยถือโอกาศนี้ขอบคุณทีมงานและผู้ดูแลเวบClubJZแห่ งนี้ด้วยอีกคนค๊าบ และหากมีสิ่งใดจะช่วยเหลือเวบเราได้ก้อยินดีค๊าบ

jzfanclub 09-05-2007 19:46

เข็มก็ต้องขอบคุณผู้บริหารเวปค่ะ

BMกินJ@clubjz 09-05-2007 20:42

ผมก็ต้องขอขอบคุณ เช่นเดียวกับท่านอื่นๆครับ เพราะผมก็ได้เรียนรู้ข้อมูลจากที่บ้านแห่งนี้เหมือนก ัน พี่ๆน้องๆในนี้Friendlyมากๆครับ เรียนรู้และแบ่งปันครับ

nakhonsawancar 09-05-2007 20:57

ขอบคุณอีกคนด้วยครับ

ton w123 09-05-2007 21:39

ผมได้ความรู้ เรื่องเครื่องก็มาจากเว็บดีละคับ

ขอขอบคุณพี่ๆๆ ทีมงานมากๆๆนะคับ

Chili 09-05-2007 22:03

ขอบคุณด้วยใจจริงๆครับ ได้ความรู้เยอะจากเวปนี้สมกับคำว่า "แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่ทุกๆคนจะได้จาก ClubJZ นี้นั่นคือ มิตรภาพที่เรามีให้กับทุกๆท่านครับ." จริงๆครับ

jing 09-05-2007 23:11

ผมตัดสินใจวางเจก็จากเวปนี้แหละคร๊าบ .... ขอบคุณครับ

ble 09-05-2007 23:42

ผมก็อีกคน ที่ตัดสินใจวาง 2JZ-GE VVT-i จากเวปนี้ครับ เพราะเพื่อนๆ พี่ๆ ในคลับนี้เป็นที่ปรึกษาที่ยอดเยี่ยมมากครับ ต้องขอบคุณผู้ดูแลเวปเป็นอย่างสูง

najake@lampang 10-05-2007 08:16

ที่นี่ มีแต่เพื่อนและพี่น้องครับ

ที่มาที่ไปของเวปนี้ มีมานานน่าจะร่วม 6 ปีนะครับ
แรกเริ่มเดิมที
มาจากคุณแมก SET UP สมัยก่อนแกเล่นอีโวมาก่อน
จากนั้นผันตัวเอง มาเล่นเครื่อง 2JZGTE เลยคิดที่จะทำเวปแห่งนี้
ร่วมกับคนที่มีความรู้ทางด้านนี้ คือ คุณซาบะ
และได้จดโดเมน ในชื่อ clubjz.com ในชื่อของคุณ ซาบะ
โดยยุคนั้น จะมีคุณ mac300zx คอยดูแลคอยตอบคำถาม
ตามประสาคนที่เล่นมาก่อนมีประสพการณ์มาแชร์กัน

คุณ โจ เป็นอีกคนที่เข้ามาในยุคนั้น ในแนวของ จูนเนอร์ ที่เล่นกะกล่อง มายุคแรก ๆ
คุณหนุ่ม โคราช ที่ถนัดงานวายริ่ง งานอิเลคโทรนิคด้านนี้
มาช่วยกันตอบคำถาม มาแชร์ประสพการณ์ คำแนะนำต่าง ๆ และมี มิตติ้งหลายครั้ง

คลับเจ มีปัญหาหนัก ๆ มาหนนึง
ด้วยกระแสที่เป็นเวปมาแรง เวปกันเอง เวปน้องพี่
ไม่มีธุรกิจมาเกี่ยวข้อง ที่นี่จึงอิสระ
เพราะทั้งคนลงทุนเรื่องค่าเช่าโดเมน ค่าเช่าพื้นที่เซิรฟเวอร์
เจ้าของเวป เป็นคนออกค่าใช้จ่ายเอง
การเก็บค่าสมาชิกเพียวคนละ 300 บาทมันก้อไม่ได้มีมูลค่าอะไรมากมาย
ซึ่งมันไม่ได้พอกะค่าใช้จ่าย ค่าเมนเทนระบบต่าง ๆ อยู่แล้ว

กระแสความมาแรงของคลับเจ
จึงโดนเบรคด้วย ล๊อคอินแห่งความทรงจำ ( คุณ แรงสัด ) ขอนุยาดพาดพิงนะครับ
เพราะนี่คือประวัติศาสตร์ ของวงการเวปไซด์รถซิ่งเมืองไทย
ลอคอิน แรงสัด ได้เข้ามาโพสคำรุนแรงถ้อยคำไม่สุภาพ
เป็นช่วงเวลา 2-3 เดือน ซึ่งระบบไม่สามารถที่จะจัดการได้
เนื่องจาก เซิร์ฟ เวอร์ยุคนั้น ฝากแปะที่อื่น หมายถึงเช่าที่อื่น
การจัดการจึงทำไม่ได้

ทีมบริหาร คุณแมค คุณโจ เฮียก๊อดจิ จึงตัดสินใจปิดเวปชั่วคราว

และหลังจากนั้น ได้แอดมินคนปัจจุบัน
มืออาชีพมาเป็น แอดมิน ผู้ดูแลระบบคือคุณ กอร์ฟสุดหล่อตอนนี้
ซึ่งก้อเป็นพี่น้อง สายรถซิ่งที่ เวปมาสเตอร์ไว้วางใจ
และได้ขอจดโดเมนใหม่ ในชื่อ clubjz.net
และดูแลระบบเอง เช่าเซิร์ฟเวอร์ใหม่เอง ซึ่งสามารถดูแลได้มากขึ้น

ข้อมูลสำคัญบางส่วน จากเวปเดิม จึงไม่สามารถดึงมาได้ทั้งหมด
ด้วยเหตุผลเบื้องลึกบางประการ
ที่ไม่สามารถชี้แจง ในที่นี้ได้

ปัจจุบันนี้
ที่แห่งนี้ยังคงตามเจตนาได้เป็นอย่างดี ที่คุณแมค คุณโจ
และเพื่อน ๆ ที่ก่อตั้งในยุคแรกเริ่ม วางเจตนารมย์ไว้
ตามที่พวกเราได้สัมผัสกันเช่นทุกวันนี้ ว่าที่นี่มีแต่

มิตรภาพและความจริงใจ

Antternative 10-05-2007 09:18

งั้นผมขอถือโอกาศตรงนี้ บอกความประสงค์ของเพื่อนๆสมาชิกบางส่วนที่คิดตรงกันก ่อนนะค๊าบ คือพวกผมมีความคิดจะช่วยกันพัฒนาเวบของเราให้สมบูรณ์ มากขึ้น โดยอาจมีการเพิ่มทุนสนับสนุนลงไปเป็นรายปี(สมาชิกสีน ้ำเงิน) เพื่อใช้ในการทำกิจกรรมต่างๆของทางเวบในอนาคต หรือการขยายขนาดของเวบให้ใหญ่ขึ้นตามจำนวนสมาชิกที่เ พิ่มมากขึ้น รวมทั้งการจัดการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกที่มีความเดือ ดร้อนต่างๆ นี่ก้อเป็นความคิดส่วนนึงของพวกเราค๊าบ

ape 10-05-2007 09:34

ขอให้รวยครับ

Mr.Bjz 10-05-2007 09:48

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ najake@lampang
ที่นี่ มีแต่เพื่อนและพี่น้องครับ

ที่มาที่ไปของเวปนี้ มีมานานน่าจะร่วม 6 ปีนะครับ
แรกเริ่มเดิมที
มาจากคุณแมก SET UP สมัยก่อนแกเล่นอีโวมาก่อน
จากนั้นผันตัวเอง มาเล่นเครื่อง 2JZGTE เลยคิดที่จะทำเวปแห่งนี้
ร่วมกับคนที่มีความรู้ทางด้านนี้ คือ คุณซาบะ
และได้จดโดเมน ในชื่อ clubjz.com ในชื่อของคุณ ซาบะ
โดยยุคนั้น จะมีคุณ mac300zx คอยดูแลคอยตอบคำถาม
ตามประสาคนที่เล่นมาก่อนมีประสพการณ์มาแชร์กัน

คุณ โจ เป็นอีกคนที่เข้ามาในยุคนั้น ในแนวของ จูนเนอร์ ที่เล่นกะกล่อง มายุคแรก ๆ
คุณหนุ่ม โคราช ที่ถนัดงานวายริ่ง งานอิเลคโทรนิคด้านนี้
มาช่วยกันตอบคำถาม มาแชร์ประสพการณ์ คำแนะนำต่าง ๆ และมี มิตติ้งหลายครั้ง

คลับเจ มีปัญหาหนัก ๆ มาหนนึง
ด้วยกระแสที่เป็นเวปมาแรง เวปกันเอง เวปน้องพี่
ไม่มีธุรกิจมาเกี่ยวข้อง ที่นี่จึงอิสระ
เพราะทั้งคนลงทุนเรื่องค่าเช่าโดเมน ค่าเช่าพื้นที่เซิรฟเวอร์
เจ้าของเวป เป็นคนออกค่าใช้จ่ายเอง
การเก็บค่าสมาชิกเพียวคนละ 300 บาทมันก้อไม่ได้มีมูลค่าอะไรมากมาย
ซึ่งมันไม่ได้พอกะค่าใช้จ่าย ค่าเมนเทนระบบต่าง ๆ อยู่แล้ว

กระแสความมาแรงของคลับเจ
จึงโดนเบรคด้วย ล๊อคอินแห่งความทรงจำ ( คุณ แรงสัด ) ขอนุยาดพาดพิงนะครับ
เพราะนี่คือประวัติศาสตร์ ของวงการเวปไซด์รถซิ่งเมืองไทย
ลอคอิน แรงสัด ได้เข้ามาโพสคำรุนแรงถ้อยคำไม่สุภาพ
เป็นช่วงเวลา 2-3 เดือน ซึ่งระบบไม่สามารถที่จะจัดการได้
เนื่องจาก เซิร์ฟ เวอร์ยุคนั้น ฝากแปะที่อื่น หมายถึงเช่าที่อื่น
การจัดการจึงทำไม่ได้

ทีมบริหาร คุณแมค คุณโจ เฮียก๊อดจิ จึงตัดสินใจปิดเวปชั่วคราว

และหลังจากนั้น ได้แอดมินคนปัจจุบัน
มืออาชีพมาเป็น แอดมิน ผู้ดูแลระบบคือคุณ กอร์ฟสุดหล่อตอนนี้
ซึ่งก้อเป็นพี่น้อง สายรถซิ่งที่ เวปมาสเตอร์ไว้วางใจ
และได้ขอจดโดเมนใหม่ ในชื่อ clubjz.net
และดูแลระบบเอง เช่าเซิร์ฟเวอร์ใหม่เอง ซึ่งสามารถดูแลได้มากขึ้น

ข้อมูลสำคัญบางส่วน จากเวปเดิม จึงไม่สามารถดึงมาได้ทั้งหมด
ด้วยเหตุผลเบื้องลึกบางประการ
ที่ไม่สามารถชี้แจง ในที่นี้ได้

ปัจจุบันนี้
ที่แห่งนี้ยังคงตามเจตนาได้เป็นอย่างดี ที่คุณแมค คุณโจ
และเพื่อน ๆ ที่ก่อตั้งในยุคแรกเริ่ม วางเจตนารมย์ไว้
ตามที่พวกเราได้สัมผัสกันเช่นทุกวันนี้ ว่าที่นี่มีแต่

มิตรภาพและความจริงใจ

โอ้ ถ้ามีแต่มิตรภาพคงไปไม่ถึงบ้านน้าเจคแน่ๆ ต้องมีพหลโยธินด้วยดิครับ อิอิ แซวๆ

HS9KRM 10-05-2007 10:01

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jing
ผมตัดสินใจวางเจก็จากเวปนี้แหละคร๊าบ .... ขอบคุณครับ

กราบขอบพระคุณผู้มีพระคุณทุกท่าน ผู้ก่อตั้ง ผู้สานต่อ เเละที่สำคัญเพื่อนๆทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาให้ความ รู้ และเหตุผลที่ผมลงเครื่องเจ เหมือนคุณจิ้ง ครับเพราะมีเวบ นี้ คอยเป็นback ให้;)

arm9 10-05-2007 10:09

ขอเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับ..........thank you

najake@lampang 10-05-2007 10:23

จริง ๆ ...แล้ว ตอนนี้ ช่วงนี้
ยังถือว่าเป็นการเพาะบ่มกันใหม่นะครับ

สมาชิกจากคลับตอนแรก ๆ ที่ยังเข้ามาสู่เจน สองคือช่วงนี้
ก้อยังอยู่กันไม่ครบ อาจจะหานหน้าหายตาไปตามยุคสมัย
สมาชิกใหม่ ก้อมีกันเข้ามามาก

ช่วงนี้ จึงมองว่าเป็นการเพาะบ่ม ให้สมาชิกถาวร
มีมากขึ้นและสนิทสนม ช่วยเหลือเกื้อกูลกันมากขึ้น
แล้วความมี เสถียรภาพก้อจะตามมา
ความเป็น ทรินิตี้ รักใครปึกแผ่น ก้อจะตามมา

ถึงตอนนั้น คงได้มีอะไร มากมายกว่านี้
อย่าลืมว่า ตอนนี้ถือว่าเป็นการเริ่มต้นใหม่ ของเวปอีกครั้ง
ก้อราว ๆ ปลายปีที่ผ่านมานี่เอง

ถ้าทุกอย่างลงตัวแล้ว
ครรลองต่าง ๆ จะตามมา
และพวกเราทุกคนต้องมีส่วนในการจัดการ สังคม ของพวกเราอยู่แล้วครับ

อาลี บาบา 10-05-2007 10:28

อบอุ่นเสมอครับ เมื่อเข้ามาในเวปเหมือนพี่น้องกันเสมอ

nakhonsawancar 10-05-2007 10:56

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ antternative
งั้นผมขอถือโอกาศตรงนี้ บอกความประสงค์ของเพื่อนๆสมาชิกบางส่วนที่คิดตรงกันก ่อนนะค๊าบ คือพวกผมมีความคิดจะช่วยกันพัฒนาเวบของเราให้สมบูรณ์ มากขึ้น โดยอาจมีการเพิ่มทุนสนับสนุนลงไปเป็นรายปี(สมาชิกสีน ้ำเงิน) เพื่อใช้ในการทำกิจกรรมต่างๆของทางเวบในอนาคต หรือการขยายขนาดของเวบให้ใหญ่ขึ้นตามจำนวนสมาชิกที่เ พิ่มมากขึ้น รวมทั้งการจัดการช่วยเหลือเพื่อนสมาชิกที่มีความเดือ ดร้อนต่างๆ นี่ก้อเป็นความคิดส่วนนึงของพวกเราค๊าบ

จัดไปครับ
เอาด้วย

Joe@ClubJZ 10-05-2007 11:00

โอ้.........น้าเจคนี้สมกับเป็นเจเนอเรชั่นเอกซ์จริง ๆ จำได้หมดทุกตอนเลย

เดี๋ยวนี้ผมก็ยังเข้ามาอ่านทุกๆวันนะครับ ยกเว้นเสาร์อาทิตย์เท่านั้น
เพียงแต่ไม่ค่อยได้เข้ามาตอบคำถาม เพราะเดี๋ยวนี้มีเพื่อนๆที่เก่งๆมาช่วยกันตอบเยอะมาก
ความรู้เท่าหางอึ่งของผมก็เลยตามอ่านอย่างเดียว
ได้ความรู้เพิ่มอีกต่างหาก

แต่ก็ยังมีพี่น้องบางท่านโทรมาถามผมโดยตรงเลย ผมก็ยินดีนะครับที่ยังคิดถึงและไว้ใจกันอยู่
เพียงแต่บางคำถามมันตอบง่ายตอบยาก รู้ไม่รู้ก็อย่าว่ากันนะครับ ผมช่วยเท่าที่ช่วยได้เต็มที่อยู่แล้ว

พักหลังๆนี่ความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับเครื่องพื้นฐา นทั่วไปของผมมันหดไปเยอะแล้วครับ
แต่มาเน้นหนักไปกับเรื่องโมดิฟาย และเจาะลึกไปถึงการทำงานของเครื่องทางเบื้องลึกเสียม ากกว่า
ประมาณว่าห้องเผาไหม้รูปทรงแบบไหนทำให้เกิดดีโทเนชั่ นได้ยังไง
ต้องแอดวานซ์ไทมิ่งยังไงถึงให้ได้พีคเพรชเชอร์ไปตกอย ู่ที่ออฟติมั่มพอยนท์ที่ต้องการ
ดเวลเองเกิ้ลมีความสำคัญยังไง ระบบCDIมีผลด้วยหรือปล่าว
จังหวะการฉีดของหัวฉีดมีผลอะไรบ้าง ฉีดก่อนฉีดหลังวาล์วเปิดวาล์วปิด
ฯลฯ
อ่านมากๆแล้วจะบ้าครับ

ก็เลยไม่รู้จะเอาไอ้ที่อ่านมาศึกษามาไปช่วยเพื่อนๆยั งไงดี เพราะมันเป็นทฤษฎีซะส่วนมาก
แล้วมันก็ไม่ค่อยเกี่ยวกับปัญหาที่เพื่อนๆเจอกันทุกว ันด้วย ถ้าขืนมานั่งไล่ด้วยตำรานี่สมองคงบวมกันก่อน
ไว้มีเวลาว่างๆอีกหน่อย จะเอาตำรามาอัพโหลดไว้ในหน้าเทคนิคให้ลองอ่านแล้วไมเ กรนขึ้นกันเล่นๆบ้าง

แต่ยังไงๆก็ยังยินดีช่วยเหลือพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกคนอ ยู่เสมอ เท่าที่สติปัญญาที่มีอยู่จะช่วยได้ครับ

และขอขอบคุณพี่น้องและผองเพื่อนทุกท่าน ที่เข้ามาช่วยให้ความช่วยเหลือและให้ความรู้ ความสนุกสนาน
กับเพื่อนๆสมาชิกที่ได้แวะเวียนเข้ามาเยี่ยมชม
ถ้าไม่มีเพื่อนๆ เว็บนี้ก็คงอยู่ไม่ได้หรอกครับ

ขอบคุณมากๆครับ
:)

numwan108 10-05-2007 11:11

ผมก็เพิ่งรู้ประวัดเนี่ยก็ขอบคุนอีกคนครับ

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 01:12