ClubJZ Forums

ClubJZ Forums (http://www.ClubJZ.net/index.php)
-   ClubJZ ! Talk (http://www.ClubJZ.net/forumdisplay.php?f=2)
-   -   -= ประกาศ เรื่องการเปลี่ยนแปลงประเภทของสมาชิกที่มีสิทธิ์ตั้ง กระทู้ ซื้อ-ขาย Update!=- (http://www.ClubJZ.net/showthread.php?t=39520)

Godzela 08-09-2009 17:56

-= ประกาศ เรื่องการเปลี่ยนแปลงประเภทของสมาชิกที่มีสิทธิ์ตั้ง กระทู้ ซื้อ-ขาย Update!=-

ประกาศ

เนื่องด้วย มีการร้องเรียน เรื่องหลอกลวงซื้อ - ขายสินค้า ใน Forum Classified เข้ามาอยู่เนืองๆ จนกระทั่ง ในวันที่ 22/8/2552 สมาชิกสามัญ (สีเขียว) ได้มีการประชุมกัน เรียกร้องให้ทางเวปบอร์ด วางมาตราการป้องกัน เหตุที่อาจจะเกิดขึ้นได้

จนมีมติในที่ประชุมสมาชิก
ได้ผลสรุปในวันที่ 9/6/2552 เห็นพ้องต้องกันว่า เพื่อป้องกัน เหตุที่จะเกิดการหลอกลวง หรือการเข้าใจผิดในการ ซื้อ - ขาย สินค้า อย่างน้อยๆ ทางเวปบอร์ดควรจะมีกฎระเบียบ จำกัดสิทธิของสมาชิก โดยให้สิทธิของสมาชิกที่ แจ้งชื่อที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ไว้เท่านั้น จึงสามารถเข้าใช้ Forum Classified ได้ เพื่อประโยชน์ต่อสมาชิกที่เข้าใช้บริการ เมื่อมีเหตุยุ่งยากของการซื้อ - ขาย สินค้า จะได้ติดตามเรื่องกันได้ง่ายขึ้น และสามารถเป็นหลักประกันในความน่าเชื่อถือได้ในระดับ หนึ่ง

จากนั้น ทางที่ประชุมสมาชิก ได้ส่งมติเรื่องนี้ขึ้นมาให้คณะผู้ดูแลเวปบอร์ด ทางคณะกรรมการผู้ดูแลจึงนำเรื่องนี้เข้าที่ประชุมในว ันที่ 4/9/2552 ที่ผ่านมา ลงมติเป็นเอกฉันท์ ให้ออกกฎระเบียบ ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2552 เป็นต้นไป ให้ทำการลบข้อมูลทั้งหมดของ Forum Classified แล้วจำกัดสิทธิของสมาชิก ตั้งแต่ สีฟ้าขึ้นไป จึงสามารถมีสิทธิเข้าใช้บริการจองเนื้อที่ตั้งกระทู้ ฝากข้อความซื้อ - ขาย - แลกเปลี่ยน สินค้าได้ สมาชิกสีขาวและสีส้ม ถ้าต้องการมีสิทธิเข้าใช้บริการ จะต้องสมัครเป็นสมาชิกสีฟ้าก่อน จึงจะใช้บริการได้ครับ ส่วนเรื่องกฎการจำกัดให้ตั้งกระทู้ใน Forum Classified ได้ไม่เกิน 3 กระทู้ จะยังคงใช้ต่อไปครับ

ทางเวปบอร์ดจะทำการแปลงสิทธิ เดือนละ 1 ครั้ง โดยเก็บข้อมูล จากกระทู้ที่จัดไว้ให้สมาชิกสีขาวและสีส้ม ขอลงสมัครแปลงสิทธิ ทุกๆวันที่ 10 ของเดือน และจะพยายามเรียบเรียงแปลงสิทธิให้เป็นสีฟ้าให้เสร็จ สิ้นภายในเดือนนั้นๆ ท่านใดที่ลงทะเบียนหลังวันที่ 10 ของเดือน จะต้องรอการแปลงสิทธิในเดือนถัดไปครับ

ปล. Update เพิ่มเติมครับ ผู้ที่ตั้งกระทู้ ซื้อ ขาย ของ (
ตั้งแต่ สีฟ้าขึ้นไป) สามารถลบกระทู้ที่ขายไปแล้วด้วยตัวเองแล้วครับ โดยไปที่ คำสั่งเพิ่มเติม -> ลบหัวข้อ -> ดำเนินการ

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกันครับ

Admin และคณะผู้ดูแลระบบ

biggame 08-09-2009 19:57

เห็นดีเห็นงาม

1เสียงปลอกภัยดีมีประวัติตามได้ทุกคน:emo_toon08:

ms111 08-09-2009 20:12

เห็นด้วยครับ

-= ประกาศ เรื่องการเปลี่ยนแปลงประเภทของสมาชิก ที่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ ซื้อ-ขาย =-

--------------------------------------------------------------------------------

ประกาศ

เนื่องด้วย มีการร้องเรียน เรื่องหลอกลวงซื้อ - ขายสินค้า ใน Forum Classified เข้ามาอยู่เนืองๆ จนกระทั่ง ในวันที่ 22/8/2552 สมาชิกสามัญ (สีเขียว) ได้มีการประชุมกัน เรียกร้องให้ทางเวปบอร์ด วางมาตราการป้องกัน เหตุที่อาจจะเกิดขึ้นได้

จนมีมติในที่ประชุมสมาชิกได้ผลสรุปในวันที่ 9/6/2552 เห็นพ้องต้องกันว่า เพื่อป้องกัน เหตุที่จะเกิดการหลอกลวง หรือการเข้าใจผิดในการ ซื้อ - ขาย สินค้า อย่างน้อยๆ ทางเวปบอร์ดควรจะมีกฎระเบียบ จำกัดสิทธิของสมาชิก โดยให้สิทธิของสมาชิกที่ แจ้งชื่อที่อยู่ และเบอร์โทรศัพท์ไว้เท่านั้น จึงสามารถเข้าใช้ Forum Classified ได้ เพื่อประโยชน์ต่อสมาชิกที่เข้าใช้บริการ เมื่อมีเหตุยุ่งยากของการซื้อ - ขาย สินค้า จะได้ติดตามเรื่องกันได้ง่ายขึ้น และสามารถเป็นหลักประกันในความน่าเชื่อถือได้ในระดับ หนึ่ง

จากนั้น ทางที่ประชุมสมาชิก ได้ส่งมติเรื่องนี้ขึ้นมาให้คณะผู้ดูแลเวปบอร์ด ทางคณะกรรมการผู้ดูแลจึงนำเรื่องนี้เข้าที่ประชุมในว ันที่ 4/9/2552 ที่ผ่านมา ลงมติเป็นเอกฉันท์ ให้ออกกฎระเบียบ ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2552 เป็นต้นไป ให้ทำการลบข้อมูลทั้งหมดของ Forum Classified แล้วจำกัดสิทธิของสมาชิก ตั้งแต่ สีฟ้าขึ้นไป จึงสามารถมีสิทธิเข้าใช้บริการจองเนื้อที่ตั้งกระทู้ ฝากข้อความซื้อ - ขาย - แลกเปลี่ยน สินค้าได้ สมาชิกสีขาวและสีส้ม ถ้าต้องการมีสิทธิเข้าใช้บริการ จะต้องสมัครเป็นสมาชิกสีฟ้าก่อน จึงจะใช้บริการได้ครับ ส่วนเรื่องกฎการจำกัดให้ตั้งกระทู้ใน Forum Classified ได้ไม่เกิน 3 กระทู้ จะยังคงใช้ต่อไปครับ

ทางเวปบอร์ดจะทำการแปลงสิทธิ เดือนละ 1 ครั้ง โดยเก็บข้อมูล จากกระทู้ที่จัดไว้ให้สมาชิกสีขาวและสีส้ม ขอลงสมัครแปลงสิทธิ ทุกๆวันที่ 10 ของเดือน และจะพยายามเรียบเรียงแปลงสิทธิให้เป็นสีฟ้าให้เสร็จ สิ้นภายในเดือนนั้นๆ ท่านใดที่ลงทะเบียนหลังวันที่ 10 ของเดือน จะต้องรอการแปลงสิทธิในเดือนถัดไปครับ

junior 08-09-2009 20:14

เห็นด้วยเหมือนกันครับ อย่างน้อยก็รู้สึกปลอดภัยขึ้นครับผมเองก็เคยใช้Forum Classifiedนี้เหมือนกันครับ

Kangk 08-09-2009 22:02

เยี่ยมเลยครับ

siwa 08-09-2009 22:04

ดีครับ คนซื้อ-ขาย จะได้มีความมั่นใจซึ่งกันและกันมากขึ้น

ลูกเสี่ยโรจน์ 08-09-2009 22:08

รับทราบครับ...

Bank_td07 08-09-2009 22:13

แหล่มเลยครับ พี่กอล์ฟ

oat 08-09-2009 22:24

ดีครับ จะได้เป็นระเบียบมากขึ้น

woods 08-09-2009 22:41

รับทราบครับ :)

ton jzt 141 08-09-2009 23:14

รับทราบครับ

jing 08-09-2009 23:28

รับทราบครับ ดีครับที่กฎออกมาเป็นรูปเป็นร่างซะที รอแบบนี้มานาน :emo_toon08: :emo_toon08:

Pong79 09-09-2009 08:30

ดีครับ ตีกรอบไว้บ้าง

T.N.P.K. 09-09-2009 08:31

--- เห็นด้วยครับ .. ชอบกฏแบบนี้ เพราะดูเป็นระเบียบดี ---

parkpoom_p 09-09-2009 08:38

สอบถามเพิ่มเติมนิดนะครับเพื่อความเข้าใจ

คือ ยกตัวอย่างผมที่เป็นตัวเขียวอยู่แล้ว มีกระทู้ลงขายสินค้าอยู่ 1 กระทู้ แบบนี้กระทู้ที่ตั้งอยู่นี้จะถูกลบหรือเปล่าครับ

แล้วผมต้องโพสแจ้งที่อยู่หรือเปล่าครับ ถ้าต้องแจ้ง แจ้งได้ที่กระทู้ไหน หรือว่าที่ ลายเซ็นเราได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

soludeath 09-09-2009 08:42

รับทราบครับผม :emo_toon10:

kazuya 09-09-2009 08:42

รับทราบและเห็นด้วยครับ

Godzela 09-09-2009 08:50

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkpoom_p (396850 กระทู้)
สอบถามเพิ่มเติมนิดนะครับเพื่อความเข้าใจ

คือ ยกตัวอย่างผมที่เป็นตัวเขียวอยู่แล้ว มีกระทู้ลงขายสินค้าอยู่ 1 กระทู้ แบบนี้กระทู้ที่ตั้งอยู่นี้จะถูกลบหรือเปล่าครับ

แล้วผมต้องโพสแจ้งที่อยู่หรือเปล่าครับ ถ้าต้องแจ้ง แจ้งได้ที่กระทู้ไหน หรือว่าที่ ลายเซ็นเราได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

กระทู้ที่ตั้งอยู่ไม่ถูกลบครับ ส่วนการแจ้งที่อยู่หรือแนะนำตัว พิมพ์ในกระทู้ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200 ได้เลยครับ

parkpoom_p 09-09-2009 09:42

อ้างถึง:

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Godzela (396870 กระทู้)
กระทู้ที่ตั้งอยู่ไม่ถูกลบครับ ส่วนการแจ้งที่อยู่หรือแนะนำตัว พิมพ์ในกระทู้ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=200 ได้เลยครับ

ขอบคุณครับพี่ก๊อต ไปแจ้งไว้แล้วเรียบร้อยครับ อิอิ คนแรกเลย เอิ๊กๆๆๆ:emo_toon24:

Chai 09-09-2009 09:52

รับทราบครับผม เยี่ยม ๆๆ ครับพี่น้อง

เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +7 และเวลาในขณะนี้คือ 02:23